`

Jump to content

ͺѺ

6 replies to this topic

#1 joah

ͧ SIX PACKS

• High Royal Executive Members

Posted 06 September 2010 - 08:34 AM

ผมเสียและซ่อมตามลายเซ็น หลังจากผมโอนข้อมูล ไปอีกเครื่อง ก็ไม่เคยเปิดอีกเลย จนกระทั่ง น้องผมกลับมาจากออส 2วันก่อน ผมเลยยกเครื่องที่ซ่อมมาให้ ไม่น่าเสีย ไม่เคยเปิด แต่พอเปิดมาเหลืองเลย ว่างเฉยๆ ซีลีโคน ละลายได้ด้วย งงเลย ถ้าเราจะซ่อมอีกครั้ง จะไปที่ไหนดีครับ และ ถ้าขายได้เท่าไหร่ อุปกรณ์ครับ เครื่องไม่มีรอย หัวอ่านไม่เคยกาก เครื่อง US 60gb แต่อยากซ่อมก่อน

ขอบคุณครับ

#2 coco

Ծդا

• High Royal Executive Members

Posted 06 September 2010 - 08:41 AM

ซ่อมเองเลยครับ ไหนๆก็ซื้อเครื่องใหม่มาแล้ว ทำตามไกด์ในVDOนี้เลย

มันมีทั้งหมด 6 partนะครับ ละเอียดที่สุดเท่าที่หาได้แล้ว ผมก็เพิ่งใช้ไกด์นี้แล้วซ่อมเองเมื่อวานซืน ได้ผลเลยครับขนาดเครื่องผมเหลืองส่งซ่อมมา2ครั้งแล้วก่อนหน้านี้ ส่วนอุปกรณ์อย่างปืนเป่าร้อนก็ใช้ไดรเป่าผมแทน

#3 joah

ͧ SIX PACKS

Posted 06 September 2010 - 08:59 AM

ซีลีโคลน แบบดีสุดนี่ ยี่ห้ออะไร แล้วซื้อที่ไหนครับ

ขอบคุณอีกครั้ง

#4 coco

Ծդا

Posted 06 September 2010 - 09:58 AM

ยี่ห้อดีที่เค้าใช้กันแล้วว่าดีคือ MX-2 ครับ น่าจะหาซื้อได้ตามพันทิบแหละครับ แต่ผมใช้ซิลิโคนธรรมดานี่แหละครับ อยู่ ตจว จะไปหาMX2มาใช้คงหมดสิทธิ์

#5 joah

ͧ SIX PACKS

Posted 06 September 2010 - 10:15 AM

View Postcoco, on 06 September 2010 - 09:58 AM, said:

ยี่ห้อดีที่เค้าใช้กันแล้วว่าดีคือ MX-2 ครับ น่าจะหาซื้อได้ตามพันทิบแหละครับ แต่ผมใช้ซิลิโคนธรรมดานี่แหละครับ อยู่ ตจว จะไปหาMX2มาใช้คงหมดสิทธิ์

ขอบคุณอีกครั้งครับ

#6 toymint

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 06 September 2010 - 11:02 AM

View Postcoco, on 06 September 2010 - 08:41 AM, said:

ซ่อมเองเลยครับ ไหนๆก็ซื้อเครื่องใหม่มาแล้ว ทำตามไกด์ในVDOนี้เลย

มันมีทั้งหมด 6 partนะครับ ละเอียดที่สุดเท่าที่หาได้แล้ว ผมก็เพิ่งใช้ไกด์นี้แล้วซ่อมเองเมื่อวานซืน ได้ผลเลยครับขนาดเครื่องผมเหลืองส่งซ่อมมา2ครั้งแล้วก่อนหน้านี้ ส่วนอุปกรณ์อย่างปืนเป่าร้อนก็ใช้ไดรเป่าผมแทน

ผมใช้เตารีด แทนมันยังฟื้นเลย :dance_right: :dance_left:

#7 ultimize

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 06 September 2010 - 11:54 AM

สนใจถ้าขายเครื่องติดต่อผมได้เลยนะคับ อยากได้สะสม ^^