`

Jump to content

ӵǢ...Demon's Soul Ѻ

• You cannot reply to this topic
3 replies to this topic

#1 Sir Giggs

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 04 September 2010 - 03:42 PM

ผมพลาดทำ BP Satsuki ตกเหวตายครับ ทราบมาว่าถ้าไม่ได้ฆ่าด้วยอาวุธ ตัวจะไม่ขาวขึ้น(และโลกจะไม่ขาวขึ้นด้วย)

ทำให้ผมเป็นกังวลมากว่าจะทำตัวขาวไม่สำเร็จในการเล่นรอบแรก เพราะผมเข้าใจว่าหลังจากนี้ถ้าตัวดำจากการทำเควส Mephisto จะทำให้การทำตัวขาวยากขึ้นเป็นทวีคูณ

เลยอยากทราบว่าถ้าผมไปช่วยคนอื่นออนไลน์หรือฆ่าคนอื่นที่เจาะเข้ามาในโลกผม จะทำให้ตัวขาวขึ้นมากน้อยแค่ไหนครับ

หรือการโดนคนที่เจาะมาฆ่า แล้วตัวกับโลกผมจะเปลี่ยนสีหรือไม่!?

#2 taepoppuri

ѡͩҨ

Posted 04 September 2010 - 05:46 PM

โดนคนเจาะมาฆ่า ตัวไม่ดำแต่โลกดำค่ะ ถ้าอยู่ในร่างเนื้อนะ
ส่วนการฆ่าคนอื่นที่เข้ามาก็ช่วยให้ตัวขาวขึ้นค่ะ น่าจะเทียบเท่ากับการฆ่าnpcแบลคแฟนธอมนะคะ

#3 Sir Giggs

ѡͩҨ

Posted 04 September 2010 - 09:21 PM

การฆ่าคนอื่นที่เข้ามาก็ช่วยให้ตัวขาวขึ้น >>> กรณีนี้น่าสนใจครับ ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย จริงเท็จอย่างไรครับ เพราะดูแล้วน่าจะง่ายสุด

#4 TonytonyChopper9

♠ ͺͺ Դ ըԵҸó ♠

• Royal Executive Members

Posted 06 September 2010 - 09:12 AM

^
^
จริง ถ้าเราเล่นร่างเนื้อ แล้วมีคนเจาะ(ตัวแดง)เข้ามาไล่ฆ่าเรา ถ้าเราฆ่า(ตัวแดง)ได้จะทำให้ตัวเราขาวขึ้น

หรือถ้าเราอยากตัวดำ ก็เจาะ(หินสีดำ)โลกคนอื่นไปฆ่าเขาให้ได้ จะได้ร่างเนื้อและตัวก็จะดำลง

Edited by TonytonyChopper9, 06 September 2010 - 09:16 AM.