`

Jump to content

ʹ FIFA 11 ŧ͡ѹѺ

199 replies to this topic

#41 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 29 September 2010 - 09:08 PM

View Postvisaisak, on 29 September 2010 - 08:51 PM, said:

อืมๆๆๆ ไม่แก้ ป๋าก็แก้เองเลยนะ .......................... แก้ผ้าอะั

View Postta.en, on 29 September 2010 - 09:02 PM, said:

ไม่กล้าดูอะ :o_shame:

มิตติ้งรอบหน้า ได้เห็นแน่ จับลงหม้อให้หมด :o_shame:

Edited by kie_online, 29 September 2010 - 09:08 PM.

#42 dOgnOeAt

• Royal Executive Members
  • Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 29 September 2010 - 09:27 PM

ยังไม่ได้แผ่นนี่ ลงชื่อไว้ได้เลยป่าวครับ ฮา ๆ

dOgnOeAt ครับ :cat_dance:

#43 visaisak

ѡ

Posted 29 September 2010 - 10:26 PM

View Postkie_online, on 29 September 2010 - 09:08 PM, said:

มิตติ้งรอบหน้า ได้เห็นแน่ จับลงหม้อให้หมด :o_shame:

อ้างไมไ่ด้ละเรื่องฝนฟ้า วันไหน โทรมาด่วน เลยนะป๋า Posted Image นึกแล้วเปรี้ยว ฟังป๋าเล่าแต่ละครั้ง Posted Image

#44 sido_bomm

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 29 September 2010 - 11:43 PM

View Postkie_online, on 29 September 2010 - 09:08 PM, said:

หึหึหึหึ ...........
.

.
.
.
.

อย่าลืมชวน....

#45 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 30 September 2010 - 01:03 AM

View Postvisaisak, on 29 September 2010 - 10:26 PM, said:

อ้างไมไ่ด้ละเรื่องฝนฟ้า วันไหน โทรมาด่วน เลยนะป๋า Posted Image นึกแล้วเปรี้ยว ฟังป๋าเล่าแต่ละครั้ง Posted Image

View Postsido_bomm, on 29 September 2010 - 11:43 PM, said:

หึหึหึหึ ...........
.

.
.
.
.

อย่าลืมชวน....

แต่ละคน :o_red:

#46 ihatekim

ѡ§

• High Members

Posted 30 September 2010 - 07:26 AM

T T เมื่อคืนโดนเผาเครื่องครับ ยังไม่ชินกับเกมเท่าไหร่ ต้องล่นบ่อย

คืนนี้ใครว่างๆ ดึกหน่อยนะครับเจอกันได้ พร้อมโดนเผาครับ

#47 babyarch

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 30 September 2010 - 09:37 AM

เมื่อไหร่ code มานจะใช้ได้อ่า

#48 ta.en

شͤ WE R 11

Posted 30 September 2010 - 10:07 AM

View Postbabyarch, on 30 September 2010 - 09:37 AM, said:

เมื่อไหร่ code มานจะใช้ได้อ่า

ไม่ต้องรีบร้อนครับ ถึงใช้ได้ตอนนี้ก็ยัง ออนไลน์ ออกนอกไม่ได้อยู่ดี เล่นได้แค่ head to head กับเพื่อนใน list :o_smoke:

#49 kie_online

Posted 30 September 2010 - 10:09 AM

ร้านไหนมีแผ่นโซน 2 ยุ่นมาขายบ้างนะ ขี้เกียจเปลี่ยนไอดีอ่ะ :o_smoke:

#50 thekengs

Hello Again ^^

Posted 30 September 2010 - 10:22 AM

เมื่อคืนลองออนไปถึงตีสองเพลินๆเลยครับ ต้องขอโทษทุกท่านด้วยนะครับถ้าบังเอิญท่าน Invite มาแล้วผมเงียบไป

คือมันกำลังติดพันท่านอื่นอยู่นะครับ:o_sorry:
ปล.ถ้าผมไม่มีบูลตูร๊ดดดด ก็อดเล่นกับท่านกี้นะสิครับ :laugh3:

ปล2.น้องบอมฝีมือตกหรือว่าท่านกี้เก่งขึ้นอะ 55555

#51 babyarch

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 30 September 2010 - 10:34 AM

พูดถึงเรื่อง online ต้องขอโทษ เพื่อนๆ หลายๆ คนด้วยครับ

บางที่ invite มาผมก็ติดเตะกับอีกคนอยู่ บางทีพอเสร็จแล้ว จะ invite กลับก็อาจจะเตะกับคนอื่นไปแล้ว

