`

Jump to content

ขยายขอบเขตของพื้นที่สร้างยังไงครับ

8 replies to this topic

#1 hisoka481

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 06 January 2007 - 11:51 AM

ขยายขอบเขตของพื้นที่สร้างยังไงครับ แคบมากๆๆๆๆๆแคบจนเบื่อ... :ohno มันต้องทำอะไรก่อนเหรอครับถึงจะขยายไปสร้างนอกกรอบสี่เหลี่ยมได้

#2 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 06 January 2007 - 01:16 PM

มันจะขยายเองตาม level ของเราครับ ถ้า lv สูงขึ้นถึงระดับที่กำหนด มันก้อจะเพิ่มให้ครับ

ขยายครั้งแรกที่ Level 11 ถ้าจำไม่ผิดนะคับ :pray

#3 hisoka481

Posted 06 January 2007 - 01:39 PM

ทำยังไงเลเวลถึงจะเพิ่มล่ะครับ

ทำยังไงเลเวลถึงจะเพิ่มล่ะครับ

ขอบคุณมากนะครับที่มาตอบให้ ^^

#4 xanyz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 06 January 2007 - 02:04 PM

exp ได้เมื่อเจอสัตว์ใหม่ๆ =>เดินเข้าสวน =>กลายเป็นของเรา =>ปั๊มลูกครั้งแรก =>ปั๊มครบ 7 ตัว =>เปลี่ยนสี

ปลูกต้นไม้ =>ใส่ปุ๋ย =>ต้นไม้โต

#5 hisoka481

Posted 06 January 2007 - 03:38 PM

อ้อ ขอบคุณครับ

#6 JYD

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 07 January 2007 - 06:35 PM

ทำทุกอย่างใหม่ๆสำเร็จเลเวลก็จะเพิ่มครับ

#7 Mohigan

• Play Magazine

Posted 22 January 2007 - 10:26 AM

มันมีวิธีแต่ผมไม่ค่อยแน่ใจนะ คือว่าพอเริ่มเล่นใหม่จนเคลียพื้นที่เป็นสีเขียวหมดแล้ว ให้กดเซฟ แล้วออกมาสร้างสวนใหม่ (ตั้งชื่อใหม่) แล้วพอเข้าไปแล้วพื้นที่สวนของเราจะขนาดใหญ่กว่าเดิมเยอะเลย

ปล. ว่าจะไปลองทำอีกทีแต่จำได้คร่าวๆ ว่าประมาณนี้ละนะ :her

#8 JYD

Posted 22 January 2007 - 03:03 PM

View PostMohigan, on Jan 22 2007, 10:26 AM, said:

มันมีวิธีแต่ผมไม่ค่อยแน่ใจนะ คือว่าพอเริ่มเล่นใหม่จนเคลียพื้นที่เป็นสีเขียวหมดแล้ว ให้กดเซฟ แล้วออกมาสร้างสวนใหม่ (ตั้งชื่อใหม่) แล้วพอเข้าไปแล้วพื้นที่สวนของเราจะขนาดใหญ่กว่าเดิมเยอะเลย

ปล. ว่าจะไปลองทำอีกทีแต่จำได้คร่าวๆ ว่าประมาณนี้ละนะ :her

พื้นที่จะเพิ่มมากขึ้นเมื่อเราเลเวลสูงขึ้นครับ
ที่มันเป็นแบบนั้นอาจจะเป็นเพราะถ้าเล่นไปได้สักพักนึง
แล้วมาเริ่มเล่นใหม่เลเวลจะเท่าเดิมที่เคยเล่นไว้ครับ

#9 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 23 January 2007 - 11:39 PM

:wow จะได้แผ่นเกมส์แล้ว พรุ่งนี้ครับ :love