`
←  RPG Corner
Logo
»

resonance of fate terminal ѹ...

nuhnuh's Photo nuhnuh 03 Aug 2010

ที่บอกให้ใช้ hex สีๆทำให้พลังงานเต็มนี่...ทำไงอ่ะครับ แล้วลิงค์ข้ามระหว่างชั้นยังไงหรือครับ :o_worry:

junkytk's Photo junkytk 03 Aug 2010

nuhnuh, on 03 August 2010 - 03:30 PM, said:

ที่บอกให้ใช้ hex สีๆทำให้พลังงานเต็มนี่...ทำไงอ่ะครับ แล้วลิงค์ข้ามระหว่างชั้นยังไงหรือครับ :o_worry:

ให้เอา hex ที่เป็นสีเดียวกันมาต่อกันให้ครบกับจำนวนที่เค้าบอกไว้อ่ะครับ ดูได้ที่สเตชั่นนั้นๆครับ แต่ละสเตชั่นจะไม่เท่่ากัน
การลิงค์ข้ามระหว่งชั้นนี่ต้องเอา hex นี่ต่อกันไปเรื่อยๆแล้วไปวางทับตัวลิฟท์อ่ะครับ แล้ว hex ของลิฟท์นั้นก็จะกลายเป็นสีเดียวกับ hex นั้นด้วย
แต่น่าจะได้เฉพาะลิฟท์ตัวเล็กนะครับ ตัว main elevator ไม่แน่ใจว่าทำได้ป่าว

BoyZilla's Photo BoyZilla 03 Aug 2010

ที่ terminal จะบอกไว้ใช้กี่อันเช่น 0/30 ก็ ใช้ 30 อัน เราก็ใช้ hex สีทำพื้นให้เป็นสีเดียวกับที่ terminal ต่อๆกันให้ครบ 30 ช่องครับ
ส่วน ลิ้งข้ามชั้นก็ คือ ลาก hex สี นั้นๆ เข้าลิฟท์ไปเลย แล้วไปอีกชั้นนึงลาก hex สีเดียวกันต่ออกไป ลิ้งค์ได้เฉพาะ ลิฟท์เล็กนะครับ ชั้น 1-3 , 4-6 , 7-9 , 10-12 ประมาณนี้อะครับ คอร์ลิฟท์ ลิ้งค์ไม่ได้

Joey4D's Photo Joey4D 05 Aug 2010

แนะนำว่าใช้ link terminal 4-6 ก็พอครับ เพราะของใช้ทำอาวุธเก็บจาก Arena ได้หมด

พอ chap5 ก็ฟาร์มสีเขียวตรงนี้ได้ แถมมีโอกาสได้ rare material shard ด้วย ว้าวๆๆ

ตอนผมเล่น chap4 ฟาร์มสีเหลือง เอา rare drop กับ item * 2 มาให้ถึงจุดในวีดีโอ

พอ chap5 ก็ฟาร์มสีเขียวเลย
ถ้าไม่เบื่อซะก่อน ต้องมีสีเขียวประมาณ 110 อัน (ทะยอยก็ได้นะ) มันจะพอให้ลากชั้น 4-6 ครับ

ปล. ที่ปั๊ม LV ผมแนะนำ Arena rank 20-3 อัปปืนกล ใส่กระสุนเยอะๆ แล้วก็ใช้กระสุน Hallow อัด gold jewel
ควรปั๊มที่ chap9 หรือ 10 ก็ได้ เพราะจะได้ exp trainer และ link exp * 1.5 ได้แล้ว
โดยคนยิงอยู่หลังเพื่อนอีกสองคนเล็กน้อย เพื่อให้ gold jewel มันตีตัวหน้า เราก็ชาร์ตได้สุดๆ
ผมยืนยิงชาร์ตได้ 15.3 เท่า
ก็เฉลี่ยที่ 150 ต่อนัด * 29 ครั้งครับ (ใช้ที่ใส่กระสุนของที่ได้จาก rare material) ได้ exp ประมาณ 5-60,000
ตอน Lv50-75 - 750,000 ยิงประมาณ 12-13 ครั้ง
ตอน LV75-100 1,000,000 ยิงประมาณ 20 ครั้ง
โดยใส่ accessory 1. exp trainer 2. Auto-trigger
แค่กด x x วงกลม แป๊บเดียว lv ขึ้นเอา ขึ้นเอา (ดูทีวีไป เล่นไปยังได้เลย)
เอาให้คนถือปืนกล ได้ full scratch 100% กับ stun 100% ก็เป็นเทพแล้วครับ ถ้า V จำชื่อเต็มไม่ได้ (ผมเรียก V L Z แทน) จะได้ที่ lv96 ครับ
ผมเล่นไป 55 ชม. อยู่ chap12 เอง (แต่ทุกตัว lv100 อัป หุๆๆ) มีอะไรก็ถามได้ เพราะตอนนี้ก็เล่นอยู่ติดงอมแงม กำลังเก็บเหรียญทำ กล้องส่อง 3 อัน ให้กับปืน 3 กระบอก หุๆๆๆ

ปล. 2
ที่ Arena มี 40-3 ให้ scrapped weapon tk อันนี้สำคัญ เพราะถ้าไม่เก็บตรงนี้ ก็ไปเก็บที่ never land เลย ผมเก็บไว้ 5 อัน จริงๆใช้ทำของแค่ 3 อันก็พอ แต่เผื่อไว้สอง ฮ่าๆๆ