`

Jump to content

Final 13 ˭˹ʹդѺ ???

24 replies to this topic

#1 nunujung

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 20 September 2010 - 11:31 PM

Final 13 จบบอสใหญ่แล้วไปไหนต่อดีครับ ??? ตอนนี้ยังไม่ได้อัพอาวุธเลยซักอันครับ กำลังศึกษาอยู่ครับ

ช่วยลำดับให้เป็นขั้นตอนเลยก็ดีครับ แบบว่าสิ่งที่ต้องทำก่อนและหลัง ควรไปเก็บเลเวล หาเงินที่ไหน ฯลฯ

1. ควรรีบทำเควสต่างๆเลยไหมครับ
2. พวกเครื่องป้องกันแบบแรร์ต้องเล่นเควสอย่างเดียวเลยไหมครับ พวกตีเกิน 99999 อะครับ
3. แล้วมันไม่มียานหรืออะไรให้ขับเลยหรอครับ ต้องวิ่งแต่ละด่านอย่างเดียวเลยหรอไปแต่ละด่านลำบากมากครับตอนนี้ :confuse:

มีคำถามอีกเยอะเลย ตอนนี้นึกออกเท่านี้ครับ :sorry:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :love2:

Edited by nunujung, 20 September 2010 - 11:45 PM.

#2 SoLid_frOg

ѡ

Posted 21 September 2010 - 10:19 AM

จบไวจังครับผมยังวิ่งเล่นอยู่ที่ chapter 11 เองครับ :o_worry:

#3 BoyZilla

ѡ鹤

Posted 21 September 2010 - 04:01 PM

View Postnunujung, on 20 September 2010 - 11:31 PM, said:

Final 13 จบบอสใหญ่แล้วไปไหนต่อดีครับ ??? ตอนนี้ยังไม่ได้อัพอาวุธเลยซักอันครับ กำลังศึกษาอยู่ครับ

ช่วยลำดับให้เป็นขั้นตอนเลยก็ดีครับ แบบว่าสิ่งที่ต้องทำก่อนและหลัง ควรไปเก็บเลเวล หาเงินที่ไหน ฯลฯ

1. ควรรีบทำเควสต่างๆเลยไหมครับ
- ใช้เดธฆ่าเต่าไปเรื่อยๆก่อนครับ หลายๆมิชชั่น มันสู้ได้ยาก ถ้า สกิล ยังไม่เต็มครับ หรือใช้ ซัสบริทซ์ก็ได้ครับ (เก็บเงิน+cp)
2. พวกเครื่องป้องกันแบบแรร์ต้องเล่นเควสอย่างเดียวเลยไหมครับ พวกตีเกิน 99999 อะครับ
- มีแค่ 3 เควส ได้ 3 อันครับ จำเควสไม่ได้แล้ว เควสเท่าไหร่มั่งหว่า 51 62 63 มั้งครับ จำไม่ได้จริงๆ
3. แล้วมันไม่มียานหรืออะไรให้ขับเลยหรอครับ ต้องวิ่งแต่ละด่านอย่างเดียวเลยหรอไปแต่ละด่านลำบากมากครับตอนนี้ :confuse:
- จะมีหินมิชชั่นที่เป็นสีแดงน่ะครับ ถ้าเล่นผ่านแล้ว จะใช้เทเลพอทได้ครับ

มีคำถามอีกเยอะเลย ตอนนี้นึกออกเท่านี้ครับ :sorry:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :love2:
สิ่งที่ต้องทำก่อนก็ มิชชั่น 55 ได้เครื่องประดับ cp*2 แต่บอสก็โหดใช้ได้ (ยื้อชิวิตไว้ แล้วาวนาให้เดธติด) สกิล 3 สายหลัก ควรจะเต็มก่อน
ตีอาวุธเราก็เลือกอาวุธที่เราจะใช้อย่างนึง สำหรับตีไปถึงขั้น 3 นอกนั้นเอาไว้ตีแค่ 2 ขั้น(ขั้น 1 ดาว อัพขั้น 2แล้วหยุดเลยไม่ต้องอัพดาว ขั้น2)ให้ได้ถ้วยพอครับ
วิธีได้ ห้าดาวง่ายๆ ใช้ shroud หายตัว พอเข้าด้านหลังได้ เล่นม้วนเดียวจบไปเลยครับ

