`

Jump to content

FF13 : Treasure Hunter

7 replies to this topic

#1 Sir Giggs

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 08 October 2010 - 02:33 PM

ผมลองหาข้อมูลจากหลายๆ กระทู้ และหลายๆเว็บดูแล้ว ก็พอจะเข้าใจครับ

แต่เอาเข้าจริง ผมก็ยังไม่ได้ Trophy เจ้่าปัญหานี้อยู่ดี

ประเด็นคือ... ผมลองอัพเครื่องประดับจนแน่ใจว่าได้ครบทั้งลิสต์แล้ว

แล้วผมก็เอาเครื่่องประดับเหล่านั้นมาขายเพื่อเอาเงินไปซื้อแร่ มาตีอาวุธต่อ

หลังจากที่อัพอาวุธครบแล้ว ก็วิ่งไปคุยกับพักตี้

แต่ผลที่ได้ก็คือ... ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ ไม่มีถ้วยเด้งขึ้นเลย

เลยอยากจะถามเพื่อนๆครับ ว่าผมน่าจะพลาดอะไรไปรึป่าว

ถ้าเพื่อนๆต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเดี๋ยวผมจะทยอยบอกนะครับ เผื่อข้อมูลที่ผมบอกจะน้อยไป

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

^ ^

#2 BoyZilla

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 08 October 2010 - 02:37 PM

อัพอาวุธทุกชิ้นเป็นขั้น 2
แล้วมี ขั้น 3 อย่างน้อย 1 ชิ้นของทุกคนรึยังครับ

แล้วมีอาวุธในร้าน gilgamesh ด้วยนะครับ ที่ต้องอัพขั้น 2

#3 nunujung

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 08 October 2010 - 04:24 PM

น่าจะเป้นตามที่คุณบอยบอกนะครับ เพระาผมก็เป็นไปรอบนึง ไม่ได้อัพอาวุธ ก็ว่าทำไมไม่เก้ง ป่านนี้ยังไมไ่าด้อัพเลยครับ ตังไม่พอ ขาดถ้วยสุดท้ายละครับ ตอนนี้หนัไป Bio 5ก่อน ขำๆ :cat_dance: :o_worry:

Edited by nunujung, 08 October 2010 - 04:24 PM.

#4 Sir Giggs

ѡͩҨ

Posted 09 October 2010 - 12:08 AM

BoyZilla, on 08 October 2010 - 02:37 PM, said:

อัพอาวุธทุกชิ้นเป็นขั้น 2
แล้วมี ขั้น 3 อย่างน้อย 1 ชิ้นของทุกคนรึยังครับ

แล้วมีอาวุธในร้าน gilgamesh ด้วยนะครับ ที่ต้องอัพขั้น 2

อาวุธทุกชิ้นเป็นขั้น 2 หมดแล้วครับ
แล้วก็มี ขั้น 3 คนละอันครับ แต่ยังไม่ได้ครับ
ส่วนอาวุธในร้าน Gilgamesh นี่ก็ซื้อจนหมดแล้วครับ อัพเป็นขั้น 2 หมดแล้วด้วยครับ

ยังไม่ได้เลยครับ รบกวนช่วยอีกนิดนะครับ

^ ^

#5 BoyZilla

ѡ鹤

Posted 09 October 2010 - 01:37 AM

ไม่รู้จะช่วยยังไงน่ะครับ
ถ้าไม่ได้ลืมอะไรจริงๆ ก็แปลว่าเกมส์มันอาจจะเอ๋อแล้วล่ะครับ
คิดในแง่ดี ยังอัพอะไรไม่ครบสักอย่างสองอย่างรึป่าว

#6 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 09 October 2010 - 07:52 AM

Sir Giggs, on 09 October 2010 - 12:08 AM, said:

อาวุธทุกชิ้นเป็นขั้น 2 หมดแล้วครับ
แล้วก็มี ขั้น 3 คนละอันครับ แต่ยังไม่ได้ครับ
ส่วนอาวุธในร้าน Gilgamesh นี่ก็ซื้อจนหมดแล้วครับ อัพเป็นขั้น 2 หมดแล้วด้วยครับ

ยังไม่ได้เลยครับ รบกวนช่วยอีกนิดนะครับ

^ ^
ผมว่าน่าจะขาดตรงพวก เครื่องประดับน่ะครับ ลอง Check ดูดีๆนะครับ ของผมมะวานก่อนจะได้ถ้วยนี้ก็ ต้องนั่งcheck เครื่องประดับ2รอบเลย -_-"

#7 Sir Giggs

ѡͩҨ

Posted 09 October 2010 - 10:18 AM

Razgrizad, on 09 October 2010 - 07:52 AM, said:

ผมว่าน่าจะขาดตรงพวก เครื่องประดับน่ะครับ ลอง Check ดูดีๆนะครับ ของผมมะวานก่อนจะได้ถ้วยนี้ก็ ต้องนั่งcheck เครื่องประดับ2รอบเลย -_-"

เป็นอย่างนั้นจริงๆด้วยครับ ผมถึงขั้นนั่งเซ็งเลยพอรู้ว่ามันมีไอเท็มชื่อคล้ายกัน

คือ เจ้า 2 อย่างนี้ครับ "Champion's belt" กับ "Champion's badge"

ดูผ่านๆนี่ เซ็งมากๆ -_-lll

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนมากๆนะครับ ที่ให้ความช่วยเหลือกันเป็นอย่างดี

^ ^

#8 Nero's

ѡ鹤

• Interests:Final Fantasy

Posted 19 October 2010 - 12:17 AM

Sir Giggs, on 09 October 2010 - 10:18 AM, said:

เป็นอย่างนั้นจริงๆด้วยครับ ผมถึงขั้นนั่งเซ็งเลยพอรู้ว่ามันมีไอเท็มชื่อคล้ายกัน

คือ เจ้า 2 อย่างนี้ครับ "Champion's belt" กับ "Champion's badge"

ดูผ่านๆนี่ เซ็งมากๆ -_-lll

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนมากๆนะครับ ที่ให้ความช่วยเหลือกันเป็นอย่างดี

^ ^

เช็คดูดี ๆ นะครับ ผมเล่นาค JP ตาลายเยอะกว่าอีกครับ ทีวีจอเล็กอีกตะหาก ปวดตา และทรมานมาก ๆ าษาญี่ปุ่นติดกันจนท้อเลย แต่ก็เก็บมาได้ อันนี้เป็นาษาอังกฤษ ง่ายกว่าเยอะ ค่อย ๆ หาครับ เจอแน่นอน เหอะ ๆ