`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

ӶšǡѺRB˹¤Ѻ

stillenigma's Photo stillenigma 13 Sep 2010

เล่นน้องเอ็กโซนเอเชียจึงพบแต่ความอับเฉากับRBมาเกือบตลอดเพราะภาค1-2กับtrack packต่างๆมันดันล็อค แต่อยากเล่นมากๆวันๆก็นั่้งคิดแต่วิธีประหลาดๆ ตอนนี้กำลังหาเครื่องUSไฟแดงอยู่เผื่อจะซ่อมได้เล่นให้มันคุ้มที่สุดจนกว่าจะแดง(แต่คิดว่าวิธีนี้ไม่ค่อยคุ้ม) วันนี้ก็คิดได้อีกวิธีเลยลองมาถามคือRBเนี่ยมันimportเพลงกันได้ใช่ไหมครับ แล้วแผ่นก็อบทำได้หรือเปล่าต้องออนไลน์ไหม ตอนนี้คิดเข้าข้างตัวเองแบบสุดๆว่าถ้าRB3มันไม่ล็อค(แหม่แค่เริ่มต้นแผนก็ต้องลุ้นซะแล้ว) แล้วผมไปลองหายืมเครื่องUSใครมาเอาharddiskผมไปเสียบแล้วimportเพลงจากแผ่นก็อบภาคเก่าๆที่มันล็อคมา แล้วก็ถอดHDมาเสียบกับเครื่องเอเชียผมเหมือนเดิมแล้วเล่นเพลงเก่าบนRB3เอาแบบนี้พอจะเป็นไปได้ไหมครับ หรือว่าแค่เอาHDเปลี่ยนเครื่องก็เล่นกันไม่ได้แล้ว ขอบคุณครับ

stillenigma's Photo stillenigma 14 Sep 2010

ผมถามคำถามประหลาดไปซินะคับT-T จริงๆเมื่อคืนนึกได้ว่าขนาดGHโหลดเพลงมาเอาฮาร์ดดิสเปลี่ยนเครื่องเพลงยังหายเลย สงสัยแผนการนี้จะล้มเหลว

Six's Photo Six 15 Sep 2010

จะพอทเพลงก็ต้องซื้อคีย์มันอ่ะครับถึงจะพอทได้แล้วไอ้คีย์นี่ก็ต้องออนไลน์เข้าไปซื้อในสโตร์ของมันด้วยนะสิ ต้องลองเสี่ยงหลายต่อเลยละครับ
หาเครื่องusเล่นง่ายสุด หรือไม่ย้ายมาps3ก็ได้นะครับมันไม่ล็อคโซน :cat_yes:

Laml3o's Photo Laml3o 15 Sep 2010

jtagคือคำตอบสุดท้ายผมยังอยากได้เลย แค่นี้ล่ะเราจะมีเพลงทุกเพลงที่มีในเกม :eiei2:

stillenigma's Photo stillenigma 16 Sep 2010

ตอนนี้ผมแก้ปัญหาแบบกำปั้นทุบดินไปก่อนฮะ เล่นบนPS2ก่อนก็ได้ฟระ = ="
JTAGผมก็อยากได้มากๆครับ เมื่อไหร่มันจะทำทุกเครื่อง