`
←  DGO Photo Club
Logo
»

N'Atom @Lantana Resort

PrTv's Photo PrTv 11 Sep 2010

วิจารณ์ได้เช่นเคยครับจะได้นำไปปรับปรุง (ผมหมายถึงวิจารณ์การถ่ายของผมนะ ส่วนตัวน้องเค้าคงหาที่วิจารณ์ไม่ได้ :act_right:

ผมว่าน้องเขาดูดีที่สุดก็ชุดบิกินี่ แหละครับ ถ่ายมาเยอะมาก ถ้าลงได้จะมาลงเพิ่ม (แต่ผมว่ามันน่าจะลงได้ใช่ไหมครับ เพราะมันก็ไม่ได้อะไรมาก... แต่ถ้าลงไม่ได้จะเอาออกครับ)

ปล... ทุกอย่างยังเหมือนเดิม 17-55+SB800 แต่คราวนี้ไม่เอา D300 ไปแล้ว ใช้ D90 ครับ

.exe's Photo .exe 11 Sep 2010

าพดูไม่แข็งเหมือนเดิมแล้วครับ เป็นธรรมชาติมากขึ้นเยอะเลยครับ สวยครับ :cat_yes:

ปล. หน้าน้องเค้าเหมือนอั้มจริงๆ :act_right:

hollow's Photo hollow 11 Sep 2010

วิจารณ์อย่างเดียวววววววว

ว่าผมอยากไปด้วยยยยยยยยยย :o_cry2:

ppao's Photo ppao 11 Sep 2010

:o_shame:

kikuntin's Photo kikuntin 11 Sep 2010

ไปถ่ายน้องเค้าไม่ชวนกันเลย :o_shout: :o_shout:

lullaby's Photo lullaby 12 Sep 2010

เจรสสสสส ชอบนางแบบครับ :eiei: :eiei2: :eiei2: :o_wow: :o_wow: :o_love: :o_love: :act_right:

PrTv's Photo PrTv 12 Sep 2010

View Postkikuntin, on 11 September 2010 - 11:45 PM, said:

ไปถ่ายน้องเค้าไม่ชวนกันเลย :o_shout: :o_shout:

สงสัยพรุ่งนี้ต้องไปอีกอะ จริงๆผมจองให้เพื่อนด้วยพรุ่งนี้ แต่ตอนเย็นๆมันโทรมาบอกว่าแม่มาเยี่ยมเลยต้องพาไปกินข้าว ให้ผมไปแทนทีเพราะเงินมันโอนไปแล้ว

ลองแวะเข้าไปดูเขาเหลือว่างอีก 1 ที่ (รอบที่ว่างรอบบ่ายครับที่ผมจองให้เพื่อน ไปพร้อมกันได้) ลองโทรไป confirm คนจัดดู
http://bavonsaton.mu...ull_Bikini_Atom

ส่วนค่าใช้จ่ายก็หน้างานได้เลยครับ ที่ Golden Pearl Residence สุขุมวิท 101/1
จริงๆ ผมก็ขี้เกียจไปแล้วอะ แต่ต้องไปแทนเพื่อนอีกรอบ... เลยคิดว่าจะเอา 70-300 ไปถ่ายที่สระว่ายน้ำด้วย ตั้งแต่ถอยมายังไม่เคยถ่ายคนจริงจังเลย ไอ้ Tele นี่ (ถ้าถ่ายในห้องไม่มีที่ถอยยังไงก็ไม่ได้ใช้ครับ แต่ที่นี่เห็นเขาว่าจะมีลงสระด้วย)

Indyhell's Photo Indyhell 12 Sep 2010

Golden Pearl Residence สุขุมวิท 101/1

หน้าซอยผมเลย

tappoko's Photo tappoko 12 Sep 2010

เออ พี่ฉอย ครับ ผมแนะนำว่า ใจร่มๆนิดนะครับ :o_smoke:

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 12 Sep 2010

ดูเผินๆ หน้ามีส่วนคล้ายกับ อั้ม พัชราา เหมือนกันนะ

แต่ถ้าดูหุ่น ผมว่าน้องคนนี้ SEXY กว่าเยอะนะ

PArnKunG's Photo PArnKunG 12 Sep 2010

View Postkikuntin, on 11 September 2010 - 11:45 PM, said:

