`
←  RPG Corner
Logo
»

ff13 ǹԴԪ 62 ѺѺѹҷ...

kem's Photo kem 11 Aug 2010

นั่งสู้มิชชั่น 62 มาทั้งคืนแล้ว ยังไม่ชนะเลยครับ
มีคำแนะนำบ้างไหมครับ
ควรใส่เครื่องประดับแบบไหน
ว่าควรเซตโรลยังไง
ใช้ comหรือ rav จะสร้างความเสียหายได้มากกว่ากัน

หรือควรไปเก็บเลเวลก่อน
เพราะโรลเลเวลผมเต็มแค่ 3 สายหลักแล้วสายเสิรมพึ่งขึ้นมาได้ปลายๆแค่สายเดียว
มีอาวุธสดยอดแค่ของฟางคนเดียว

นั่งเล่นมาดีสุดคือเลือดศัตรูเหลือ 5 หมื่น
หลังจากนี้ตีมันไม่ทันแล้ว

ตีเต่าทั้งคืนไม่ได้ trap เลย :o_shout:
แถมเสียเวลากับมิชชัน 62 64อย่างละครึ่งคืน
ยังดีปราบ 64 ลงไปได้ไม่งั้นนอนไม่หลับ

ขอบคุณคนที่เข้ามาตอบด้วยนะฮะ

neopeax's Photo neopeax 11 Aug 2010

ใช้ลัคกี้เบรค เลยครับ เบรคปุ๊บบาเรียหายปั๊บ
3 สายหลักเต็มแล้ว น่าจะพอสู้ได้สบายๆ
จัดโรล ผมจัดแบบธรรมดาทั่วๆไปนี่แหล่ะ
แต่ใช้ไอเทมบัฟตัวเองเข้าไปสู้ก่อน

joah's Photo joah 11 Aug 2010

ดูตาม youtube ช่วยท่านได้

Q~A~Z's Photo Q~A~Z 11 Aug 2010

ถ้าอัพครบ5สายแล้วนะครับ ใช้ของบัฟเราก่อนสู้ พอเริ่มสู้ก็บัฟมัน แล้วก็ rav rav rav ให้มันเบรคพอเบรคก็ com com com ใกล้ตายก็healแหลก เล่นทีละตัวครับไม่ยาก แล้วก็ไปลุยเต่ายักษ์ long gui ต่อเลย

Nero's's Photo Nero's 13 Aug 2010

Mission นี้ บอกตามตรงครับว่าผมเล่นตั้งแต่ 20.00 น. ได้ 5 ดาวเวลา 03.00 น. นั่งเล่น นั่งรีสตาร์ทไป 6 ชั่วโมงครับ แนะนำให้อัพสเตตัสให้เต็ม HP เยอะ ๆ (เน้นฮิวแรง ๆ) เวทจากศัตรูมันแรงมาก บางครั้งทีเดียวเราตาย จะเก็บด่านนี้ต้องเตรียมตัวมาดีครับ สเตตัส และอาวุธ
(แนวทางครับ ไม่รู้จะแนะนำยังไง)
Edited by Nero's, 13 August 2010 - 01:16 PM.

kem's Photo kem 14 Aug 2010

ได้ 5 ดาวแล้วฮะ
ตอนนี้เหลือถ้วยปราบรอนกุย
กับเครื่องประดับครบ
หวังว่าอีกไม่นานจะได้มีชื่อในกะทู้แพลตบ้างแล้ว
Edited by kem, 14 August 2010 - 12:37 PM.

Nero's's Photo Nero's 14 Aug 2010

kem, on 14 August 2010 - 12:36 PM, said:

ได้ 5 ดาวแล้วฮะ
ตอนนี้เหลือถ้วยปราบรอนกุย
กับเครื่องประดับครบ
หวังว่าอีกไม่นานจะได้มีชื่อในกะทู้แพลตบ้างแล้ว

:congrat: