`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

RB3 շ pre-order Ǻ...

L-JacK's Photo L-JacK 23 Nov 2010

ยังไม่ได้เล่นเลย อยากได้แผ่นโซน 1 :cry:

Laml3o's Photo Laml3o 24 Nov 2010

เมื่อคืนเจอเกรียนร็อคแบนด์ รายแรกเข้ามาถึงเลือกเพลงรัวๆเลย40กว่าเพลง
อีกรายเล่นไปก่อนเพลงนึงให้เราตายใจ พอเพลงที่สองมันปรับให้เป็นเร็วสุดแล้วออกทิ้งผมกะมือเบสกันอยู่สองคน
แบบเร็วสุดมันไวจะตายมองไม่ทันไม่ล่มก็บุญแล้ว-*-

mennie's Photo mennie 24 Nov 2010

Laml3o, on 23 November 2010 - 03:06 PM, said:

เมื่อคืนลองออนไลน์ภาคนี้เลือกเพลงได้ไม่จำกัดเหรอครับ เล่นกันสามคนผมเลือกไปเพลงเดียว
ฝรั่งมันเลือกอีก7เพลง :o_worry:
ปล.ถ้วยมันบั๊กหรือมันบังคับใช้คีย์บอร์ดเล่นเนี่ย ถ้วย350streak ของคีย์บอร์ดอ่ะครับ
ผมFC Du Hastยังไงมันก็เกิน350แน่ๆล่ะ :o_angry:

ใช้กีต้าร์ไม่ได้ครับ

teteety's Photo teteety 24 Nov 2010

Laml3o, on 23 November 2010 - 03:06 PM, said:

เมื่อคืนลองออนไลน์ภาคนี้เลือกเพลงได้ไม่จำกัดเหรอครับ เล่นกันสามคนผมเลือกไปเพลงเดียว
ฝรั่งมันเลือกอีก7เพลง :o_worry:
ปล.ถ้วยมันบั๊กหรือมันบังคับใช้คีย์บอร์ดเล่นเนี่ย ถ้วย350streak ของคีย์บอร์ดอ่ะครับ
ผมFC Du Hastยังไงมันก็เกิน350แน่ๆล่ะ :o_angry:

ถ้าจะปลดถ้วยหรือ goal ในเกมต้องใช้อุปกรณ์ให้ตรงครับ แต่ว่ามันจะมีทริคเล็กน้อย
เช่นถ้าอันไหนคีย์บอร์ดยากๆ ผมก็เอาจอยกีต้าร์มาเล่นเป็นคีย์บอร์ด อย่าง llma หรือ roundabout เนี่ย อย่างโหด เล่นด้วยคีย์บอร์ดฝีมือคงต้องประมาณโต๋
พอเอากีต้าร์มาเล่นให้ผ่านแล้วก็กลับไปเอาคีย์บอร์ดเล่นเพลงอะไรก็ได้ซักเพลงใน goal มันก็จะปลดล๊อกให้เลยPosted Image

Laml3o's Photo Laml3o 24 Nov 2010

เจอบั๊กลีดเดอร์บอร์ด ได้แต้มมากกว่าคนอันดับ2แต่ผมอยู่อันดับ8 :o_worry:

stillenigma's Photo stillenigma 24 Nov 2010

เอ่อถามนิดครับ ดาวทองนี่ตกลงต้องทำยังไงถึงจะได้กันแน่คือผมสงสัยว่าต้องเล่นexpertโดยไม่พลาดเลยแล้วต้องทำยังไงอีกครับหรือมีพลาดบ้างก็ได้ คือพึ่งเล่นแล้วได้มาสองเพลง เพลงแรกพลาดไปตั้ง3-4ครั้งแต่ดันได้

ดาวทองต้องเล่นExpertให้ได้แต้มเยอะๆ พลาดได้ครับ บางเพลงเล่นได้FCแต่ไม่ได้ใช้Overdriveก็ไม่ได้ดาวทองนะเออ
Bad Romanceล่ะเพลงนึงแน่ๆ

MingLive's Photo MingLive 27 Nov 2010

มีใครพอจะรู้ที่ซื้อ mustang ps3 บ้างครับ แบบว่าสั่งจากนอก แบบโดนภาษี+ค่าส่งก็ได้ครับ (อยากได้ข้อมูลก่อน แล้วเดี๋ยวมาตัดสินใจอีกที)

ผมลอง pre-order ไว้ที่ amazon ... ตอนแรกมันขึ้้นว่า release / to ship on 26 NOV ... แต่เมื่อวาน (26 NOV) ก็ไม่มีการเปลี่ยนสถานะ พอมาดูอีกทีตอนนี้ขึ้นว่า not available เฉยเลย และเลื่อนเป็น ship 14 DEC แทน
(ขนาด pre-order ไปตั้งแต่ต้นเดือน NOV นะเนี่ย)