เรียกด้วยน่ะพี่ :o_love:

มาเพิ่มอีกหน่อย

าพไหนถ้าคิดว่าไม่ควรลงบอกได้ครับ
เห็นน้าคนจัดบอกน้องเขาจะเซ็นสัญญาค่ายนางแบบอะไรซักค่ายแล้ว คงไม่มีโอกาสถ่ายอีกถ้าเข้าสังกัดอะไรไปแล้ว

องุ่นมั๊ยคะ

หรือ Apple (ผมพยายามขอกินแตงโม แต่น้องเขาไม่ยอม :sorry3: )

เท่านี้แล้วกันครับ ดันถ่ายมาเป็น RAW ต้องมานั่งทำทีละรูป กดไปร่วมพันรูป ไม่รู้เมื่อไหร่จะหมด :o_worry:

คุณ Indyhell ไปด้วยกันไหมครับ :dance_left: :dance_right:

ain's Photo ain 12 Sep 2010

GOOD JOB !!!!!

:o_love:

Indyhell's Photo Indyhell 12 Sep 2010

View PostPrTv, on 12 September 2010 - 11:23 AM, said:

คุณ Indyhell ไปด้วยกันไหมครับ :dance_left: :dance_right:
ไม่ละครับ ผมไม่ถนัดถ่าย พรอตเทรด

GamerJr.'s Photo GamerJr. 12 Sep 2010

ถ่ายมาไม่จำเป็นต้องทำหมดหรอกครับ ทำเป็นกระสัยสัก20-30 รูป
:act_right:

superton20's Photo superton20 12 Sep 2010

ไม่รู้จะวิจารณ์อะไร
เพราะความรู้ยังไม่ถึง
ขอบอกแค่ว่า ชอบๆๆๆๆๆ ละกันครับ :o_shame: :o_shame: :o_shame:

าพบางส่วนจากวันนี้ที่ไปถ่ายแทนเพื่อนมาครับ

คราวนี้ไปแถวบ้านเฮีย Indyhell ที่นั่นมีสระน้ำด้วย าพ indoor โดยรวมๆก็เหมือนๆกับคราวก่อน แต่คราวนี้เปิดมาน้องเขาก็ชุดนี้เลยครับ
เห็นเส้นเลือดด้วยอะ

แต่ผมว่าน้องเขาเหมือนอั้มจริงๆนะ... าพนี้ขอให้น้องเขาทำ... อ่อ าพนี้ผมออกตัวล้อฟรีก่อนเลยครับ เงาแขนบังหน้า แหะๆๆ ถ้าขยันถอด flash ยิงเยื้องขวาหน่อยก็น่าจะ OK แล้ว แต่ไม่ได้ทำ...

Indoor ที่เหลือคงไม่ต้องแล้วมั้ง ประมาณนี้ๆแหละ ลองออกไปที่ Pool ครับ

แต่อนิจจัง!! ฟ้าปิด แสงเน่า แถมตอนถ่ายฝนตกปรอยๆอีก... กรรมโคตร
หนำซ้ำ Tele ผมก็ไม่ใช่ Tele ขั้นเทพแบบพวก 70-200 N หรือ 80-200 แต่เป็นแค่ Tele เอื้ออาทร 70-300 VR เท่านั้น ซึ่งขึ้นชื่อว่าสีจะไม่ค่อยดีถ้าแสงเน่า... ทำไงได้ครับ ออกมาแล้วก็ต้องจัด... อันนี้ผม + ไปประมาณ 0.7 Stop เพราะมันไม่มีแดดไม่อยากให้าพออกมามืด

ทั้งหมดไม่ใช้ flash นะครับถ่ายกับแสงที่มีอะแหละ

าพนี้น่าจะเดินไปเลื่อนเก้าอี้ที่ปลายสระเนอะ

อูย

ละ... ลูกบอล

หมดแล้วครับ

pooyjack's Photo pooyjack 13 Sep 2010

ทำไมช่วงนี้เห็นเส้นเลือดบ่อยจัง โฮก :o_shame:

eva's Photo eva 13 Sep 2010

คึกคักๆๆๆๆๆ

yapramard's Photo yapramard 15 Sep 2010

อูย...ขาวเห็นเส้นเลือด :love2:

ผมว่าเซ็กซี่กว่าอั้มอีก :great: