`
←  Gears Of War 3
Logo
»

เล่าสู่กันฟังครับ

nerv's Photo nerv 05 Jan 2007

ตัวผมนั้นได้ซื้อ Xbox360 มาประมาณ เดือนกว่าๆครับ ก็ได้เกิดกิเลสอยากลองออนไล ตามที่ได้อ่านในบอร์ดดูบ้าง

หลังจากนั้นก็ได้ทำการมั่วอยู่กับการต่อสายต่างๆ + กับการเซตค่า IP ปรากฎว่ามันใช้ได้ครับ :numairu: แต่พอไปดูส่วน

ของสมาชิกมันเป็นแค่ Silver :cry ผมก็กระวนกระวายอยู่พักหนึ่ง ( เพราะอยากเล่นจัด ) ก็จำได้ว่ามีคนในบอร์ดที่ขาย

บัตรเติมเวลา Xbox ก็เลยจัดแจง "ค้นหา" ก็ได้พบกับเหยื่อครับ คุณ tehmujin นั่นเอง ผมก็ได้ติดต่อขอซื้อ Live 3 เดือน

เป็นที่เรียบร้อย ตอนบ่าย แต่กว่าผมจะได้กลับบ้าน 4 ทุ่ม :cry2

พอกลับมาถึงบ้าน น้ำ เนิ้ม ไม่อาบอ่ะครับ จัดแจงเปิดคอม ต่อสาย เปิดเอาโค้ด Live 3 เดือน แล้วก็ Add friend list

ครับ ผมแอดไปได้ประมาน 10 กว่าชื่อเองครับ บางคนก็เต็มเลยแอดไม่ได้บ้าง ที่ผมแอดไปก็มี คุณ DraKenZ 360,

Perkun 360, ohnut7, HubHab, Pasaniva26 ( จริงๆมีอีกแต่ขี้เกียจพิมพ์อ่ะครับ :her ) หลังจากนั้นผมได้คุยกับคุณ

DraKenZ 360 ครับ ปรากฎว่าตัวไมค์ผมเสียบไม่แน่น ได้ยินเสียงคุณ DraKenZ 360 ออกทีวีเลย :ah ผมก็พยายามพูด

แต่ก็ไม่สามารถตอบโต้กลับไปได้ ( เพราะเสียบไมค์ไม่แน่น ) แต่ก็แก้ไขได้เรียบร้อยครับ ได้ถามคุณ DraKenZ

ไปได้นิดหน่อย ต่อจากนั้นอีกซักพัก คุณ DraKenZ ก็ได้ชวนผมเข้าไปเล่น GOW ครับ จิงๆผมเล่นไม่เก่งเลยครับไปเป็นตัวถ่วง

ทีมชัดๆ + ไม่สามารถสื่อสารกับคนในทีมได้เลย :ohno :jark แต่ทุกคนนิสัยดีกันหมดครับ ( มีคนฟัง Hiphop ตอนเล่น

ด้วยครับ :555 ) ทีมผมมี คุณ na2577077, lov360DGO, YLO, และผม Valkyrieva อ่านว่า วาลคีรี่วา หรือจะอ่านว่า

วาล ขี้หลี หวะ ก็ได้ครับ :cry ผมชื่อแบงค์ นะครับเรียกแบบนี้จะง่ายกว่า ( แต่อาจจะซ้ำได้ ) ส่วนอีกทีมผมจำชื่อไม่ได้แล้ว

ขออภัยด้วยนะครับ :kanoiyom

ก็สนุกมากครับกับการออนไลครั้งแรก แม้จะไม่ได้คุยกับใครก็ตาม ผมเล่นไม่ค่อยเก่ง + มั่วๆนิดหน่อย ถ้าเมื่อวานไปยิงพวก

เดียวกันเองผม ต้องขอโทษด้วยนะคร้าบบ

Galith's Photo Galith 05 Jan 2007

ไม่ค่อยเก่งนี่หัวอกเดียวกันครับ ยังไงเล่นก็ชวนผมด้วยนะ DeSinHunter add เลยครับ ผมก้พึ่งเล่นได้ไม่กี่ครั้งเอง

ohnut7's Photo ohnut7 05 Jan 2007

ไว้มาเล่นกันครับ สนุกๆ ^^ แต่ห้ามยิงผมนะ แง่มๆ ระวังคุณข้างบนอ่ะ ชอบแอบเลื่อย " ท่านฟอร์ด เลื่อยทองคำ "

royviter's Photo royviter 05 Jan 2007

มาเล่นกันเน่อ ผมก็ไม่ค่อยเก่งเหมือนกันครับ :numairu:

เอ่อ ระวังคนข้างบนด้วยนะครับ "ท่านนัท เลเซอร์ทะลวงไส้" ครับ :cry2

Silversmoke's Photo Silversmoke 05 Jan 2007

แอดผมด้วยครับ passionsmoke ผมอ่ะ ออ่นของจริง เหอะๆๆๆๆ

Fat Evil's Photo Fat Evil 05 Jan 2007

:her ผมยังเดินติดนู้นตินนี่ อยู่เลย ถ้าเห็นผมถือไอติม จากร้าน น้อง na256 ไปๆมาๆก็อย่าพึ่งยิงผมนะ แค่เดินถือไอติมเองไม่น่ากลัว :numairu:
Edited by Fat Evil, 05 January 2007 - 12:20 PM.

SiR's Photo SiR 05 Jan 2007

ผมกระโดดม้วนตัวไปให้ยิงเลยฮะ

กดผิด :her

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 05 Jan 2007

มามะ มาจอยกัน จอยกัน

DraKenZ 360's Photo DraKenZ 360 05 Jan 2007

ขนาดเล่นใหม่มะวานยังฆ่าเรียบเรยครับถ้าปล่อยไว้นานๆคงหน้ากัวน่ะ หึหึ :aha:

Bigpao's Photo Bigpao 05 Jan 2007

DraKenZ 360, on Jan 5 2007, 02:30 PM, said:

ขนาดเล่นใหม่มะวานยังฆ่าเรียบเรยครับถ้าปล่อยไว้นานๆคงหน้ากัวน่ะ หึหึ :aha:

เห็นด้วย :explain

sillycabon's Photo sillycabon 05 Jan 2007

แล้วมาเล่นด้วยกันนะครับ ผมก็เพิ่งจะหัดเล่น :eiei

PingKo's Photo PingKo 05 Jan 2007

เพิ่งหัดเล่นเองครับ รบกวน สอนด้วยนะ แอดมาเลย