`
←  RPG Corner
Logo
»

Demon's Soul ͺá

Sir Giggs's Photo Sir Giggs 07 Sep 2010

ตามหัวข้อครับ ใครมีข้อแนะนำสำหรับรอบ NewGame+ บ้างครับ

อนึ่ง...ผมมีข้อสงสัยว่า ถ้าผมเล่นแต่ World 1 ไปจนฆ่า False King โดยไม่แตะ World อื่นเลย(ยกเว้นจบ World อื่นเพื่อเปิดหมอกที่กั้นไป 1-3) ...ผมจะสามารถจบรอบสองแบบนี้ได้มั้ยครับ?

TonytonyChopper9's Photo TonytonyChopper9 07 Sep 2010

เล่นรอบนี้ New game+ ให้ระวังให้มากขึ้นใจเย็นๆ ด่าน 1-1 เรียนรู้กำลังของศัตรูก่อนว่าตีเราเจ็บแค่ไหน แล้วเราตีกีทีมันถึงตาย แล้วค่อยลุย :angry2:

เล่นรอบนี้ด่าน 1-3 เปิดได้เลยครับ แต่ถึงจะฆ่า False king ได้ แต่ก็จะไม่จบ ต้องจบด่านอื่นด้วย เราถึงจะลงไปจัดการบอสตัวสุดท้ายได้ :snake:

Sir Giggs's Photo Sir Giggs 09 Sep 2010

ขอบคุณครับ กระจ่างแล้ว

เตรียมเก็บ Plat เท่านั้น ^^