`
←  RPG Corner
Logo
»

White Knight Chronicle 2 =w="

Niya's Photo Niya 20 Aug 2010

ติดเนื้อเรื่องตอนต้นเรื่องของ ภาบ2อ่าครับคือว่า หาทางไปไม่เจออ่าครับ
ตอนที่ย้อนเวลามาที่ อณาจักร บารัลโดล เมื่อเข้ามาในเมือง บารัลโดล แล้วเข้ามาที่ทางลับตรงใต้สะพานใกล้ท่าน้ำเพื่อเข้ามาในทางระบายน้ำใต้เมือง บารัลโดล

หาทางเข้าไม่เจอ ผมเข้าใจว่าทางแถวร้านผสมของแต่ไม่แล้วก็ไม่มีอ่าไรอ่ะครับ มันอยู่ตรงไหนหรอฮะ

kumagift's Photo kumagift 20 Aug 2010

ก็ตรงที่มีผู้ชาย2คนยืนคุยกันนี่ครับ
ファビアン กะ ゴッドハルト
ข้างลำน้ำ

Niya's Photo Niya 20 Aug 2010

kumagift, on 20 August 2010 - 11:01 PM, said:

ก็ตรงที่มีผู้ชาย2คนยืนคุยกันนี่ครับ
ファビアン กะ ゴッドハルト
ข้างลำน้ำ
อ่าฮะเห็นสองคนนั้นแล้ว ครับ ว่าแต่ทางเข้าตรงไหนหรอครับ :o_worry: ทามไมหาไม่เจออยู่คนเดียวลบกวนด้วยครับ

kumagift's Photo kumagift 20 Aug 2010

ก็ตรงนั้นจะมีประตู 2 บาน
บานแรกจะมีหีบวางอยู่
ทางลับก็อยู่ตรงประตูอีกบานแหละครับ

Niya's Photo Niya 21 Aug 2010

อ๋อ ได้แล้วครับ ยังไม่ได้ ทำอีเวนต์ ที่เมืองของยูรินี่เอง ขอบคุณครับ

junkytk's Photo junkytk 23 Aug 2010

Niya, on 21 August 2010 - 12:18 AM, said:

อ๋อ ได้แล้วครับ ยังไม่ได้ ทำอีเวนต์ ที่เมืองของยูรินี่เอง ขอบคุณครับ

กะลังจะถามเลยว่าไปหมู่บ้านของยูริมารึยัง แต่ก่อนนั้นต้องคุยกะทหารทุกคนในเมืองบาลันโดลก่อนนะ