`

Jump to content

ͶǡѺ LCD monitor ˹¤Ѻ

• You cannot reply to this topic
2 replies to this topic

#1 honeymonkey

Cor Brimey!!

• Royal Executive Members

Posted 23 September 2010 - 06:15 AM

LCD ผม ต่อด้วย สาย DVI น่ะครับ

คือผมสงสัยว่า ถ้าเกิดระหว่างเปิดเครื่อง PC อยู่ แล้วผมดึงสาย DVI ออกนี่ แล้วเครื่อง PC มันดับ

นี่ถือว่า ปกติ หรือปล่าวครับ ?

ถ้าผิดปกติ งั้นผมขอถามเพิ่มว่า จะทำยังไง ให้ ดึงแล้ว ไม่ดับ

หรือ

ถ้าปกติ ขอถามว่า ถ้า เป็น LCD monitor ที่เป็น port HDMI แทน แล้วทำอย่างที่ผมทำนี่ จะดับเหมือนกันหรือปล่าวครับ ?

ขอบคุณครับ

#2 boymhee

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 23 September 2010 - 05:19 PM

ดึงสายต่อจอออกแล้วเครื่องดับ ผิกปกติแล้วครับ

ผมเองก็ดึงออกบ่อยมาก ระหว่างทำเครื่อง ยังไม่เคยเจอเรื่องที่ว่าเรื่อง ทั้งสาย VGA HDMI DVI

#3 honeymonkey

Cor Brimey!!

• Royal Executive Members

Posted 23 September 2010 - 08:58 PM

ขอบคุณครับ

วันนี้ ไปถอย การ์ดจอ ใหม่และ

ทำแล้วไม่เป็นจริงๆ ด้วย สงสัย การ์ดจอ ตัวเก่าแหละมีปัญหา