`
←  DGO Collector Club - 鹷ʴͧس
Logo
»

Showcase by Benza15

benza15's Photo benza15 17 Sep 2010

หวัดดีคับ ผมชื่อ benz ผมเริ่มเก็บสะสมเกมส์ได้เกือบ 3 ปีละคับ วันนี้เลยอยากลองเอาของที่สะสมไว้มาโชว์

ขอเล่าประวัตินิดนึงนะคับ เริ่มแรกจากเก็บเกมส์ที่ชอบที่สุดนั้นคือ Final Fantasy แรกๆผมก็เก็บแบบปกติทั่วไปเอาแค่ให้มีเล่นก็พอเอาให้ดูครบๆ แต่ไปๆมาๆ ดันเก็บเยอะแยะไปหมด เกมส์ไหนที่เคยเล่นหรือ

เกมส์ไหนประทับใจเก็บหมด เริ่มแรกก็เก็บแบบไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ พอเริ่มเก็บไปเก็บมาก็เริ่มเก็บแบบดูสภาพของตัวเกมส์ ให้กล่องครบ คู่มือครบ เก็บไปได้อีกซักพักเริ่มรู้สึกว่ายังไม่พอ เริ่มเก็บเกมส์ที่มีสภาพ

มือ1 หรือ สภาพที่เรียกได้ว่าดีมากๆ เหตุผลที่ชอบเก็บพวกมือ1 ก็คงเป็นเพราะผมรู้สึกว่าเกมส์มันเหมือนงานศิลปะซึ่งเวลาผมถ่ายรูปตัวเกมส์ผมยิ่งรู้สึกว่าคนที่คิดหรือทำเกมส์ออกมาได้นี่สุดยอดมากๆ มันยิ่ง

ทำให้ผมรู้สึกว่าเก็บแล้วมันมีมูลค่า มีคุณค่า ที่สำคัญมันทำให้ผมภูมิใจมากๆที่ได้มันมาในสภาพมือ1 ยังไงขอฝากผลงานไว้ด้วยนะคับ

1. My Collection in cabinet

มาดูตู้เก็บเกมส์ซึ่งผมสั่งทำเป็นพิเศษดีกว่า กระจกเป็นแบบกันแสงกลัวเกมส์สีซีด (ใครอยากสั่งทำแบบผมติดต่อมาได้นะคับ)

มาดูกันอีกมุมนึง

เปิดออกมาเป็นช่องๆให้เก็บแยกตาม series

อันนี้อีกตู้นึงยังไม่ได้เอามาเรียงเลยยัดๆไว้

อันนี้เก็บเฉพาะ SFC

อันนี้ที่เก็บพวก Figure

เริ่มเอาเกมส์มาแยกเป็น Series

วันนี้พอแค่นี้ก่อนขอไปถ่ายรูปและเรียงให้เสร็จ  ครั้งหน้าจะเอามาโชว์เป็น Series นะคับ ขอบคุณที่ติดตามคับ
Edited by benza15, 17 September 2010 - 03:04 AM.

viguana's Photo viguana 17 Sep 2010

สุดยอดเลยครับ หมดไปหลายแน่นอน อิจฉาตาร้อน

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 17 Sep 2010

สวยมากๆครับ ชอบๆ :cat_dance:

kong_mugen's Photo kong_mugen 18 Sep 2010

โหตู้สุดยอดเลยครับ :great:

zw3i's Photo zw3i 18 Sep 2010

อยากทราบราคาตู้จังครับสั่งทำเท่าไหร่ครับ

RONAN321's Photo RONAN321 18 Sep 2010

สุดยอดคับ^^

ETF's Photo ETF 18 Sep 2010

สุดยอดเลยครับ

สวยมากๆ

S.W.A.T.'s Photo S.W.A.T. 18 Sep 2010

ตู้สวยมากๆ เลยครับ

benza15's Photo benza15 19 Sep 2010

zw3i, on 18 September 2010 - 12:12 AM, said:

อยากทราบราคาตู้จังครับสั่งทำเท่าไหร่ครับ
บ้านผมเป็นบริษัททำเฟอร์นิเจอร์คับ ถ้าจะสั่งบอกได้เลยคับ ไปวัดพื้นที่มาคับเพราะผมสั่งทำตามพื้นที่ได้เลยคับ เสร็จแล้วแจ้งผมมาที่ email great_fur@hotmail.com ผมจะแจ้งราคาโดยประมาณไปนะคับ ถ้าตกลงจะมีทีมงานไปวัดพื้นที่ ที่บ้านคับ

spidey's Photo spidey 19 Sep 2010

ไว้ผมจะสั่งนะครับ พอดีว่าจะทำตู้พอดี มี website มั้ยครับ

benza15, on 19 September 2010 - 02:21 AM, said:

บ้านผมเป็นบริษัททำเฟอร์นิเจอร์คับ ถ้าจะสั่งบอกได้เลยคับ ไปวัดพื้นที่มาคับเพราะผมสั่งทำตามพื้นที่ได้เลยคับ เสร็จแล้วแจ้งผมมาที่ email great_fur@hotmail.com ผมจะแจ้งราคาโดยประมาณไปนะคับ ถ้าตกลงจะมีทีมงานไปวัดพื้นที่ ที่บ้านคับ

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 20 Sep 2010

ตู้สวย บัววงกบก็สวย :cat_yes:

lozelot's Photo lozelot 23 Sep 2010

ชั้นสวยมาก

nokkao's Photo nokkao 25 Sep 2010

สะสมไฟนอลนี่ FFCC ของ GC นี่ไม่มีไม่ได้เลยเนอะ อิอิ

benza15's Photo benza15 26 Sep 2010

nokkao, on 25 September 2010 - 02:55 PM, said:

สะสมไฟนอลนี่ FFCC ของ GC นี่ไม่มีไม่ได้เลยเนอะ อิอิ
ไม่ได้ๆ ต้องเอาให้ครบคับพี่ตั้ม

nokkao's Photo nokkao 26 Sep 2010

benza15, on 26 September 2010 - 03:38 AM, said:

ไม่ได้ๆ ต้องเอาให้ครบคับพี่ตั้ม

กว่าจะครบนี่ เบนซ์ซื้อรถสปอร์ทได้อีกคันเลยนะเบนซ์ อิอิ

boest's Photo boest 28 Sep 2010

ชอบตู้อะครับ ตู้สวยมาก

bestnaja's Photo bestnaja 08 Oct 2010

สุดยอดครับ คุณคือ idol number 2 ของผมครับ :act_right:

คนแรกผมเทใจให้คุณ Ka-ToA แล้วครับ :o_shame: อร๊างงงงง

rahxephone's Photo rahxephone 11 Oct 2010

จัดได้เป็นระเบียบสะอาดเรียบร้อยมากครับ ต่างกับของผมเลย T_T

chaina's Photo chaina 19 Oct 2010

ตู้อันที่เก็บพวก figure ไม่ทราบสนนราคาเท่่าไหร่ ครับ แค่ด้านเดียวนะครับไม่ใช้ทั้ง 2 ด้าน