`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

Socket 775 cpu&촨 ش˹Ѻ

chaba's Photo chaba 03 Oct 2010

คือจะอัพ cpu กับ การ์ดจอนะครับ

ใช้เมนบอร์ด socket 775 อยู่ครับอยากทราบว่า

ใส่ cpu กับการ์ดจอตัวไหนแรงที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

GamerJr.'s Photo GamerJr. 03 Oct 2010

cpu กี่หัวครับ

butabuta's Photo butabuta 03 Oct 2010

ใช้อยู่เหมือนกันมารอฟังข้อมูล ฮ่าๆ

Piggyealker's Photo Piggyealker 03 Oct 2010

ต้องดูบอร์ดรุ่นอะไร chipset ของบอร์ดครับว่า chip อะไร 965 p45 etc.

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 03 Oct 2010

775 ใส่ Q ได้ ซึ่งQบนๆท็อปที่ขายในไทย ก็น่าจะเกือบหมื่น
775 ใช้ slot pci-e ได้ vga เลือกเอาเลยว่าอยากได้vgaตัวไหน ไม่มีข้อจำกัด
จะเป็น 5970 หรือ GTX480 ก็ได้ ใบละประมาณ2หมื่นบาท

ถ้าจะเล่นcpu+vgaตัวบนสุดของ775 ต้องเสียเงินหลายหมื่น สู้เปลี่ยนบอร์ดไปเลยดีกว่่า
เพราะ775 bus ติดคอขวดที่ 1066

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 03 Oct 2010

View Postchaba, on 03 October 2010 - 02:19 AM, said:

คือจะอัพ cpu กับ การ์ดจอนะครับ

ใช้เมนบอร์ด socket 775 อยู่ครับอยากทราบว่า

ใส่ cpu กับการ์ดจอตัวไหนแรงที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าจะอัพเครื่อง ... ผมคิดว่าควรจะบอกสเปคเครื่องปัจจุบันและงบประมาณที่ต้องการจะอัพมาดีกว่าครับ

chaba's Photo chaba 03 Oct 2010

View PostYaKiZoBa, on 03 October 2010 - 04:21 AM, said:

ถ้าจะอัพเครื่อง ... ผมคิดว่าควรจะบอกสเปคเครื่องปัจจุบันและงบประมาณที่ต้องการจะอัพมาดีกว่าครับ

คืออยากได้คำแนะนำหลาย ๆ ตัวอะครับ ได้เป็นข้อเปรียบเทียบ

งบพอไม่พอยังไงถ้าถูกใจจริง ๆ ค่อยเก็บเงินใหม่ครับ

จุดประสงค์หลัก ๆ ก็เอาไว้เล่นพวกเกมใหม่ ๆ แบบ

ปรับคอนฟิคได้สูง ๆ โดยไม่กระตุกครับ

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 03 Oct 2010

View Postchaba, on 03 October 2010 - 04:34 AM, said:

คืออยากได้คำแนะนำหลาย ๆ ตัวอะครับ ได้เป็นข้อเปรียบเทียบ

งบพอไม่พอยังไงถ้าถูกใจจริง ๆ ค่อยเก็บเงินใหม่ครับ

จุดประสงค์หลัก ๆ ก็เอาไว้เล่นพวกเกมใหม่ ๆ แบบ

ปรับคอนฟิคได้สูง ๆ โดยไม่กระตุกครับ

ถ้าแบบนั้นก็ต้องซื้อเครื่องใหม่ครับผม CPU Socket 775 ไม่พอกับเกมในอนาคตแน่นอนครับ

ain's Photo ain 03 Oct 2010

ถ้าจะอัพโดยยังคงเมนบอร์ดตัวเดิมไว้

ผมว่า จะเป็นการเสียซ้ำซ้อนในช่วงเวลาไม่นานนะครับ

กลายเป็นว่า CPU ที่จะเปลี่ยนในวันนี้ เราจะใช้งานมันได้ไม่นานเท่าที่ควร

เพราะอัพครั้งต่อไป ก็ต้องยกยวง CPU+MAINBORD อีก ดีไม่ดี มี RAM มาแจมอีก

เผลอๆ ซวย พอซื้อ CPU มาปั๊บ.... เมนบอร์ดดันเสียายในไม่กี่วันอีก!!!!!

เพราะเมนบอร์ด จะว่าไป มันเอาแน่เอานอนไม่ได้ บทมันจะไปก็ไม่มีขื่อมีแป

:o_smoke:

Piggyealker's Photo Piggyealker 03 Oct 2010

http://www.cpuid.com...5-32bits-en.zip

ไปโหลดอันนี้มากครับ กดใช้โปรแกรม

แล้วมันจะบอกว่าเครื่องเรา spec ยังไง

ลองดูครับ แล้วมาดูว่าน่าอับไหม

BayZ's Photo BayZ 03 Oct 2010

Quad Core ก็น่่าจะเอาอยู่แล้วครับ...

Piggyealker's Photo Piggyealker 05 Oct 2010

จขกท หายไปไหนละ พอดีผมไม่ค่อยออนเอ็มนะกลับกลับบ้านมาก็ดึกละ

เอาเป็นว่าลองจดชื่อ กับรุ่นของบอร์ดไปถามร้านประกอบคอม เช่นพวก jedi ได้ครับ รับรองเค้าให้คำแนะนำได้ลองดูนะครับ