`
←  Viva Pinata
Logo
»

เรื่องเซฟอ่ะค่ะ

boiz's Photo boiz 05 Jan 2007

เราเซฟไม่เป็นอ่า

ช่วยอธิบายตั้งแต่เซฟจนถึงโหลดไหม่อีกทีหน่อยน่ะค่ะ

เพิ่งเริ่มเล่นงงๆไปหมดเลยอธิบายเป็นรูปภาพจะชัดเจนกว่าค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ :cry เล่นไปหลายทีแล้วม่ายเหงจาเซฟหั้ยเลย

ขอบคุณค่ะ

xanyz's Photo xanyz 05 Jan 2007

1.กดปุ่ม X กลางจอยเพื่อสร้าง profile สำหรับ save แล้วเลือกใช้อันนั้น
คือเครื่องมี harddisk หรือเปล่าครับ
2.เล่นได้แล้วไปตามขั้นตอนยังไงก็ต้อง save ได้ไม่งั้นก็เล่นไม่ได้

boiz's Photo boiz 05 Jan 2007

โคบเพลิง ซื้อได้จากหนัยหรอค่ะ

vitty's Photo vitty 05 Jan 2007

เข้าไปเมนู ----> Village ------>Costolot's General Store ตัวผู้หญิงข้างบนครับ
เข้าไปดูในหมวด Garden Items ราคา 132 ซื้อได้เมื่อ lv3 ขึ้นไปครับผม :numairu:

somyos's Photo somyos 06 Jan 2007

:shame :shame มีหญิงมาอีกแย้ว

supernamax's Photo supernamax 01 Feb 2007

คบเพลิง ซื้อ ที่ผมก็ได้ ครับ อยาก ตอบ

daonua's Photo daonua 26 Aug 2007

ลา ลา ลา ลู ลา ลู ลา เล่
ลา ลา ลา ลู ลา เล่
อี ร๊อก ก๊อก เก๊ก
มันแปลกจริงๆ
ดูสินั่นลิง เอ้านั่งตีฉิงฉับๆ
เข้าหมาแสนซือลุกขึ้นมาขยับ
เจ้าแมวร้องรับรื่อนเริงเรงบำ

:explain