`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

¨ԧ....Ѿ Fw 3.42 ⴹ...

ballny's Photo ballny 08 Sep 2010

^^
ขอให้เป็นอย่างที่ คุณ ArtDVDs บอกนะครับ
แล้วหลังจากนั้นเกมที่แชร์มายังเล่นได้ไม่ครับ :o_shame:

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 08 Sep 2010

View Postballny, on 08 September 2010 - 10:01 AM, said:

^^
ขอให้เป็นอย่างที่ คุณ ArtDVDs บอกนะครับ
แล้วหลังจากนั้นเกมที่แชร์มายังเล่นได้ไม่ครับ :o_shame:

เกมที่แชร์ไปแล้วยังเล่นได้ครับ คือถ้าโดนแบนเครื่อง เครื่องนั้นเข้า PSN ไม่ได้อีกเลย แต่ ID เกมที่แชร์ไปไม่เกี่ยวครับยังไปใช้กับเครื่องอื่นได้ แต่ถ้า ID เกมโดนแบนด้วย คนที่โหลดเกมนั้นลง HDD และ Activate เสร็จไปแล้วก็ยังคงเล่นได้เหมือนเดิมครับ แต่ถ้าใครยังไม่ได้โหลดก็อดเลยครับ และจะโหลดซ้ำอีกไม่ได้แล้วด้วยครับ

อันนี้อะคับที่ผมโดนแบนแล้วได้ปลดแบน

http://www.dvdgameon...27&fromsearch=1

sunya1's Photo sunya1 08 Sep 2010

View Postpoo9, on 08 September 2010 - 09:14 AM, said:

เครื่องโดนแบน โดนเหลือง ไม่เจ็บเท่ากับ คำนี้น่ะ..... :angry3:

ใจเย็นอีก 30 วันคงเล่นได้ตามพี่เขาบอกพี่ ช่วงนี้ เล่น xbox360ไปก่อนกับ PC หรือดูเว็บผ่อนคล้ายก่อนก็ได้พี่ ปล.X 55

emag's Photo emag 08 Sep 2010

โดนแบนจาก id ที่เป็น psn เถื่อนปล่าวครับ

ppao's Photo ppao 08 Sep 2010

View Postemag, on 08 September 2010 - 10:10 AM, said:

โดนแบนจาก id ที่เป็น psn เถื่อนปล่าวครับ
งง ด้วยคนขอรับ... ว่าที่โดนแบนนี่เปนเพราะว่า "แชร์เกมส์" สินะขอรับ ?

หมายถึง เราโหลดเกมส์มา (จาก psnปรกติ ไม่ใช่ psn gift) แล้วเอาไป ปล่อยแชร์ แล้วจะโดนแบนหรือขอรับ ?

หรืออะไรอย่างไร ยังไง

kieng1234's Photo kieng1234 08 Sep 2010

เอาเว้ยเฮ้ย เมื่อวานเห็นข่าว3.42 มาไม่ได้แคร์อัพไม่ลังเล สรุปเป็นเป็นเหมือนหลายท่านอัพตรงไม่ได้ต้องผ่านusbถึงได้ แต่ลองเข้าpsnได้ปกติ

ถ้าแชร์แล้วมีการรอคิวโดนแบน แบบนี้ผมคงต้องจ่ายคนเดียวแล้วสิคิดแง่ดีช่วยpsnไทยไปเต็มๆ เพราะไม่แชร์ผมซื้อจากpsnไทยเอา :o_angry:

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 08 Sep 2010

ผมไม่ได้ up เลยนะนี้

ว่าจะเข้าด้านมืด

รอดูท่านอื่นว่ามีใครโดนอีกมั้ย ทำใมหวยออกที่ท่าน poo ท่านเดียวนะครับ

เพราะเขาแชร์กันหลายสิบคนเลยนะนี้

BiGGa's Photo BiGGa 08 Sep 2010

ฉิกหายแล้ว พออัพเสร็จก็ Auto Turn off ไปเลย

ต้องรีบกลับไปลอง multi UC2 ซะแล้ว เพราะที่กด Up F/W นี้ก็เพราะเอาไว้ออนเค้านี่แหล่ะครับ

ทำไงดีๆ

poo9's Photo poo9 08 Sep 2010

View Postemag, on 08 September 2010 - 10:10 AM, said:

น่าจะใช่ครับ...เพราะไม่มีเรื่องอื่นๆแล้วครับ :sorry3:

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 08 Sep 2010

ผมใช้ id เถื่อน ตั้ง 3 id ไม่น่ารอด อิอิ

ไม่เป็นไรไม่ up 3.42

ว่าจะเข้าด้านมืดครับ

BiGGa's Photo BiGGa 08 Sep 2010

View PostBiGGa, on 08 September 2010 - 10:41 AM, said:

ฉิกหายแล้ว พออัพเสร็จก็ Auto Turn off ไปเลย

ต้องรีบกลับไปลอง multi UC2 ซะแล้ว เพราะที่กด Up F/W นี้ก็เพราะเอาไว้ออนเค้านี่แหล่ะครับ

ทำไงดีๆ

แต่ถ้า ID เรายังสามารถ Sign in PSN ได้ก็น่าจะถือว่ายังไม่โดนแบนใช่ไหมครับ

เอาแล้วไง Sony บ้าเลือดแล้ว อิๆๆ

GOONG-GAMER's Photo GOONG-GAMER 08 Sep 2010

ผิดนิดนึงก็แบนเลย
แบบนี้ SONY ส่งเสริมให้เล่น จิวเบรค แหงมๆ :o_yellow:

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 08 Sep 2010

View PostBiGGa, on 08 September 2010 - 10:50 AM, said:

แต่ถ้า ID เรายังสามารถ Sign in PSN ได้ก็น่าจะถือว่ายังไม่โดนแบนใช่ไหมครับ

เอาแล้วไง Sony บ้าเลือดแล้ว อิๆๆ

ใช่ครับ ถ้า Signin ได้ก็แสดงว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ ช่วงนี้ Sony สะบัดงวงฟาดงากันเลยทีเดียว

kieng1234's Photo kieng1234 08 Sep 2010

เจออย่างนี้ผมถามผู้รู้หน่อยครับ อย่างเราแบ่งแชร์จากการซื้อpsn card หรือ จ่ายผ่านบัตรเครดิต กรณีซื้อผ่านpsn thai

มีสิทธิ์โดนเหมือนกันใช่ไหม[เหมือนกรณีพี่artdvdzไหม]

ถ้าอย่างนั้นที่ว่าโหลด ได้5 ครั้ง อีก4ครั้งที่เหลือ เขาให้มาทำไม :o_worry:

View PostArtDVDs, on 08 September 2010 - 10:55 AM, said:

ใช่ครับ ถ้า Signin ได้ก็แสดงว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ ช่วงนี้ Sony สะบัดงวงฟาดงากันเลยทีเดียว

เห็นาพ ช้างกรูอยู่ไหนเลยครับ คุณ Art 555

Yabin's Photo Yabin 08 Sep 2010

ของผมก้เหมือนจะเป็น id เถื่อนนะครับ แต่ก็รอดปลอดัยดี เออ รึว่า ........

BuchA's Photo BuchA 08 Sep 2010

View Postkieng1234, on 08 September 2010 - 10:58 AM, said:

เจออย่างนี้ผมถามผู้รู้หน่อยครับ อย่างเราแบ่งแชร์จากการซื้อpsn card หรือ จ่ายผ่านบัตรเครดิต กรณีซื้อผ่านpsn thai

มีสิทธิ์โดนเหมือนกันใช่ไหม[เหมือนกรณีพี่artdvdzไหม]

ถ้าอย่างนั้นที่ว่าโหลด ได้5 ครั้ง อีก4ครั้งที่เหลือ เขาให้มาทำไม :o_worry:

งงด้วย ตามนี้เลย
สมัคร PSN US แล้วซื้อ PSN card มาเติม แล้วแบ่งให้ 5 คนแชร์กัน
โดนแบนด้วยหีอครับ???

exam0083's Photo exam0083 08 Sep 2010

:o_smoke: โหดเอาเรื่องแฮะ ดูกันยาวๆละกันตอนนี้

View Postkieng1234, on 08 September 2010 - 10:58 AM, said:

ผมได้รับสิทธิ์แบน 30 วันจาก Sony ก็เพราะเหตุเอา ID PSN ไปให้คนอื่นแชร์ละครับ คือตอนแรกก็แบน ID PSN มาประปรายบาง ID แต่ทาง Sony คงเห็นว่าเครื่องนี้มันสร้าง ID ถี่จริงๆ เลยทำการแบนเครื่องไปด้วยซะเลย ส่วนการรับแชร์ถ้าไม่ใช่ ID PSN เถื่อนนี่ผมว่าไม่ต้องเป็นห่วงครับ ลูกแชร์ PSN ผมไม่เคยมีใครแจ้งว่าโดนแบนเครื่องสักคนเลยครับ

ส่วนเรื่องการให้โหลดหลายเครื่องก็ประมาณว่าถ้าท่านมีเครื่องสักสองสามเครื่องไว้หลายๆ ที่จะได้ไปเล่นเกมที่เคยซื้อได้ครับ หรือกรณีเครื่องเสียก็ยังสามารถโหลดใส่เครื่องใหม่ได้ครับ ระบบโหลดของ PSN ผมว่าสะดวกกว่าของ 360 ตรงที่ถ้าโหลดใส่เครื่องมาแล้วไม่ต้อง Onine ก็เล่นเกมนั้นได้ ยกเว้นบางเกมใช่ Final Fight อันนี้ขอ Online ถึงจะเล่นได้ ถ้าเป็นของ 360 เครื่องแรกโหลดมาจะ Online หรืรอ Offline เล่นได้หมด แต่ถ้าไปโหลดจากเครื่องที่สองขึ้นไปจำเป็นจะต้อง Online ถึงจะเล่นได้ ถ้าไม่ Online เกมจะกลายเป็นตัว Trial หมดเลย

BuchA's Photo BuchA 08 Sep 2010

ID PSN เถื่อน คือแบบ Gift ที่ 100$ 1000 กว่าบาท นี่ปะครับ?