เลย งงๆ อยู่เหมือนกันครับ ยังไงต้องขอโทษด้วยเช่นกันนะครับ

#52 kie_online

Posted 30 September 2010 - 10:52 AM

View Postthekengs, on 30 September 2010 - 10:22 AM, said:

เมื่อคืนลองออนไปถึงตีสองเพลินๆเลยครับ ต้องขอโทษทุกท่านด้วยนะครับถ้าบังเอิญท่าน Invite มาแล้วผมเงียบไป

คือมันกำลังติดพันท่านอื่นอยู่นะครับ:o_sorry:
ปล.ถ้าผมไม่มีบูลตูร๊ดดดด ก็อดเล่นกับท่านกี้นะสิครับ :laugh3:

ปล2.น้องบอมฝีมือตกหรือว่าท่านกี้เก่งขึ้นอะ 55555
เล่นไม่เก่ง แต่ผมเก๋าเกมครับ :laugh3:

ก็เล่นแบบเงียบๆได้ครับ จะได้ record คลิป :laugh: ให้ครบทุกคนเลย

มะคืนก็เก็บมาได้อีก 1 :o_lol: (คนอื่นนะ)

View Postbabyarch, on 30 September 2010 - 10:34 AM, said:

พูดถึงเรื่อง online ต้องขอโทษ เพื่อนๆ หลายๆ คนด้วยครับ

บางที่ invite มาผมก็ติดเตะกับอีกคนอยู่ บางทีพอเสร็จแล้ว จะ invite กลับก็อาจจะเตะกับคนอื่นไปแล้ว

เลย งงๆ อยู่เหมือนกันครับ ยังไงต้องขอโทษด้วยเช่นกันนะครับ
เป็นเหมือนกัน เล่นอยู่ไม่รู้จะตอบกลับยังไง

Edited by kie_online, 30 September 2010 - 10:52 AM.

#53 djtank

ѡͩҨ

Posted 30 September 2010 - 11:02 AM

PSN: DjtankyTH จัดไปสำหรับฟีฟ่าอย่างเดียวเลยคับ

รอแผ่นส่งมาอยู่ รอลุ้นกับเพื่อนๆด้วยว่า code จากแผ่นที่ได้ z3 จะใช้กับ psn thai ได้รึป่าวไม่งั้นต้องไปใช้ไอดีของ hk อีก :o_smoke:

#54 sido_bomm

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 30 September 2010 - 11:11 AM

View Postthekengs, on 30 September 2010 - 10:22 AM, said:

ขอเวลาจูนแปปนึงสิพี่เก่ง..... :o_shame:

สนิมมันเกาะเยอะน่ะ

#55 Rob G

ѡ鹤

Posted 30 September 2010 - 01:08 PM

มีใครลอง redeem code กับ PSN ของ SG/ Japan รึยังครับ?
ตอนนี้งงมาก เพราะว่าใน UK เองก็มีทั้งคนที่ทำได้และไม่ได้ ส่วนมากที่มีปัญหากันคือ เครื่อง/ไอดี ไม่ตรงโซนแผ่น อะไรทำนองนั้นครับ พอดีลองสอบถามไปในฟอรั่มของ EA UK เค้าบอกให้ลอง redeem กับ Account ที่มี PSN Store ใหญ่ดูครับ ซึ่งผมลอง HK แล้วไม่ได้ เหลือ SG/JP ยังไม่ได้ลองครับ

รู้สึกว่าใน DGO จะมีคนอินไวท์ผมมาคนนึงวันสองวันนี้ แต่ไม่ได้เข้าไปเล่นด้วย ขอโทษนะครับ พอดีกำลังนั่งเอาเสียงเชียร์ยัดเข้าเกมอยู่ครับ กว่าจะครบพรีเมียร์ มือหงิกทีเดียว แต่ผลลัพท์คุ้มค่ามาก นั่งฟัง Local hero ใน เมนู/อารีน่า ลงสนามก็มีเสียงเชียร์ นิวคาสเซิล นิวคาสเซิล นิวคาสเซิลลลลลล อิอิ

เค้าทำ Custom chant ดีมากเลย เสียงมันจะไม่ได้โดดเหมือนเราเปิดไฟล์เพลงนั้นๆอะครับ แต่มันจะจูนให้เบาลงเหลือรัดับเท่ากับเสียงเชียร์ในเกมเลยอะครับ พวกเสียงเอฟเฟค อู อา เวลามีลุ้นอะไรแบบนั้น เจ๋งมากๆ

#56 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 30 September 2010 - 01:46 PM

NeoTokyoPSx

ครับ

ประมาณ 2 ทุ่ม ถึง 4 ทุ่ม ครับบบ

#57 kie_online

Posted 30 September 2010 - 01:58 PM

View PostRob G, on 30 September 2010 - 01:08 PM, said:

มีใครลอง redeem code กับ PSN ของ SG/ Japan รึยังครับ?
ตอนนี้งงมาก เพราะว่าใน UK เองก็มีทั้งคนที่ทำได้และไม่ได้ ส่วนมากที่มีปัญหากันคือ เครื่อง/ไอดี ไม่ตรงโซนแผ่น อะไรทำนองนั้นครับ พอดีลองสอบถามไปในฟอรั่มของ EA UK เค้าบอกให้ลอง redeem กับ Account ที่มี PSN Store ใหญ่ดูครับ ซึ่งผมลอง HK แล้วไม่ได้ เหลือ SG/JP ยังไม่ได้ลองครับ

รู้สึกว่าใน DGO จะมีคนอินไวท์ผมมาคนนึงวันสองวันนี้ แต่ไม่ได้เข้าไปเล่นด้วย ขอโทษนะครับ พอดีกำลังนั่งเอาเสียงเชียร์ยัดเข้าเกมอยู่ครับ กว่าจะครบพรีเมียร์ มือหงิกทีเดียว แต่ผลลัพท์คุ้มค่ามาก นั่งฟัง Local hero ใน เมนู/อารีน่า ลงสนามก็มีเสียงเชียร์ นิวคาสเซิล นิวคาสเซิล นิวคาสเซิลลลลลล อิอิ

เค้าทำ Custom chant ดีมากเลย เสียงมันจะไม่ได้โดดเหมือนเราเปิดไฟล์เพลงนั้นๆอะครับ แต่มันจะจูนให้เบาลงเหลือรัดับเท่ากับเสียงเชียร์ในเกมเลยอะครับ พวกเสียงเอฟเฟค อู อา เวลามีลุ้นอะไรแบบนั้น เจ๋งมากๆ

วันแรกที่ได้แผ่น ผมลองกับไอดีหลัก JP กับไอดีสำรอง THAI ไม่ได้ครับ ไม่ลองกับ HK เพราะเป็นไอดีแชร์ :o_worry:

เมื่อคืนเลยลองใหม่ เข้าไปใน PS STORE ก็ไม่เจออะไรเลยทั้งยุ่นและไทยครับ

คิดว่าพรุ่งนี้ วันที่ 1 ตุลา น่าจะลงทะเบียนได้ เพราะเป็นวันขายจริงของแผ่นโซน 3 ครับ ที่เราๆเล่นกันมันคือแผ่นหลุดครับ

เรื่องใส่เพลง Custom chant ว่าจะทำเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่า พอเปลี่ยนไปอีกไอดี ต้องทำใหม่หรือเปล่า?

Edited by kie_online, 30 September 2010 - 01:59 PM.

#58 visaisak

ѡ

Posted 30 September 2010 - 02:21 PM

View Postkie_online, on 30 September 2010 - 01:58 PM, said:

วันแรกที่ได้แผ่น ผมลองกับไอดีหลัก JP กับไอดีสำรอง THAI ไม่ได้ครับ ไม่ลองกับ HK เพราะเป็นไอดีแชร์ :o_worry:

เมื่อคืนเลยลองใหม่ เข้าไปใน PS STORE ก็ไม่เจออะไรเลยทั้งยุ่นและไทยครับ

คิดว่าพรุ่งนี้ วันที่ 1 ตุลา น่าจะลงทะเบียนได้ เพราะเป็นวันขายจริงของแผ่นโซน 3 ครับ ที่เราๆเล่นกันมันคือแผ่นหลุดครับ

เรื่องใส่เพลง Custom chant ว่าจะทำเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่า พอเปลี่ยนไปอีกไอดี ต้องทำใหม่หรือเปล่า?

ลง code ได้ จะได้สร้างตัวสีักที Posted Image

#59 visaisak

ѡ

Posted 30 September 2010 - 02:25 PM

กดทีเดียว มันเบิล 2 เลย Posted Image

Edited by visaisak, 30 September 2010 - 02:26 PM.

#60 virus4985

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 30 September 2010 - 03:49 PM

มันอะไรเนี่ย จะลองออนไลน์กับเพื่อนซะหน่อย
ดันjoinไม่ได้ซะงั้น ลอง2คนjoinไม่ติดเลย :o_angry: