`

Jump to content

BD & DVD....Collectionͧ˹çҹ.......

43 replies to this topic

#1 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 21 September 2010 - 10:48 PM

อัพเดท 4/10/53 หายไปหลายวันเพื่อนยืมกล้องไป ตจว.
ปล.วันนี้ลงเพิ่มไว้นิดเดียว ขอแก้ไขภาพให้เล็กลงจะได้ดูสบายตาขึ้น กดดูขยายได้ที่ภาพเลยครับหากต้องชมภาพใหญ่ (แก้ไขภาพนี่ก็หมดเวลาเป็นชั่วโมงแล้ว) :o_worry:
เป็นคอลเลคชั่นเล็กๆส่วนตัวครับ เทสๆถ่ายๆลบๆถ่ายๆ แก้ๆ วางๆ Boxset หนังไทยก็มีนะครับ ไม่ได้นิยมแต่หนังต่างประเทศอย่างเดียว

VICTORYหนังเรื่องโปรดตอนเด็กๆเพราะผมบ้าบอลและเป็นนักฟุตบอลโรงเรียนสมัยมัธยม ช่อง7เอามาฉาย ผมไม่ทันเปเล่ ไม่เคยเห็นความยอดเยี่ยมของเปเล่ ผมก็ดูจากเรื่องนี้แหละ ยิงลูกจักรยานอากาศมันสุดยอดมาก สมัยนั้นผมยังดูจอขาวดำอยู่เลยครับที่บ้านจนง่ะ T_T เตะแหลกแล้วแหกค่าย ปีหน้าจะครบรอบ30ปี ของหนังเรื่องนี้ครับตัวนี้เป็นDVDอิมพอร์ท ของแคททาลิตส์

ET 1ในภาพยนต์ยอดเยี่ยมอมตะตลอดกาล สมัยนั้นใครไม่ได้ดูนี่คุยกับเพื่อนที่โรงเรียนไม่รู้เรื่อง ตัวนี้เป็นDVD อิมพอร์ท 2 DISC SPECIAL EDITION

TITANIC เป็นDVDเวอร์ชั่นที่หายากอีกกล่องแพคเกจสวยงามกว่าทุกตัว ตัวนี้ภาพคมชัดมากๆ สอยมาจากบูมฯ หลายปีแล้วล่ะ 3DISC ครับกล่องนี้ดูยาวเลย
Posted Image Posted Image
GLADIATOR Blu-ray steelbook ตัวนี้รักสุดๆ ผมหามาได้ 2 กล่อง ขายรับประทานไปแล้วกล่องนึง ฮ่าๆ ไปอย่างไว :o_angry: ตัวนี้เป็นแบบ 2 DISC SPECIAL EDITION ครับ
GLADIATOR DVD อิมพอร์ท ราคาตอนนั้นไม่อยากจำ เหอๆ แต่ภาพคมชัดมากๆครับ ถึงจะแค่ดีวีดีก็เถอะ
Robin Hood อันนี้เป็น BD+DVD กล่องเหล็กไทยไม่มี เลยหวดอันนี้มาแทน จริงๆไม่สนุกอย่างที่คิด เอาแค่นี้ก็พอล่ะ

The Lord of The Ring Blu-ray ดิจิแพค 3 ภาค ออกอาทิตย์แรกผมรีบไปหวดเลยกลัวของหมด :o_lol: ตอนนี้มันมีออกมาพิ่มแต่ไส้ในเป็นแบบกล่องฟ้า แบบดิจิแพคหาไม่ได้แล้ว

คอลเลคชั่นชุดนี้ไม่ต้องบรรยายมาก แฟนหนังคงไม่มีใครไม่รู้จัก :cat_dance: DVD เป็นตัวอิมพอร์ททุกภาคของแคทฯ ส่วน BD แบบ 1 DISC
THE FAST AND THE FURIOUS
2FAST2FURIOUS
THE FAST AND THE FURIOUS : TOKYO DRIFT ภาคนี้ Lucas black แสดงนำ
FAST&FURIOUS 4 ภาคนี้กลับมากันครบทีม ชอบสุดๆ ภาคนี้

The Mummy เป็นอีกคอลเลคชั่นครับที่เก็บ DVD boxset ตัวกล่องโลง 3 DISC Blu-ray 1 DISC แคททาลิตส์
Posted Image Posted Image Posted Image
TOMB OF THE DRAGON EMPEROR ภาค 3 ที่ขาดไม่ได้เดี๋ยวไม่ครบ

ปล.ผมเลือกซื้อที่ชอบจริงๆเพราะงบมันน้อย มีอยู่นิดเดียว ไม่กล้านับครับ อาย :o_worry:

ว่างๆจะมาอัพใหม่ครับเรื่มขี้เกียจซะแล้ว :sleepy:

Edited by GUEST_1, 04 October 2010 - 07:10 PM.

#2 GUEST_1

• High Royal Executive Members

Posted 21 September 2010 - 10:55 PM

SPIDER MAN เป็นBD เรื่องแรกที่ได้สัมผัส boxชุดนี้เป็นตัวซับไทย/เสียงไทย ทั้ง3 าค เป็นอีกboxที่หายากครับ เพราะจะมีboxอีกตัวที่เหมือนกันแต่าค2ไม่มีซับ/เสียงไทยครับ
ส่วนDVD เดี๋ยวค่อยมาลง วันนี้ขอแก้ไขาพไปก่อนเน้อ
Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
The Matrix Collection น้อยๆของพ้มมมมม :act_right: DVD boxset อิมพอร์ท 6 แผ่น กล่องสวยมากๆเป็นดิจิแพค กับ Blu-ray ทั้ง 3 าค
Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
BOURNE DVD boxset 3 าค 3 DISC เป็นกล่องเหล็กสวยมากตัวนี้ และ Blu-ray ทั้ง 3 าค

Edited by GUEST_1, 04 October 2010 - 08:11 PM.

#3 ain

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 21 September 2010 - 10:57 PM

อะไรกันคร๊าบบบบบบบ น้าหนึ่ง!!!??

มาแหย่ให้เสียว แล้วก็เลี้ยวรถกลับ... ซะงั้น!!

:thief:

#4 GUEST_1

Posted 21 September 2010 - 11:00 PM

Harry potter year 1-5 boxset Blu-ray DISC
Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
ขาดไม่ได้เดี๋ยวไม่ครบ ตัวนี้าคล่าสุด เจ้าชายเลือดผสม 2 DISC EDITION
Harry potter DVD boxset 5 าค 10 DISCครับ ไม่พลาดเช่นกันสำหรับตัวนี้ :cat_dance: กล่องใหญ่มากขนาดพอๆกับกระเป๋านักเรียนเลย

Edited by GUEST_1, 04 October 2010 - 08:28 PM.

#5 GUEST_1

Posted 21 September 2010 - 11:11 PM

ขวัญใจผม :o_love:

Edited by GUEST_1, 22 September 2010 - 08:13 PM.

#6 GUEST_1

Posted 21 September 2010 - 11:17 PM

ตัวนี้เป็นDVD 2 DISC สวยมากๆซื้อไว้หลายปีแล้ว

ตัวนี้เป็น BD 2 DISC ของHK ครับ ที่ซื้อของHK เพราะแผ่นนี้มี slip cover สีเงาๆเลือบๆนั่นแหละครับสวยดีครับ แผ่นไทยไม่มี

Edited by GUEST_1, 04 October 2010 - 07:36 PM.

#7 jaraba

.

Posted 21 September 2010 - 11:18 PM

รอดูครับลุง ผมดูแต่ VCD :o_shame:

#8 GUEST_1

Posted 21 September 2010 - 11:25 PM

View Postjaraba, on 21 September 2010 - 11:18 PM, said:

รอดูครับลุง ผมดูแต่ VCD :o_shame:
โม้อีกแล้ว BDกล่องเหล็กที่เก็บไว้ระวังถล่มมาทับขาหักนะครับน้า :eiei: เฮียไข่ไม่รับเคลมนะ :o_lol:
ผมน่ะสั่ง IRON MAN2 1 DISC เอง ท่านสั่งกล่องเหล็กเฮียไข่ ไฮโซกว่าผมเยอะ ผมชมรมคนรักกล่องเล็ก :o_shame:

View Postain, on 21 September 2010 - 10:57 PM, said:

อะไรกันคร๊าบบบบบบบ น้าหนึ่ง!!!??

มาแหย่ให้เสียว แล้วก็เลี้ยวรถกลับ... ซะงั้น!!

:thief:
กว่าจะได้แต่ล่ะภาพใช้เวลานานนะ เลือกแล้วเลือกอีก ยิ่งกว่าเลือกหมอ... :sorry:

Edited by GUEST_1, 21 September 2010 - 11:44 PM.

#9 jaraba

.

Posted 22 September 2010 - 11:17 AM

View PostGUEST_1, on 21 September 2010 - 11:25 PM, said:

โม้อีกแล้ว BDกล่องเหล็กที่เก็บไว้ระวังถล่มมาทับขาหักนะครับน้า :eiei: เฮียไข่ไม่รับเคลมนะ :o_lol:
ผมน่ะสั่ง IRON MAN2 1 DISC เอง ท่านสั่งกล่องเหล็กเฮียไข่ ไฮโซกว่าผมเยอะ ผมชมรมคนรักกล่องเล็ก :o_shame:
สักกล่องไหมลุงเดี้ยวสั่งเผื่อ :o_shame: ที่ซื้อเก็บไม่ได้ดูเลยกองใส่ seal ใว้อย่างดี ดูแต่ VCD กาตูนร์กับลูก :sorry:

#10 auhibs

Posted 22 September 2010 - 01:07 PM

ผมว่าพี่ถ่ายรูปเครื่องเกมส์ที่พี่ซื้อ แล้วขายไปดีกว่า ปีนึงพี่ซื้อกี่เครื่อง :o_lol: :o_lol:

#11 RONAN321

ҡҷ蹤Ҵѧ...¤

Posted 22 September 2010 - 03:38 PM

โอ้ว!! กล่องสวยๆทั้งนั้นเลย ชอบๆ^^

ผมเองก็เคยซื้อDVDแท้เก็บอยู่พักใหญ่ๆ จนเรียกว่าซื้อมาสะสมละกัน

ของพวกนี้สุขตอนซื้อนี่แหละคับ (ดูไม่ทัน). ทุกวันนี้มีเกือบ600เรื่อง

เพื่อนเดินเข้าห้องมาบอกอย่างกับร้านเช่า...อิอิ

ตอนนี้แทบเลิกซื้อแล้วคับ ดูจบก็จบกัน ถึงจุดนึงเริ่มอิ่มตัว

แต่ทุกครั้งที่เดินผ่านร้านยังแอบแหล่ตลอด...^^

Edited by RONAN321, 22 September 2010 - 03:41 PM.

#12 GUEST_1

Posted 22 September 2010 - 04:30 PM

View Postauhibs, on 22 September 2010 - 01:07 PM, said:

ผมว่าพี่ถ่ายรูปเครื่องเกมส์ที่พี่ซื้อ แล้วขายไปดีกว่า ปีนึงพี่ซื้อกี่เครื่อง :o_lol: :o_lol:
ไม่เอาแระ หมดตรูด :worry:

#13 ain

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 22 September 2010 - 06:54 PM

View PostGUEST_1, on 21 September 2010 - 11:25 PM, said:

กว่าจะได้แต่ล่ะาพใช้เวลานานนะ เลือกแล้วเลือกอีก ยิ่งกว่าเลือกหมอ... :sorry:
าพหน่ะ ถ้าเลือกผิด ยัง EDIT ใหม่ได้นะ...

แต่ไอ้อย่างหลังเนี่ย!!!... ถ้าเลือกผิดนี่ เงินหล่น นะ!!!!! อุอุ..

:money:

#14 BobbY_MugeN

¹

Posted 23 September 2010 - 10:25 AM

โรงงานไหนครับเนี่ย!?

ไม่ใช่เล่นๆ ถึงจะน้อยแต่เป็นแบบพิเศษทุกเรื่อง :cat_yes:

#15 ETF

ѡ鹤

Posted 23 September 2010 - 01:16 PM

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ

#16 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 23 September 2010 - 05:53 PM

จะซื้อแล้วหลอดออฟริง แต่บังเอิญไปอ่านเจอว่าจะมีแบบ extended edition เลยรอไปอีก :love2:
ส่วนพอตเตอร์รอแบบรวมแพ๊ค7
สรุปเลยยังไม่ได้ซื้ออะไรเลย :angry:

#17 mike63

«

Posted 24 September 2010 - 08:18 PM

มันสุดยอดดดดดดด
สวรรค์นักดูหนัง
เรามีเเค่อวาต้าร์เเคทเเผ่นึง
ฮือๆๆๆๆ
อู้ยซี้ดด
น่าเอามาลูบๆคาำครอบครอง
เเค่เเพ็คก็สวยงามเเล้ว
เเล้วมาดูกับจอคุณหนึ่งอีก
ไม่ต้องไปไหนเเล้วถ้าเป็นผม

#18 GUEST_1

Posted 24 September 2010 - 08:26 PM

View Postmike63, on 24 September 2010 - 08:18 PM, said:

มันสุดยอดดดดดดด
สวรรค์นักดูหนัง
เรามีเเค่อวาต้าร์เเคทเเผ่นึง
ฮือๆๆๆๆ
อู้ยซี้ดด
น่าเอามาลูบๆคาำครอบครอง
เเค่เเพ็คก็สวยงามเเล้ว
เเล้วมาดูกับจอคุณหนึ่งอีก
ไม่ต้องไปไหนเเล้วถ้าเป็นผม
เหมือนผมอ่ะคุณต่าย ไม่ต้องเอามาเปิดดูเลยนะแค่เดินผ่านแล้วมองเข้าไปในตู้ก็มีความสุขแล้วล่ะ

#19 jaraba

.

Posted 25 September 2010 - 12:00 AM

เริ่มมาแล้วแจ่มมากครับ แต่ลุงครับ Predators Combo Set (Steelbook) ชมรมกล่องเหล็กมีgroupbuy เรื่องนี้น่าจะถูกกว่าร้านนิดหน่อยเอาไหมครับ ถ้าเอาเดี้ยวผมไปลองถามดูเพิ่มอีกกล่องได้ไหม ส่วน Fast & Furious นั้นมีแบบ Metal Slip(ของออส) ออกมาสักพักแล้วนะครับ(พูดให้อยาก :laugh: ) อ้อspiderman trilogy นั้นตอนนี้เริ่มมีของ lot ไหม่มา แต่ไม่แน่ใจว่า lot นี้จะเหมือน lotแรกไหมที่บางกล่องาค 2 ไม่มีซับไทย วิธีสังเกตง่ายง่ายนะครับว่าาค 2 มีไหมคือ สันาค 2 จะไม่เหมือน 1-3 ถ้าเหมือนดักทางร้านใว้ก่อนซื้อแล้วขอลองาค 2 เลย จนทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าาค 2 มาจากประเทศอะไรน่าจะเป็นแผ่นแถว อิตาลี
อีกสักหน่อย pires นี่าพดีมากมากเลยนะครับ ซึ่งตอนนี้ MVDลดราคาแล้วเหลือพันต้นต้น ไครเล่นยุคแรกอยากได้ซับไทยต้องซื้อของ JP 3าคเกินครึ่งหมื่น :love2:

ป.ล.Posted Image ตัวนี้ผมมี 5 กล่อง :o_shame:

#20 GUEST_1

Posted 25 September 2010 - 07:09 AM

View Postjaraba, on 25 September 2010 - 12:00 AM, said:

