`

Jump to content

อยากรุ้ค่ะว่าทำไมสร้างรั้วไม่ได้อ่า

2 replies to this topic

#1 boiz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 07 January 2007 - 12:17 AM

:cry สร้างรั้วไม่ได้เลยค่ะต้องทำยังไงหรอค่ะ

ช่วยหน่อยน้า

แล้วอยากถามว่าสัตว์นี้ไม่ต้องเลี้ยงทุกตัวก็ได้ใช่ไหมค่ะ

แล้วตัวไหนเลี้ยงไว้แล้วดีๆบ้างค่ะ

รบกวนหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#2 JYD

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 07 January 2007 - 06:46 AM

สร้างยังไงล่ะครับถึงสร้างไม่ได้

ถ้าสร้างรั้วรอบกรอบพื้นที่ทั้งหมดเพื่อไม่ให้ sour เข้ามาล่ะก็ทำไม่ได้อยู่แล้วครับ

นอกจากจะไปล้อมรั้วพื้นที่ข้างในกันเอง

สัตว์ไม่ต้องเลี้ยงทุกตัวครับ เก็บตัวไหนก็ลองดูแล้วกันนะครับว่ามันมำอะไรได้บ้าง

ให้นม,น้ำผึ้ง,หรือสามารถล่อสัตว์อื่นที่เราต้องการให้เข้ามาได้ ก็เก็บเอาไว้

#3 xanyz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 07 January 2007 - 12:16 PM

ไม่ต้องเลี้ยงทุกตัวก็ได้ครับ แต่พอได้ตัวนึงมันก็อยากเห็นอีกตัวไปเรื่อยๆครับ
จนในที่สุดมีหมดทุกตัวแล้ว ที่ชอบก็ hippo, ช้าง, หมูบิน, จรเข้, เป็ด แล้วก็ galagoogoo น่ารักดีเหมือน pikachu เลย

อย่าไปสร้าวเลยครับรั้วน่ะ เสียเวลา