1.เก็บเลเวล+เก็บเงิน พออัพอาวุธ นิดหน่อย
2.เล่นมิชชั่นให้หมด
3.ได้ถุงมือเกนจิ(โจมตีเกิน 100000)แล้วค่อยไปลุยรอนกุย
4.อัพอาวุธให้ถ้วยเด้ง

อาวุธสุดยอดที่ใช้แร่จาก เต่า 6 ก้อน เก็บให้ได้อย่างน้อย 1 ก้อนก็พอครับ อัพอาวุธสุดยอดวนิลลาให้ดาว แล้วเอามาแตก ได้ หิน 3 ก้อน ค่อยอัพให้วนิลลาใหม่ก็ได้ กับอีก 2 คนใครก็ได้
ก่อนเลิกเซพไว้ เอาถุงมือเกนจิ 3 อันไปอัพให้ดาว(นิดเดียว) แล้วแตก ได้ แร่อีก 3 ก้อน ทำอาวุธอีก 3 คน ไปคุยถ้วยเด้ง แล้วโหลดเซพใหม่ก็ได้ครับ แต่ถ้าไม่อยากใช้วิธีนี้ ก็อัพอาวุธวนิลลา แล้วตีแตกใหม่ก็ได้อีก 3 ก้อนครับ (ทุนประมาณ 1.5m)

ผมใช้เวลาราวๆ 90 ชม. ขาแพลท wkc แต่ละคนที่ไปเล่น คงเห็นว่าจิ๊บๆกันแหละมั้งครับ
ส่วนผมไปนั่งเก็บแพลท wkc ต่อ ก่อน อีกยาวไกลนัก :o_dead:

#4 nunujung

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 23 September 2010 - 02:42 PM

ขอบคุณครับคุณบอย ตอนนี้ผมฆ่าเต่าได้แล้วครับ แล้วนี้ต้องใช้ Trap จากเต่ากี่ก้อนอ่ะครับ เมื่อวานเล่นไป 3-4 ชม. ได้ มา 3 อันเองครับ :sorry:

#5 SoLid_frOg

ѡ

Posted 27 September 2010 - 01:40 AM

ผมพึ่งจะจบน่ะครับ ที่ตต้องทำคือเก็บ cp ให้ สายหลักเต็มก่อนใช่ไหมครับ
แล้วแถวไหนที่ฟาร์มได้ไวน่ะครับ ขอบคุณครับ :o_sorry:

#6 BoyZilla

ѡ鹤

Posted 27 September 2010 - 01:59 AM

View Postnunujung, on 23 September 2010 - 02:42 PM, said:

ขอบคุณครับคุณบอย ตอนนี้ผมฆ่าเต่าได้แล้วครับ แล้วนี้ต้องใช้ Trap จากเต่ากี่ก้อนอ่ะครับ เมื่อวานเล่นไป 3-4 ชม. ได้ มา 3 อันเองครับ :sorry:
ก้อนนึง ก็ได้อาวุธสุดยอดคนนึงอะครับ ใช้ 6 ก้อนก็ได้ หรืออยากให้อาวุธทุกชิ้นอัพเต็มให้หมดก็ ใช้ไปเลยกี่ก้อนหว่า ....
แต่น้อยสุดแค่พอได้ถ้วย ก็ก้อนเดียวพอครับ อัพอาวุธ วนิลาให้เต็มแล้วแยกส่วนซะ จะได้ trap 3 ก้อน (ของคนอื่นนี่ไม่แน่ใจใครบ้าง บางคนได้แค่ 2 ก้อน แต่วนิลานี่ชัวร์ครับ)
แล้ว ตอนจะเอาถ้วยก็เซพ แล้ว อัพถุงมือเกนจิ 3 อันให้เต็ม แยกส่วนซะ ได้อีก 3 ก้อน อัพอาวุธ ไปคุย ถ้วยเด้ง โหลดเซพใหม่ถุงมือก็อยู่เหมือนเดิม

View PostSoLid_frOg, on 27 September 2010 - 01:40 AM, said:

ผมพึ่งจะจบน่ะครับ ที่ตต้องทำคือเก็บ cp ให้ สายหลักเต็มก่อนใช่ไหมครับ
แล้วแถวไหนที่ฟาร์มได้ไวน่ะครับ ขอบคุณครับ :o_sorry:
ฟาร์มไวๆก็ เต่านั่นแหละครับ ได้ตัวละ 40000 ถ้า มี *2 ก็ 80000
1.มนต์อสูรทำล้ม
2.บัพวนิลลา - ดีบัพเต่า (ใช้ daze เวทย์ที่ทำให้ มึน status เป็นรูปนาฬิกาหยุด น่ะครับ ให้ fang ใช้ไปเรื่อยๆเลย เต่าจะลุกช้ามาก)
3.เดธมันซะ (วนิลลาเป็นลีดเดอร์)
4.ใส่เครื่องประดับ+อาวุธเก็บ tp เต็มที่ พอ 3 ขีด ก็ไปล้มเต่าต่อ (ชนะเต่าได้ เกือบๆ 2 ขีด ไปสู้ กะพวก หมาอีกสัก 2-3 ชุด)

หรือไม่ก็ ใช้ซัสบริทซ์เอาครับ
1.มนต์อสูรทำล้ม
2.บัพซัส - ดีบัพเต่า
3.ซัสบริทซ์รัวๆ - คนอื่นปั่น stagger ไปเลย (มอนตัวใหญ่ แล้วล้มอยู่ใกล้ๆ ซัสบริทซ์โดนทุกดอก แรงเว่อร์)
4.ไปเก็บ tp อีก

ถ้าเล่น เวอร์ jap นี่มันเขียนว่าอะไร ไม่ทราบนะครับ พอดี ไม่ได้เล่นอะ :sorry3:

#7 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 27 September 2010 - 02:11 AM

View PostSoLid_frOg, on 27 September 2010 - 01:40 AM, said:

ผมนั่ง Death เต่าอยู่ตรงที่เต่าเหยียบกระจกร่วงลงไปเลยคุณจิน ห้าห้า ความรู้สึกแย่พอๆกับยักย์แดงเลย ToT

ของผมฟาร์ม TP ก็วิ่งวนๆฆ่าทหารแถวๆนั้นเอา ง่ายดี เร็วด้วย ฟางจิ้มๆแปปเดียวตายหมดล่ะ อย่าไปยุ่งกับ Behemoth เป็นพอ

โคตเกลียดมันเลย ตัวบ้าไรมะรู้ ฆ่าไม่ทันเลือดมันเต็มอีก

ฟาร์มอยู่ 2-3 ชม ได้ Plat มา 4 ก้อน Trap 1 เอง ToT ตอนนี้ต้องยอมไม่ Reset เพราะจะเอา CP นี่แหละ drop ไม่ drop ต้องเอาหมด

#8 BoyZilla

ѡ鹤

Posted 27 September 2010 - 09:08 AM

View PostRazgrizad, on 27 September 2010 - 02:11 AM, said:

ผมนั่ง Death เต่าอยู่ตรงที่เต่าเหยียบกระจกร่วงลงไปเลยคุณจิน ห้าห้า ความรู้สึกแย่พอๆกับยักย์แดงเลย ToT

ของผมฟาร์ม TP ก็วิ่งวนๆฆ่าทหารแถวๆนั้นเอา ง่ายดี เร็วด้วย ฟางจิ้มๆแปปเดียวตายหมดล่ะ อย่าไปยุ่งกับ Behemoth เป็นพอ

โคตเกลียดมันเลย ตัวบ้าไรมะรู้ ฆ่าไม่ทันเลือดมันเต็มอีก

ฟาร์มอยู่ 2-3 ชม ได้ Plat มา 4 ก้อน Trap 1 เอง ToT ตอนนี้ต้องยอมไม่ Reset เพราะจะเอา CP นี่แหละ drop ไม่ drop ต้องเอาหมด
ผมไม่เคยไปตีตรงนั้นเลย รู้อนาคต ว่าต้องหลับแน่ๆ ของผมตีตรงทุ่ง... เอ่อ ชื่ออะไรหว่านั่นแหละ เริ่มวิ่งจาก ตรงมิชชั่นที่วาร์ปได้ด้านทิศเหนืออะครับ
วนไปฆ่าเต่า 4 ตัวระหว่างทาง ก็เก็บ tp ไป ถึงมิชชั่นที่วาร์ปได้ด้านล่าง ก็วาร์ปกลับมาทิศเหนือต่อ เต่าจะเกิดใหม่4ตัวเลย

เบฮีมอธ ที่กัดกับหมา ตรง ใกล้ๆ มิชชั่นวาร์ป จะไม่สนใจเราเลย จะได้ ตีก่อนตลอด ให้เก็บตูมเดียวให้เบฮีมอธตายให้ได้(อย่าให้มันยืนนา) หมาก็ไม่ยากแล้ว
(แต่ตรงนี้ผมใช้ ตอน มิชชั่น 11อะ แปบเดียวสกิลเต็มหมด ถ้าจบไป1รอบแล้ว มันจะให้น้อยกว่าเต่าเยอะ)

#9 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 27 September 2010 - 09:32 AM

View PostBoyZilla, on 27 September 2010 - 09:08 AM, said:

ผมไม่เคยไปตีตรงนั้นเลย รู้อนาคต ว่าต้องหลับแน่ๆ ของผมตีตรงทุ่ง... เอ่อ ชื่ออะไรหว่านั่นแหละ เริ่มวิ่งจาก ตรงมิชชั่นที่วาร์ปได้ด้านทิศเหนืออะครับ
วนไปฆ่าเต่า 4 ตัวระหว่างทาง ก็เก็บ tp ไป ถึงมิชชั่นที่วาร์ปได้ด้านล่าง ก็วาร์ปกลับมาทิศเหนือต่อ เต่าจะเกิดใหม่4ตัวเลย

เบฮีมอธ ที่กัดกับหมา ตรง ใกล้ๆ มิชชั่นวาร์ป จะไม่สนใจเราเลย จะได้ ตีก่อนตลอด ให้เก็บตูมเดียวให้เบฮีมอธตายให้ได้(อย่าให้มันยืนนา) หมาก็ไม่ยากแล้ว
(แต่ตรงนี้ผมใช้ ตอน มิชชั่น 11อะ แปบเดียวสกิลเต็มหมด ถ้าจบไป1รอบแล้ว มันจะให้น้อยกว่าเต่าเยอะ)
อ่อ เด๋วผมจะไปลองดู น่าจะเร็วกว่าแบบที่ผมทำแหะ อันนี้ที่ทำอยู่ก็เกือบหลับเป็นช่วงๆเลย ยิ่งตอนสู้จบแล้วจะกดเข้าหน้า Spoil นี่เหมือน WKC ตอนรอ Reward เลย

แล้วหน้านั้นก็ว่างเปล่า ว่ะฮ่าฮ่า

Edited by Razgrizad, 27 September 2010 - 09:32 AM.

#10 SoLid_frOg

ѡ

Posted 27 September 2010 - 11:02 AM

ขอบคุณทุกท่านครับ :o_sorry:
เดี๋ยวจะลองไปทำดูนะครับ เคยลองวิ่งไปโดนมันเหยียบตายมาครั้งนึงครับ
ตอนแรกว่าจะเก็บพวก sacrifice แต่ตอนเล่นเนื้อเรื่องผมโดนมันใช้
เดธ ตายไป 4-5 รอบเลยไม่เอาดีกว่าครับ :o_worry:

#11 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 27 September 2010 - 11:48 AM

View PostSoLid_frOg, on 27 September 2010 - 11:02 AM, said:

ขอบคุณทุกท่านครับ :o_sorry:
เดี๋ยวจะลองไปทำดูนะครับ เคยลองวิ่งไปโดนมันเหยียบตายมาครั้งนึงครับ
ตอนแรกว่าจะเก็บพวก sacrifice แต่ตอนเล่นเนื้อเรื่องผมโดนมันใช้
เดธ ตายไป 4-5 รอบเลยไม่เอาดีกว่าครับ :o_worry:
ถ้าเก็บ CP ผมว่ารีบไปทำ Mission 55 ได้ Growth Egg ก่อนเลยครับ CPx2

แล้วค่อยฟาร์มสบายเลยครับ ^^

#12 nunujung

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 28 September 2010 - 06:22 AM

คนจาก WKC มา FF มากันเยอะเลยนะครับ :o_love: :o_shame:

#13 Joey4D

¹֡Ѵ Lv.0

• High Royal Executive Members

Posted 28 September 2010 - 09:20 PM

ก็เล่น wkc เสร็จ FF13 ราคาเหลือ 1000 นึง ฮ่าๆๆๆ

#14 BoyZilla

ѡ鹤

Posted 28 September 2010 - 11:27 PM

ผมเล่น wkc แค่จบ แล้วมาเก็บแพลท resonance of fate กับ final fantasy xiii
แล้วค่อยกลับมาเก็บแพลท wkc ปรากฏว่าคนไทยหายไปหมดแหล่ว ฮาๆ :worry:

#15 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 29 September 2010 - 12:00 AM

View PostJoey4D, on 28 September 2010 - 09:20 PM, said:

ก็เล่น wkc เสร็จ FF13 ราคาเหลือ 1000 นึง ฮ่าๆๆๆ
แผ่น FF13 ผมดองข้ามปีเลยครับ ห่ะห่ะ มีทั้งVersion Jp กับ จีน เลย

ตอนนี้ฆ่าเต่าแบบไม่ต้องDeath ได้ล่ะค่อยยังชั่วหน่อย แล้วเงินควรมีสักเท่าไหร่ดีครับ ถึงจะพออัพของจำเป็นทั้งหมด ตอนนี้เพิ่งจะมี 3M

เหนื่อยจริงๆเก็บเงินเกมส์นี้ ไม่รู้ระหว่าง WKC 10M กับไอ้นี่อันไหนมันจะยากกว่ากัน ห้าห้า

เพราะกะว่าเอาเงินให้ถึงจำนวนแล้วค่อยไปเก็บเควส52+ แล้วฟาร์มDark Matter หลังสุดเลย

Edited by Razgrizad, 29 September 2010 - 12:03 AM.

#16 SoLid_frOg

ѡ

Posted 29 September 2010 - 01:14 PM

ผมก็ดองไฟนอลมานานแล้วเหมือนกันครับ
ไปรอซื้อที่สะพานเหล็กเลยครับ 555
แต่ซื้อมาแล้วไม่ได้เล่น :o_worry:
ช่วงนี้ตีเต่าไปไม่กี่ตัวเองครับ ง่วงซะละ :o_angry:

#17 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 29 September 2010 - 04:06 PM

View PostSoLid_frOg, on 29 September 2010 - 01:14 PM, said:

ผมก็ดองไฟนอลมานานแล้วเหมือนกันครับ
ไปรอซื้อที่สะพานเหล็กเลยครับ 555
แต่ซื้อมาแล้วไม่ได้เล่น :o_worry:
ช่วงนี้ตีเต่าไปไม่กี่ตัวเองครับ ง่วงซะละ :o_angry:
สงสัยผมว่าหมดแรงฟาร์มจาก WKC แล้วล่ะมั้งครับ มาเจอเต่ารัวๆเลยออกอาการ

ของผมตอนเพิ่งฆ่าแบบไม่Death ได้ตอนแรกๆยังลุ้นๆอยู่ ตอนนี้เริ่มง่วงล่ะ ToT

#18 nunujung

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 30 September 2010 - 04:09 PM

ตอนนี้ผมได้อาวุธสุดยอดของ 4 ตัวแล้วครับ ตัวหลัก มี ฟาง ไลนิ่ง วานิล กะ ซัส ครับ ตอนนี้ฆ่าเต่าได้สบายๆละครับ ใช้เวลา 1 นาทีกว่าแบบไม่เกบ Tp :cat_yes: ตอนนี้จะ 150 ชม. แล้วครับ ยังไม่มีแนวโน้มจะ Plat เล้ยยยย หลับ ตลอดๆๆๆ :laugh3:

#19 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 30 September 2010 - 07:32 PM

View Postnunujung, on 30 September 2010 - 04:09 PM, said:

ตอนนี้ผมได้อาวุธสุดยอดของ 4 ตัวแล้วครับ ตัวหลัก มี ฟาง ไลนิ่ง วานิล กะ ซัส ครับ ตอนนี้ฆ่าเต่าได้สบายๆละครับ ใช้เวลา 1 นาทีกว่าแบบไม่เกบ Tp :cat_yes: ตอนนี้จะ 150 ชม. แล้วครับ ยังไม่มีแนวโน้มจะ Plat เล้ยยยย หลับ ตลอดๆๆๆ :laugh3:
150 hr. นี่แปลว่าหลับแล้วเปิดทิ้งไว้ด้วยแหงๆเลย -_-" ของผมยังไม่ได้อัพอาวุธขั้น3เลยสักอัน มะกี้เพิ่งเคลีย Mission 5 ดาวหมดซะที เหลือถ้วยล้มเต่ากับเก็บอาวุธก็จะหมดพันธะกับเกมส์นี้แล้ว ToT