เริ่มมาแล้วแจ่มมากครับ แต่ลุงครับ Predators Combo Set (Steelbook) ชมรมกล่องเหล็กมีgroupbuy เรื่องนี้น่าจะถูกกว่าร้านนิดหน่อยเอาไหมครับ ถ้าเอาเดี้ยวผมไปลองถามดูเพิ่มอีกกล่องได้ไหม ส่วน Fast & Furious นั้นมีแบบ Metal Slip(ของออส) ออกมาสักพักแล้วนะครับ(พูดให้อยาก :laugh: ) อ้อspiderman trilogy นั้นตอนนี้เริ่มมีของ lot ไหม่มา แต่ไม่แน่ใจว่า lot นี้จะเหมือน lotแรกไหมที่บางกล่องภาค 2 ไม่มีซับไทย วิธีสังเกตง่ายง่ายนะครับว่าภาค 2 มีไหมคือ สันภาค 2 จะไม่เหมือน 1-3 ถ้าเหมือนดักทางร้านใว้ก่อนซื้อแล้วขอลองภาค 2 เลย จนทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าภาค 2 มาจากประเทศอะไรน่าจะเป็นแผ่นแถว อิตาลี
อีกสักหน่อย pires นี่ภาพดีมากมากเลยนะครับ ซึ่งตอนนี้ MVDลดราคาแล้วเหลือพันต้นต้น ไครเล่นยุคแรกอยากได้ซับไทยต้องซื้อของ JP 3ภาคเกินครึ่งหมื่น :love2:

ป.ล.Posted Image ตัวนี้ผมมี 5 กล่อง :o_shame:
BD นะ ไม่ใช่ปลากระป๋อง กดมาที5กล่องเลย :o_what: พรีเดเตอร์3 ผมสั่งกล่องฟ้าไปแล้วครับ พอดีภาคแรก ภาคสองผมมีแต่กล่องฟ้า
จริงๆเสียดายนะ แพงกว่ากล่องฟ้านิดนึงเอง ผมมีกล่องเหล็กอยู่4เรื่องเองครับ นอกนั้นกล่องฟ้าหมด ไพรเรทนี่ภาพดีมากๆเหมือนที่คุณเจบอก สุดติ่งเลย
ล๊อตที่มาขายแรกๆมันจะเป็นJPใช่แล้วครับแผ่นนึงเกือบสองพันตอนนี้หาไม่ได้แล้วนอกจากสั่งมาเอง อันของผมเป็นตัว HK ครับ พันต้นๆ ของไทยก็ราวๆพันสามที่แมงป่องยังเห็นมีอยู่
เท่าที่ไปเดินๆดูมา กล่องเหล็กส่วนมากมันไม่มีซับไทยผมเลยไม่ได้สนใจ นอกจากเรื่องที่ชอบ กล่องสวยๆมีซับเสียงไทยถึงจะซื้อน่ะครับ นอกนั้นผมเล่นกล่องฟ้าหมด
ที่เฮียไข่เอามาให้จองกัน สวยๆทั้งนั้น แต่ไม่มีซับไทย ผมก็ไม่เอาล่ะครับ555 มึน โฮ :sorry: ผมพึ่งมาเก็บBDเมื่อต้นปีนี้เอง
เมื่อวานพึ่งpre paid BD น้าวินไปอีก7 เรื่องครับ TROY ของไทยน่าจะมีกล่องเหล็กเนอะ เสียดาย ๆ มีแต่แผ่นนอกเห็นขายกัน800-900ไม่มีซับไทย ผมไม่สนเลยครับ ฮ่าๆ ดูแล้ว มึน โฮ เลยผม
ปล.Fast & Furious ของออส มีซับไทยไหมครับ แอบสน :o_shame: ของไทยกล่องอย่างกากเลยครับ รุ่นนี้กล่องห่วยจริงๆ เซ็งโคตร ถ้ามีดิจิแพคบ็อกเซ็ต ออกมาใหม่ จะขายทิ้งแระเซ็งกล่อง

Edited by GUEST_1, 25 September 2010 - 07:13 AM.