`

Jump to content

มีวิธีกันหรือวิธีไล่พวกตัวแดงๆที่เข้ามามั๊ยครับ

4 replies to this topic

#1 minime

MZ

• Royal Executive Members

Posted 08 January 2007 - 08:29 PM

มีวิธีกันหรือวิธีไล่พวกตัวแดงๆที่เข้ามามั๊ยครับ

มัวแต่คอยไล่ตี ไม่ต้องทำไรพอดี :cry

แล้วรั้วนี่จำเป็นต้องสร้างมั๊ยครับ มันเสียเนื้อที่เยอะเลยไม่ค่อยอยากสร้างเท่าไหร่ :her

#2 JYD

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 08 January 2007 - 09:57 PM

รั้วไม่จำเป็นครับ ผมเคยสร้างครั้งเดียวตอนปลูกดอก poison ivy เพราะกลัวสัตว์ป่วย

ส่วนไอ้ตัวแดงๆ

ต้องให้เงินขอทาน1000cc ไปเปิดร้านแล้วมันจะมีตัวupgrade ป้องกันพวก sour(ตัวแดงๆ)

แล้วก็จะมีตัวใหม่เรื่อยๆครับก็ต้องคอยตามอัพเรื่อยเหมือนกัน

#3 minime

MZ

Posted 08 January 2007 - 11:59 PM

อ๋อ ... ขอบคุณมากครับ ขอทานมาเปิดร้านพอดีเลย ได้จังหวะ อิอิ :aha:

#4 xanyz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 09 January 2007 - 12:51 PM

ตอนแรกต้องตีตัวแดงๆไปก่อน (sour) สักพักจะมี sour tower ขายที่ร้านผู้หญิงที่มันขายเครื่องประดับสวน ซื้อตรงนั้นครับ มันจะไม่มาอีก แต่ถ้าอยากให้มันมาจะมี menu เพิ่มตอนอยู่ใสสวนว่า sour tower สามารถเปิดปิดไฟได้

เอามาจากกระทู้ปักหมุดครับ มีเขียนไว้เหมือนกัน

#5 minime

MZ

Posted 10 January 2007 - 05:59 PM

ขอบคุณค๊า่บ :love