กะลังงงๆ อยู่ว่า ของมันจะหายากอะไรขนาดนี้ ... ผมว่าต้องมีคนหงุดหงิดกับการที่เกมออกแล้วอุปกรณ์ไม่พร้อมขายกันบ้างแน่เลยงานนี้ :o_dead:

ปล. ผม search ไปเจอบางเว็บ เหมือนจะโพสกันว่า ของ Xbox ออกแล้ว แต่ของ ps3 delay ด้วย งงๆอยู่ว่าเป็นอย่างนั้นจริงหรือ :brick:

klang9's Photo klang9 28 Nov 2010

MingLive, on 27 November 2010 - 09:18 PM, said:

มีใครพอจะรู้ที่ซื้อ mustang ps3 บ้างครับ แบบว่าสั่งจากนอก แบบโดนภาษี+ค่าส่งก็ได้ครับ (อยากได้ข้อมูลก่อน แล้วเดี๋ยวมาตัดสินใจอีกที)

ผมลอง pre-order ไว้ที่ amazon ... ตอนแรกมันขึ้้นว่า release / to ship on 26 NOV ... แต่เมื่อวาน (26 NOV) ก็ไม่มีการเปลี่ยนสถานะ พอมาดูอีกทีตอนนี้ขึ้นว่า not available เฉยเลย และเลื่อนเป็น ship 14 DEC แทน
(ขนาด pre-order ไปตั้งแต่ต้นเดือน NOV นะเนี่ย)

กะลังงงๆ อยู่ว่า ของมันจะหายากอะไรขนาดนี้ ... ผมว่าต้องมีคนหงุดหงิดกับการที่เกมออกแล้วอุปกรณ์ไม่พร้อมขายกันบ้างแน่เลยงานนี้ :o_dead:

ปล. ผม search ไปเจอบางเว็บ เหมือนจะโพสกันว่า ของ Xbox ออกแล้ว แต่ของ ps3 delay ด้วย งงๆอยู่ว่าเป็นอย่างนั้นจริงหรือ :brick:
ของ ps3 หมดสต็อก สงสัยเจอ black friday ไปเลยหมดเกลี้ยง

Ont's Photo Ont 28 Nov 2010

Keyboard เพียวๆยังหาซื้อไม่ได้เลยครับ T___T

MingLive's Photo MingLive 28 Nov 2010

klang9, on 28 November 2010 - 07:47 AM, said:

ของ ps3 หมดสต็อก สงสัยเจอ black friday ไปเลยหมดเกลี้ยง

เมื่อกี้เข้าไปดู ก็เห็นอยู่เหมือนกันว่าถ้าสั่งของ XBox ยังมีอยู่ แต่ของ PS3 หมด ...
จะใจร้อนซื้อของ XBox แล้วนะเนี่ย ช่วยนี้ยิ่งติดกระแสเห่อ kinect อยู่ด้วย ...

เฮ้อ .. รอแล้วรออีก .. :o_smoke:

teteety's Photo teteety 28 Nov 2010

MingLive, on 28 November 2010 - 12:33 PM, said:

เมื่อกี้เข้าไปดู ก็เห็นอยู่เหมือนกันว่าถ้าสั่งของ XBox ยังมีอยู่ แต่ของ PS3 หมด ...
จะใจร้อนซื้อของ XBox แล้วนะเนี่ย ช่วยนี้ยิ่งติดกระแสเห่อ kinect อยู่ด้วย ...

เฮ้อ .. รอแล้วรออีก .. :o_smoke:

คุณหมิง ลองหาที่ ebay ยังครับ ถ้าสั่งได้ต้องรีบสั่งเลย ผมรู้สึกโชคดีที่สั่งคีย์บอร์ดไปตอนนั้น ราคาก็ไม่แรง ตอนนี้ราคาเริ่มสูงแถม ของก็หาไม่ได้

MingLive's Photo MingLive 29 Nov 2010

teteety, on 28 November 2010 - 10:31 PM, said:

คุณหมิง ลองหาที่ ebay ยังครับ ถ้าสั่งได้ต้องรีบสั่งเลย ผมรู้สึกโชคดีที่สั่งคีย์บอร์ดไปตอนนั้น ราคาก็ไม่แรง ตอนนี้ราคาเริ่มสูงแถม ของก็หาไม่ได้

อืม ยังไม่ได้ ebay เลย ... เดี๋ยวจะลองดูนะครับ .. :wow:
แต่ล่าสุดเมล์ไปต่อว่าที่ amazon 2 ที เรื่องส่งคีย์บอร์ดมาถึงช้ากว่ากำหนด เค้าเมล์ขอโทษ + refund ส่วนของค่าส่งให้ทั้งหมด ( $35.98 ครับ (ลดไปพันกว่าบาท) ) :o_love: