`

Jump to content

ͧ Harddisk ˹¤Ѻ !!!!

• You cannot reply to this topic
2 replies to this topic

#1 ridridridrid

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 10 August 2010 - 12:48 AM

คือวันนี้พึ่งยกคอมไปซ่อมที่ร้านมาเนื่องจากเจอปัญหา เล่นๆอยู่แล้วจอฟ้าบ้าง

เปิดแล้วขณะบูตเครื่องจอค้างไปเลย ต้องรีสตาทกันอีกรอบ

เลยลองยกไปให้ร้านลงวินโดวใหม่ ร้านบอกว่า harddisk กำลังจะเน่าแล้ว

ต้องเปลี่ยนใหม่ 320gb 1800บาท แต่เห็นในเน็ตขาย 1TB 2300 บาทพร้อมไส้hi-def เต็มลูก

เลยอยากจะถามว่าผมควรจะเอาแบบไหนดีครับ

ปล.ถ้าผมเอา 1tb พร้อมไส้มา มันจะต้องลบให้มีที่ว่างก่อนรึเปล่าครับ

แล้วพวก hi-def นี่มันจะดูยังไงครับ ผ่านโปรแกรมแล้วดูได้เลยรึเปล่าครับ

ว่าจะเอามาต่อ ทีวี full hd แต่ต้องแปลงสาย dvi->hdmi ก่อนรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

#2 Xpert

¹

• High Royal Executive Members

Posted 10 August 2010 - 01:21 AM

เอา 1TB ซิครับ ตัวเลือกแรกแพง over มากๆ

ส่วนต้องเผื่อหรือไม่ ต้องคุยกับคนขายครับว่าเค้าแบ่งยังไงแบบไหนมาให้ ถ้าเอามาลงวินโดวส์เองก็ให้เค้าแบ่งเป็นสองไดรฟ์หรือมากกว่านั้นมาให้เลย โดยเผื่อไดรฟ์ C: ว่างไว้ให้เราลงวินโดวส์ครับ ส่วนเรื่องไฮเดฟ ถ้าการ์ดจอคุณไม่มี HDMI ก็ต้องแปลงสายตามนั้นครับ เสียงก็ต้องต่อแยกอีกทีนึงด้วยเหมือนกัน

Edited by Xpert, 10 August 2010 - 01:22 AM.

#3 TanK

Legal Officer

• Royal Executive Members
  • Interests:Movie Games and Travel

Posted 12 August 2010 - 04:15 PM

HDD PC 500 G ราคาไม่เกิน 1,500 แล้วนี่ครับ