`
←  Blue Dragon
Logo
»

เกี่ยวกับ Achivement อันที่ต้องสู้ศัตรู 10...

TT741's Photo TT741 08 Jan 2007

ผมลองลากมันได้เต็มที่สูงสุดแค่ 6 ชุดเองครับ :ohno ช่วยบอกหน่อยว่าต้องไปลากที่ไหน ยังไงให้มันได้ครบ 10 ขอบคุณคร๊าบ :kanoiyom

Goenitz's Photo Goenitz 08 Jan 2007

ไม่จำเป็นต้องลากเลย

ให้วาร์ปไปที่ Ancient Factory แล้วเดินกลับไปแถวๆถ้ำใต้ดินที่มีน้ำตก ตรงที่มีพวกตัวเล็กๆถือหอกอยู่เต็มไปหมดนั่นแหละ แล้วก็คอยกดปุ่ม RT ดูว่ามันได้ครบ 10 ตัวรึยัง อาจจะต้องโดนศัตรูโจมตีบ้างก็ช่างมัน หนีเอาไว้เลย พอออกมาจากฉากต่อสู้ ก็คอยเดินๆกดดูอีกว่ามันได้ 10 แล้วรึเปล่า

ถ้าศัตรูหนี ก็ให้ใส่ไอเทมที่ติดสถานะติดกลิ่นเรียกศัตรูอ่ะ

หมูตู้เลย 10 ตัวน่ะ เด็กๆกับศัตรูแถวนี้

RED's Photo RED 11 Jan 2007

ตรง Mecha Base ที่วิ่งไปวิ่งมาแถวหิมะ มันจะคอยปล่อยหุ่นสีแดงออกมาเรื่อย ๆ ตรงนั้นง่ายที่สุดครับ ถ้าพบการต่อสู้ก็หนี หนีจนกว่าจะลากได้เกิน 10 ตัว ลากเสน็จ สู้ให้ชนะทั้งหมดก็ปลดล๊อคได้แล้ว