`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

оҹԴѹ֧Ѻ

gaghardcore's Photo gaghardcore 21 Sep 2010

ตามหัวทู้เลยครับ ไม่ได้ไปนานแล้ว นั่งMRTไปต่อยังไงได้บ้างครับ

Plakapong's Photo Plakapong 21 Sep 2010

สะพานเหล็กเปิดทุกวันครับ ไปซักประมาณเที่ยงๆจะมีร้านเปิดเกือบหมดละครับ แต่เปิดจริงๆน่าจะซักประมาณ 10 โมงเป็นต้นไปแต่ร้านจะเปิดน้อยอยู่ นั่ง MRT แล้วมาลงสถานีหัวลำโพง

เดินข้ามถนนมาขึ้นรถเมล์ฝั่งตรงข้าม ขึ้นสาย 40 (รถเยอะมากไม่ต้องรอนานแถมซิ่งด้วย) ลงก่อนจะเลี้ยวไปขึ้นสะพานปกเกล้าครับ แล้วเดินตรงไปจะเห็น merry king อยู่ข้างหน้าครับ :o_love:

ปล.แก้ไขชื่อสะพาน แหะๆ ดูง่ายๆพอถึงย่านเยาวราชจะตรงไปเรื่อยๆแล้วถ้ารถเลี้ยวซ้ายแสดงว่าเลยแล้ว แหะๆ มันจะต้องลงก่อนถึงแยกเมอรี่คิงแยกนึงอ่ะครับ (ต้องเดินข้ามถนนไปแยกนึงจะเจอสะพานเหล็ก)

ลืมอีกอย่างเวลาปิดก็คงประมาณ 6 โมงเย็นก็หมดแล้ว ยกเว้นวันที่ตำหนวดมา :o_smoke: จะปิดลงก่อนเวลาอันควร หรือไม่เปิดเลย
Edited by Plakapong, 21 September 2010 - 12:10 PM.

pottys's Photo pottys 21 Sep 2010

เปิดๆปิดๆ แล้วแต่อารมณ์ของ จนท ฮาๆ

แต่โดยปกติ เปิดเที่ยง ปิด ห้าโมงทุ่มนิดๆโดยเฉลี่ย

ขนาดผมอยู่แถวๆเยาวราช ผมยังไปซื้อของที่ดิจิตอลเกตฯเลย สบายใจ ไม่ต้องมากลัวว่าเดี๋ยวปิด เดี๋ยวเปิด :o_smoke:

tstex8pq's Photo tstex8pq 21 Sep 2010

^
^
^
^
^
?

gaghardcore's Photo gaghardcore 21 Sep 2010

ͺسҡ
Ѻ

L-JacK's Photo L-JacK 21 Sep 2010

ผมไปทีไร มันปิดทุกที จนหลังๆไม่ไปละ ไปก็ไม่ได้ซื้ออะไร (ส่วนมากจะไปวันพฤหัส) :o_smoke:

Toi-ii2u's Photo Toi-ii2u 21 Sep 2010

รอรถเมล์ตรงข้ามหัวลำโพงครับ 529 542 มันจะเลี้ยวซ้ายหลังผ่านคลองถม ก่อนถึงสะพานเหล็กครับ เดินต่อเอาได้ ใกล้ๆ

consolehuman's Photo consolehuman 21 Sep 2010

ถ้านั่งmrtก็มาลงหัวลำโพง แล้วขึ้นฝั่งธ.นครหลวง เดินสวนกะทางรถวิ่ง ตรงนั้นจะเป็นต้นทางสาย40เมล์ส้มเล็กๆอ่ะครับ ขึ้นได้เลย

ส่วนเรื่องเปิดก็ต้องเสี่ยงดวงเอา หรือหาเบอร์ร้านที่อยู่สะพานเหล็กแล้วโทรถามก็ได้ครับ :great:

neopeax's Photo neopeax 21 Sep 2010

ไปมาครั้งล่าสุดค่อนข้างผิดหวังอ่ะ
เจอช่วงพ่อมาพอดีบ่อยๆ
เห็นด้วยว่าไปดิจิตอลฯดีกว่าแล้ว
ทั้งไปสะดวกจากรถไฟฟ้า
กันพลาก็มีที่นั่นด้วย ร้านอาหารเด็ดๆก็เยอะกว่า

pottys's Photo pottys 21 Sep 2010

View Posttstex8pq, on 21 September 2010 - 12:39 PM, said:

^
^
^
^
^
ลายเซ็นเกม ?

Starcraft2 ครับท่าน :act_right:

BussY's Photo BussY 22 Sep 2010

เคยไปบ่ายโมงละยังปิดกันอยู่เลย
ผมโทรไปถามที่ร้านบอกให้มาเดี๋ยวเปิดร้านให้
ไปถึงบอกวันนี้ซ้อมรบ 555+