`

Jump to content

จบ GOW แล้วเล่น lost planet ต่อรู้สึกว่า -*-

14 replies to this topic

#1 nointrend

^ ^"

• High Royal Executive Members

Posted 07 January 2007 - 06:17 PM

เพิ่งจบฉาก 3 Boss ฉากนี้โหดพอๆ RAAM เลยหรือว่าผมกดพุ่งหลบไม่เป็นไม่รู้ โดนซัดอย่างเดียวเลย

ผมว่าการกด control เคลื่อนไหวของคนที่เล่นเกมส์ GOW มาเล่น LOST นี่คนละเรื่องเลย เล่นๆไปหงุดหงิดแต่ก็มันส์ไปอีกแบบ :her

#2 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 07 January 2007 - 07:03 PM

เป็นบ่อยครับ เล่นมัลติเพลย์เยอร์ จะสลับอยู่สองเกมนี้ เล่นGOW ดันกดอนาล๊อกขวาเพื่อโหลดกระสุน จะกด LB RB หมุนมุมกล้องซะงั้น เง้อ ขำดี

#3 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 07 January 2007 - 07:23 PM

Lost Planet ให้อารมณ์กึ่ง ๆ Dead Rising ครับ

#4 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 07 January 2007 - 07:35 PM

เดดไรซิ่ง ตรงไหนครับ ไม่เข้าใจ ถ้าจะเทียบ ผมว่า เหมือนมอนสเตอร์ฮันเตอร์ ยังจะเข้าท่ากว่าครับ

#5 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 07 January 2007 - 08:16 PM

หมายถึง มุมมอง น่ะครับ
มุมมองเกมส์นี้ น่าจะใกล้เคียงกับ DeadRising คือ หมุนได้รอบทิศทางโดยอิสระ
แล้วระยะมุมกล้อง จากหน้าจอ กับ ตัวละคร นี่ คล้ายเลย

#6 Goenitz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 January 2007 - 09:53 PM

ยากครับ

เพราะมันดันปรับให้เป็นแบบใช้มือซ้ายไม่ได้อ่ะ เราดันถนัดซ้ายซะด้วย

ลองนึกง่ายๆว่า ให้ใช้อนาล๊อคขวาเพื่อเดิน แล้วใช้อนาล๊อคซ้ายเพื่อปรับเป้าเล็งยิงดูละกัน

แต่ก็ทนเล่นจนถึงฉากหลังๆแล้วนะ

#7 turbo_geek

แปด

Posted 08 January 2007 - 02:05 AM

เหมือนMonster Hunterสุดๆแล้ว

เรื่องบังคับผมว่าเล่นตอนแรกๆอ่ะ ไม่ถนัดเลย
แต่เล่นเดโมมานานเลยชิน อ่ะ

ขอให้Monster Hunter3 มาลงxbox360ด้วย เถิด สาธุ๊ สาธุ

#8 JYD

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 08 January 2007 - 10:41 AM

View PostGoenitz, on Jan 7 2007, 09:53 PM, said:

ยากครับ

เพราะมันดันปรับให้เป็นแบบใช้มือซ้ายไม่ได้อ่ะ เราดันถนัดซ้ายซะด้วย

ลองนึกง่ายๆว่า ให้ใช้อนาล๊อคขวาเพื่อเดิน แล้วใช้อนาล๊อคซ้ายเพื่อปรับเป้าเล็งยิงดูละกัน
แต่ก็ทนเล่นจนถึงฉากหลังๆแล้วนะ

มีเกมที่ปรับให้คนมือซ้ายด้วยเหรอครับ

#9 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 08 January 2007 - 10:52 AM

View PostJYD, on Jan 8 2007, 10:41 AM, said:

มีเกมที่ปรับให้คนมือซ้ายด้วยเหรอครับ

มีเกมยิงหลายเกมที่ให้ปรับครับ เขาเรียก เซาท์ปอว์ รึป่าวนะ สติ๊กขวาใช้เดิน ซ้ายใช้เล็งแทนไง

แนะนำคนที่ถนัดซ้ายนะครับ ผมว่าเล่นมันแบบคนถนัดขวามันทุกเกมนั่นแหละ ไม่ต้องไปปรับมันหรอก

ผมว่านานๆไปชินกับมันเอง เล่นสลับไปสลับมาแบบนี้พอจะนึกภาพออกเลย คงมั่วน่าดู

ขนาดผมแค่มุมมอง reverse invert บางเกมไม่มีให้ปรับผมยังพาลเลิกเล่นไปหลายเกมแล้วเนี่ย

#10 Goenitz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 08 January 2007 - 11:44 AM

ความคิดเข้าท่า จะลองหัดให้ชินนะครับ

เพราะพอหลังจากเล่นเกมนี้นานๆเนี่ย กลับไปเล่น GOW แบบมือซ้าย แล้วเดินเป๋ไม่รู้ทิศทางเลย 5555 ขำตัวเอง

#11 Guest_blu-ray_*

• Guests

Posted 08 January 2007 - 03:39 PM

มันก็โหดนะ แต่ผมว่เดวิลเมย์คราย1 น่ะสุดๆ แล้ว ไม่มีเกมไหนของแคปคอมสู้ได้เลย...นี่ยังพอไหวอยู่เพิ่งถึงฉาก 9 เมื่อคืน มันส์มากๆ ยิ่งรู้วิธีโผแล้วยิ่งสนุก...จบแล้วเดี่ยวค่อยลองไปเล่น gow เฮ่อๆ

#12 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 08 January 2007 - 04:21 PM

แหะๆ ผมเล่นถึงจบด่าน 1 แล้วม่ค่อยได้เล่นต่อเลย มัวแต่ไปลุย gow ผมว่า มันคนละแบบกันนะ แต่ละเกมก็มีเสน่ห์ในแบบของมันครับผม

#13 yoyoo64

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 23 January 2007 - 09:51 AM

เล่นแรกๆ บังคับโคตรงงเลย เพราะเพิ่งเปลี่ยนมาจาก final12 ps2 แล้วก็ Splinter cell psp
มันบังคับอนาลอกตรงข้ามกันหมดเลยอ่ะครับ
เห็นข้างบนพูดเปรียบเทียบการบังคับกับ GOW สงสัยงานนี้ตองอดทนเล่นLP ให้จบก่อนแหงมๆ ไม่งั้นงงแน่ๆ :blur

#14 youlose

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 29 January 2007 - 12:39 PM

ผมว่า lost ยากกว่านะครับ ตอนสู้กับ boss

#15 superager

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 29 January 2007 - 11:58 PM

ถนัดซ้ายแต่เล่นแบบคนมือขวาตั้งแต่เด็ก..