นั่งอ่านวิธีล้มเต่า 10,15 ล้านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจเลยแหะ

#20 BoyZilla

ѡ鹤

Posted 30 September 2010 - 08:05 PM

ตอนนี้ผมได้อาวุธสุดยอดของ 4 ตัวแล้วครับ ตัวหลัก มี ฟาง ไลนิ่ง วานิล กะ ซัส ครับ ตอนนี้ฆ่าเต่าได้สบายๆละครับ ใช้เวลา 1 นาทีกว่าแบบไม่เกบ Tp ตอนนี้จะ 150 ชม. แล้วครับ ยังไม่มีแนวโน้มจะ Plat เล้ยยยย หลับ ตลอดๆๆๆ
ขาดถ้วยอะไรอะครับ ตอนผมแพลท อาวุธเพิ่งจะได้ 3 คนเอง (เอาถุงมือเกนจิไปตีแตกเอา ถ้วยเด้งก็ กลับมาโหลดเซพตอนยังไม่ตีแตก)

View PostRazgrizad, on 30 September 2010 - 07:32 PM, said:

150 hr. นี่แปลว่าหลับแล้วเปิดทิ้งไว้ด้วยแหงๆเลย -_-" ของผมยังไม่ได้อัพอาวุธขั้น3เลยสักอัน มะกี้เพิ่งเคลีย Mission 5 ดาวหมดซะที เหลือถ้วยล้มเต่ากับเก็บอาวุธก็จะหมดพันธะกับเกมส์นี้แล้ว ToT

นั่งอ่านวิธีล้มเต่า 10,15 ล้านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจเลยแหะ
วิธีล้มเต่า 10 ล้าน ก็ ตอดมันไปเรื่อย พอเห็นมันยกเท้าเตรียมกระทืบ ก็ สลับ เป็น sentinel ให้หมดครับ แค่นั้นก็ลดไม่เยอะแล้ว ยิ่งถ้ามี สโนว์ ใส่ถุงมือ เพิ่มพลังป้องกันให้เพื่อนด้วยอีกล่ะก็ จิ๊บๆ

ส่วนมหาเต่า รอนกุย
ก่อนเข้าสู้ ใช้ shroud (L2) บัพให้เต็ม6อย่าง เพราะในฉากต่อสู้จะได้บัพแค่ enfire ก็พอ ไม่เสียเวลาบัพอย่างอื่น (ไม่ต้องใช้ก็ได้ แต่เสียเวลาบัพ)
เริ่มมา ผมเรียก มนต์อสูร วานิลลา ทำให้มันล้ม แล้วใช้ libra กรณีสู้ครั้งแรก aiบัพ aiดีบัพ จะได้รู้ ว่าบัพอะไร ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง
แล้วก็ ให้ ฟางใส่พิษให้มัน กับ ซัสบัพ enfire หลังจากนั้นทั้ง 2 คนก็เป็น ravager ปั่น stagger ไปเยอะ (ถ้า 999 แล้วจะเป็น commando หรือ คอยบัพต่อก็แล้วแต่สะดวก)

แล้วก็ใช้เดธครับ รอนกุยกันเดธได้ แต่ความแรงยังอยู่
วนิลลาใส่ถุงมือเกนจิเป็น sabatoer ร่ายเดธ ตอนที่กำลังร่ายให้สลับเป็น commando พอเดธออกไปแล้ว ก็สลับกลับเป็น sabatoer เตรียมเดธครั้งต่อไปครับ แล้วก็สลับเป็น commado
ถ้าโดนพิษ จะโดน เดเมจ 2เท่า(มั้ง) ถ้าเป็น commando เวทย์เดธจะคิดผลของ enfire ด้วยอีก 2 เท่า(มั้ง) * stagger อีก 999%(*9.99 เท่า) ถ้าวนิลลา อาวุธ ขั้น 3 + ถุงมือเกนจิ เดธทีละ 9แสน+ ครับ
โดนไม่กี่ที ก็ บ๊าย บาย รอนกุยได้เลย ถ้าไม่ได้สลับเป็น commando จะแรงแค่ 4 แสน (เต่าธรรมดา มัน กันมึนไม่ได้ ติดเวทย์ daze ทีเราอัดไม่ต้องลุกเลย แต่ ใช้วิธีนี้กับมหาเต่าไม่ได้ เลยใช้ เดธทีละ 9 แสนแทน)