`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

Ǩ 鹵͹÷ ͧ PS3 ٪...

janeos's Photo janeos 25 Aug 2010

ความหมายเดียวกันครับ

xxxx's Photo xxxx 26 Aug 2010

เพื่อนๆ ที่เล่นได้ไม่กระตุก
test ให้หน่อยได้ไหมครับ ว่า
ถ้าดูจาก dreambox อย่างเดียว ไม่ได้ stream
เสียงมันขาดๆ หาย เป็นช่วง รึป่าว
ถ้าไม่เป็นแสดงว่า ต้องเป็นปัญหา ที่ dreambox
ของผมแน่เลย

ของผม ช่อง 111 เสียงมันขาดๆ หายๆ
ส่วนช่อง 112 113 ไม่มีเสียงเลยอ่ะ

sifer2002's Photo sifer2002 26 Aug 2010

View Postxxxx, on 26 August 2010 - 10:33 AM, said:

เพื่อนๆ ที่เล่นได้ไม่กระตุก
test ให้หน่อยได้ไหมครับ ว่า
ถ้าดูจาก dreambox อย่างเดียว ไม่ได้ stream
เสียงมันขาดๆ หาย เป็นช่วง รึป่าว
ถ้าไม่เป็นแสดงว่า ต้องเป็นปัญหา ที่ dreambox
ของผมแน่เลย

ของผม ช่อง 111 เสียงมันขาดๆ หายๆ
ส่วนช่อง 112 113 ไม่มีเสียงเลยอ่ะ

คงต้อง Flash ใหม่แล้วล่ะครับ
ของผมเคยเป็น คือ เสียงช่อง HD ไม่มาเลย ช่องอื่นปกติดี ( ทั้งๆีที่ งึกๆงักๆ ปล่อย HD มา คนอื่นดูได้ปกติ )
Flash ใหม่ หายเลย

numtaohuu's Photo numtaohuu 27 Aug 2010

View Postxxxx, on 25 August 2010 - 01:19 PM, said:

firmware กับ image นี่คนละอันกันใช่ป่ะคับ

อันเดียวกันครับ ผมเรียกผิดเอง ขอโทษทีครับ

puid's Photo puid 28 Aug 2010

ทำตามขั้นตอนแรกทุกอย่างแล้วครับ ลง zapstream ที่ดรีมบ็อกแล้ว
แต่เปิด VLC ที่คอมาพไม่มาครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไรครับ

pocket's Photo pocket 28 Aug 2010

มาขอรายงานว่า...

1.ด้วยวิธีเดียวกัน ถ้าหากไม่มี PS3 แต่ท่านมี TV รองรับระบบดู Media ผ่าน LAN เช่น Samsung 32B650 (ซีรี่ย์ 6)ที่ผมใช้อยู่ ก็รองรับการดู Dreambox Streaming ผ่าน Media Server เหมือนกันเลยครับ
วิธีการ Concept เดียวกัน เพียงแต่ TV ต้องรองรับด้วยเท่านั้น ซึ่งไม่ต้องเปิด PS3 ครับ... ใช้ TV เป็นตัวเล่น Streaming โดยตรงเลยครับ
วิธีทำคร่าว ๆ ก็ เปิด Dreambox เปิด PC เปิดโปรแกรม PS3 Media Server แล้วโปรแกรมมันจะแจ้งว่า เจอ TV ของเราเป็น Media Streaming ด้วย
แล้วก็ไปเลือก Source ที่ TV ของท่าน เป็น Media Streaming ครับ จากนั้นก็ให้เลือก Folder วิธีเดียวกันกับการดูบน PS3 เลยครับ
อ้อ TV ท่านต้อง Set Network เสียบสาย Lan ให้เรียบร้อยด้วยนะครับ สำคัญคือ ต้องทำให้ PS3 Media Server เจอ TV เราเป็น Media Streaming Support เหมือนเจอ PS3 ครับ
และแน่นอน ดูช่อง HD ได้แหล่ม ชัดเจนดีครับ แต่มีปัญหากับการดูช่องธรรมดา ที่ภาพมาเล็กไปครับ (น่าจะเป็นแล้วแต่รุ่นทีวีที่รองรับ)

2.ผมทดลองเอาไปดูบน PSP ด้วย!!! ด้วยวิธีทำ Remote Play กันระหว่าง PS3 กับ PSP ครับ ซึ่งก็ดูได้เหมือนกัน แต่ไม่อยากแนะนำครับ สงสารเจ้า PSP อ่ะ
วิธีทำก็ หลังจาก Set จนดูบน PS3 ได้แล้ว ท่านก็ใช้ PSP ของท่าน มาทำการเชื่อมต่อผ่าน Wifi กับ Remote Play กันครับ แล้วก็ Control PS3 ผ่าน PSP
แล้วก็ใช้เจ้า PSP เข้าไปเลือกดูด้วยวิธีปกติที่ทำบน PS3 เท่านี้ท่านก็สามารถดูบน PSP ผ่าน Wifi ในบ้านแล้วครับ คุณภาพของภาพที่ได้ก็จะลดลงเล็กน้อย แต่ก็ยังชัดเจนอยู่ครับ

Posted Image Posted Image
Edited by pocket, 28 August 2010 - 12:54 PM.

shafe2u's Photo shafe2u 28 Aug 2010

บางครั้ง ดูช่อง hd แล้ว ps 3 ค้างอ่ะครับ ปิดแล้วเปิดใหม่ ก็ใช่ได้เหมือนเดิม ps3 ผมมีปัญาหาป่าวอ่ะครับ

Mr.Krajork's Photo Mr.Krajork 28 Aug 2010

ช่วงนี้ดูไม่ไดแล้วอ่ะ
corrupt ตลอดเลยมีวิธีแก้มี้ยครับ :sorry3:

Good........'s Photo Good........ 04 Sep 2010

ผมใช้ Xbox360 ถึงขั้นตอนสุดท้ายมันไม่ขึ้น Mplayer (ดูในโฟสเดอร์ Dreambox ไม่มี Mplaye เลย)ผมถาม sever แล้ว มีช่อง HD เปิดไปเจอช่องแล้ว มีแต่เสียงไม่มีาพ
1.ผมทวนขึ้นตอนทุกขั้นตอนแล้ว ไม่มีอะไรผิดพลาด รัน zapstream ใน DBแล้ว แก้ WEB.conf ใส่ ip ตรงแล้ว
2.ลง K-Lite ใหม่แล้ว
3.ลง pms-setup-windows-1.10.51.exe ใหม่แล้วก็ไม่ได้

ผมทำยังไงก็ยังไม่ได้อยู่ดี :confuse: อยากดูมากๆครับ :sorry3: รบกวนด้วยนะครับ :help:

ͻŻ's Photo ͻŻ 05 Sep 2010

View PostGood........, on 04 September 2010 - 05:17 PM, said:

ผมใช้ Xbox360 ถึงขั้นตอนสุดท้ายมันไม่ขึ้น Mplayer (ดูในโฟสเดอร์ Dreambox ไม่มี Mplaye เลย)ผมถาม sever แล้ว มีช่อง HD เปิดไปเจอช่องแล้ว มีแต่เสียงไม่มีาพ
1.ผมทวนขึ้นตอนทุกขั้นตอนแล้ว ไม่มีอะไรผิดพลาด รัน zapstream ใน DBแล้ว แก้ WEB.conf ใส่ ip ตรงแล้ว
2.ลง K-Lite ใหม่แล้ว
3.ลง pms-setup-windows-1.10.51.exe ใหม่แล้วก็ไม่ได้

ผมทำยังไงก็ยังไม่ได้อยู่ดี :confuse: อยากดูมากๆครับ :sorry3: รบกวนด้วยนะครับ :help:

ถ้าดูด้วย VLC บน PC ดูได้รึเปล่าครับ ถ้าได้ก็อาจจะเป็นที่การ setup PS3MediaServer ลองดูที่ กระทู้นี้ ครับ

แต่ถ้าเป็นปัญหาของ 360... ผมจนปัญญาจะช่วยครับ ผมไม่มี 360 :o_worry:

แต่ถ้าดูด้วย VLC ไม่ได้ตั้งกะแรก ก็น่าจะเป็นที่ dreambox ครับ คงต้องรอท่านอื่นมาช่วย

อ้อ mplayer เป็นชื่อ transcode engine ครับ ไม่เกี่ยวกับ dreambox แต่อย่างใด

Gobkero's Photo Gobkero 06 Sep 2010

* ล่าสุดดูเหมือนว่าการพอร์ตไปยัง android จะสำเร็จแล้วนะครับ แต่ขอรอให้มีโพสหรือข่าวยืนยันก่อนนะครั อย่าเพิ่งดีใจกันก่อนเน้อครับ

https://spreadsheets...many=true#gid=0

terry123's Photo terry123 06 Sep 2010

^^
^^

ผิดมาู้ครับ อิอิ :o_shame:

smookybite's Photo smookybite 19 Sep 2010

ทำได้แว้ว สุดยอด ขอบคุณมากๆ

nonchanat's Photo nonchanat 20 Sep 2010

ของผมมีอาการดังนี้ครับ

คือดูได้ครับแต่ะาพจะเบลอเป็นระยะประมาณ 5-8 นาทีต่อครั้งครับ

ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ หรือว่ามันเป็นปรกติครับ

หรือว่าดูไหลลื่นปรกติตลอดเวลาครับ

thekengs's Photo thekengs 22 Sep 2010

ส่วนของผมมีปัญหาตรงที่สตรีมหนังที่อยู่บนเครื่องคอมได้ดูได้ลื่นครับ

แต่ช่อง2Hd ดันมีปัญหาครับ บางครั้งขึ้น คอรัฟไฟล์ บางครั้งบอกไม่ซัพพอร์ท(ก็เคยดูได้อะจะไม่ซัพพอร์ทได้ไงนิ)

บางครั้งก็ดูได้ลื่นจนบอลจบก็มีนะ แต่บ่อยครั้งมันดูไม่ได้อะครับ

อยากทราบว่ามันเป็นสาเหตุจากอะไรครับ

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมาจากเน็ทครับ ใครก็ได้ช่วยผมด้วยคร้าบบบบ

nonchanat's Photo nonchanat 25 Sep 2010

ไปเจอวิธีแก้ าพจะเบลอเป็นระยะแล้วครับ :act_right:

ลองไปดูน่ะครับ เผื่อใครมีอาการเหมือนผม

http://forum.thaidvd...pic=151177&st=0

naiboy's Photo naiboy 26 Sep 2010

View Postnonchanat, on 25 September 2010 - 10:25 AM, said:

ไปเจอวิธีแก้ าพจะเบลอเป็นระยะแล้วครับ :act_right:

ลองไปดูน่ะครับ เผื่อใครมีอาการเหมือนผม

http://forum.thaidvd...pic=151177&st=0

แก้ได้ตามกระทู้นี้เลยครับ

แต่แอบงงนิดๆที่ไปเปิดไฟล์ config มาแล้วเจอาษาต่างดาว

ผมไม่ไต้สนใจลบทิ้งไปแล้วใส่ตามเจ้าของกระทู้ไป ทีเดียวเนียนเลยครับ

จากเดิมกระตุกทุก30วิ เหลือ5-6นาทีครั้งครับ

:eiei2:

evilprince's Photo evilprince 16 Oct 2010

ถามหน่อยค้าบบ ... ถ้าดู Stream ผ่าน VLC ไหลลื่นมาก ๆ แต่พอเล่นใน PS3 กลับค้างแล้วทำให้ Stream ผ่าน VLC พลอยค้างไปด้วย

งงเลย หาทางแก้ ยังไงดี

Moonshine's Photo Moonshine 22 Oct 2010

ลองทำแล้วดูได้ครับ ชัดเจนดี แต่เนื้อที่ใน ps3 ค่อย ๆหายไปทีละน้อย มันเข้าไปอยู่ตรงไหนของ ps3 จะได้ตามไปลบครับ

nontawat233's Photo nontawat233 24 Dec 2010

xtreamer pro สามารถทำได้มั้ยครับ