`

Jump to content

RAP Premium VLX ˹ФѺ ѹš

1 reply to this topic

#1 nokkao

ѡ֡ѴдѺ 3

• Executive Members

Posted 25 September 2010 - 05:32 PM

คือปกติตอนโยกมันก็มีเสียงดังแก๊กๆตามทิศทางปกติ แต่พอปล่อยกลับไป มันก็จะมีเสียงเอี๊ยดๆ คล้ายกับรถไม่ได้เจียรจานเบรคหระครับ แต่ไม่ดังขนาดนั้นนะ เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ไม่รู้ว่ามันต้องอุ่นเครื่องไปก่อนรึป่าว

ไปลองดูอีกตัวก็ไม่เห็นมีเสียงเอี๊ยดๆเลยอะครับ คือปกติเปิดเสียงเกมส์ไม่ดัง เวลาโยกมันเลยมีเสียงแว่วๆเข้ามาหนะครับรำคาญเป็นอย่างยิ่ง

#2 benzpha

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 25 September 2010 - 07:23 PM

น่าจะเป็นที่แผ่นพลาสติกกลมๆด้านในคันโยกน่ะครับ คืออันที่เหมือนกับด้านบนนั่นแหละครับ(ที่ติดกับก้านคันโยก) เค้าใส่มา2อัน เกิดอาการแบบนี้ ต้องเอาอันข้างในออกไปเลยครับ ไม่มีผลข้างเคียงใดๆ ของผมเคยเจออาการนี้กับ real arcade tekken 6 ของ xbox360 ครับ