`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ͺ蹹Դ֧ѺѺSC II

ٴ's Photo ٴ 27 Jul 2010

ใครคิดมั่งครับว่ามันทำPackageออกมาได้ห่วยบรรลัยเลยอ่ะครับ
ถึงไม่ใช่Collector Edition ก็จริงแต่แหม ตั้ง2500
กล่องเล็กมากถึงมากที่สุด ที่ไม่ชอบที่สุดก็ตรงที่แผ่นใส่ซองกระดาษมาเนี่ยแหละ :o_angry:
คือ งงเลย ทำไมมันดูไม่สมกับราคา 2500เลยอ่ะ
กล่้องCompact Discซักกล่องมันจะตายไหม?
Warcraft 3 599บาทไทย ยังดูดีมากกว่านี้เลยอ่ะครับ
แปลกใจเฉยๆที่ึปกติเกมของค่ายนี้ทำออกมาแล้วน่าเก็บมากๆๆ
แต่เกมนี้ทำไม? :cry:

ส่วนDog-Tag กับเสื้อไม่ขอบ่นละกันครับ ได้มาฟรี ตัวหยั่งกะควายได้ไซส์Mมาก็โอเค แขวนเฉยๆก็ได้วะ :o_cry2:

Xpert's Photo Xpert 27 Jul 2010

เดี๋ยวนี้เกมกล่องทั่วไป ทำดีๆ แบบเมื่อก่อนหายากมากแล้วละครับต้องทำใจ จะหาคู่มือหนาๆ ห้าสิบหกสิบหน้าพิมพ์สี่สีก็หายากเต็มทน (ยังมีค่าย THQ มั๊งที่ยังพอเห็นอยู่บ้าง)

ถ้าแบบมีกล่องต้องโซนยุโรปครับ (ของอเมริกาก็ใส่ซองครับ)

GamerJr.'s Photo GamerJr. 27 Jul 2010

ทำใจครับ เน้นเล่นเกมให้สนุกดีกว่า

krt's Photo krt 27 Jul 2010

ผมว่าสวยออก แต่จริงๆ ถ้าใส่ของมาแค่นี้ น่าจะทำกล่องกระดาษบางๆ เท่ากล่อง ps3 จะสวยมาก

RiderXYG's Photo RiderXYG 27 Jul 2010

เอาหน่าครับ ที่แพง เพราะ มาเปิดเซิฟส์ที่สิงคโปร์ เพื่อนคนเอียเชียเล่นจะได้ไม่แลค :cat_yes:

ٴ's Photo ٴ 28 Jul 2010

View Postkrt, on 27 July 2010 - 11:37 PM, said:

ผมว่าสวยออก แต่จริงๆ ถ้าใส่ของมาแค่นี้ น่าจะทำกล่องกระดาษบางๆ เท่ากล่อง ps3 จะสวยมาก

ถูกเลยครับ เหมือนBFBC2ของPC สวยดีอ่ะผมชอบ :wow2:

Ducati999's Photo Ducati999 28 Jul 2010

แบบ ff13 jp เป็นตำนาน :o_cry2:

omunize's Photo omunize 28 Jul 2010

โหลดบิตมาเล่นแคมเปนพอ :love2:

~Dante~'s Photo ~Dante~ 28 Jul 2010

เอ้อไปเห็นคนรีวิวแล้วดันไม่มีกล่องมาให้ซะงั้นงงเหมื่อนกันนะเนี่ย :o_worry:

พูดถึงwarcraft3จำได้สมัยก่อนผมซื้ออิมพอทเลยราคา1000กว่าบาทผมว่าตอนนั้นก็แพงแล้วนะ

โหมาเจอตอนนี้มันโดดไปไวจริงๆ :afraid:

nakharin's Photo nakharin 28 Jul 2010

เนตไทยเข้าสิงคโปร์แลคกว่าเข้าอเมริกาหรือญี่ปุ่นนะครับ

ผมเจอมาหลายเกมแระ ยุโรปก็เหมือนกัน

coupe's Photo coupe 28 Jul 2010

View Postnakharin, on 28 July 2010 - 03:50 AM, said:

เนตไทยเข้าสิงคโปร์แลคกว่าเข้าอเมริกาหรือญี่ปุ่นนะครับ

ผมเจอมาหลายเกมแระ ยุโรปก็เหมือนกัน

ไม่ใช่เกมนี้แน่นอน 1เกม

silapakorn's Photo silapakorn 28 Jul 2010

แพงเพราะ battle.net ครับ ไม่ใช่แพงเพราะกล่อง กล่องห่วยก็ถือว่าเสมอตัว

tully's Photo tully 28 Jul 2010

แพคเกจไม่คุ้มราคาจริงๆ ด้วย
มองแง่ดี ... พวกซื้อแบบโหลด ราคาพอกัน ... แม้แต่กล่องยังไม่ได้นะ

gnilwob's Photo gnilwob 28 Jul 2010

Blizzard เค้าเปลี่ยนกลยุทธ์มาขายแบบ digital download ครับ
box ที่ให้ เหมือนแถมให้นะครับ

digital download กับ box ราคาเท่ากัน

xenia's Photo xenia 28 Jul 2010

แต่ digital ไม่มีวันหาย ไม่มีวันแผ่นพัง โหลดได้เรื่อยๆใช่ป่ะ
สงสัยว่าเกมส์ pc สมัยนี้แผ่นแท้ยังต้องใส่แผ่นเล่นตลอดเหมือนเมื่อก่อนป่ะครับ ไม่ได้เล่นนานมั่กๆ
แล้วยังงี้พวก d/l ล่ะ จะหาแผ่นจากไหนมาใส่ เอ๊ะหรือต้องใส่แผ่นเปล่า

krt's Photo krt 28 Jul 2010

View Postxenia, on 28 July 2010 - 09:52 AM, said:

แต่ digital ไม่มีวันหาย ไม่มีวันแผ่นพัง โหลดได้เรื่อยๆใช่ป่ะ
สงสัยว่าเกมส์ pc สมัยนี้แผ่นแท้ยังต้องใส่แผ่นเล่นตลอดเหมือนเมื่อก่อนป่ะครับ ไม่ได้เล่นนานมั่กๆ
แล้วยังงี้พวก d/l ล่ะ จะหาแผ่นจากไหนมาใส่ เอ๊ะหรือต้องใส่แผ่นเปล่า

-ไม่หายครับ มันจะเอา serial ผูกไว้กะ account battle.net เลยถ้าไม่ทำ acc หาย

-ไม่ต้องใส่แผ่นครับ แต่ต้องต่อ net ตลอดเวลา

-สมัคร acc เสร็จ จะเจอหน้า web ให้โหลด client เลย

ปล. server เมนู ต่างๆ แหล่มมากๆ

xenia's Photo xenia 28 Jul 2010

View Postkrt, on 28 July 2010 - 10:08 AM, said:

-ไม่หายครับ มันจะเอา serial ผูกไว้กะ account battle.net เลยถ้าไม่ทำ acc หาย

-ไม่ต้องใส่แผ่นครับ แต่ต้องต่อ net ตลอดเวลา

-สมัคร acc เสร็จ จะเจอหน้า web ให้โหลด client เลย

ปล. server เมนู ต่างๆ แหล่มมากๆ

ไม่ต้องใส่แผ่นครับ แต่ต้องต่อ net ตลอดเวลา
แล้วถ้าเนตต่อไม่ได้นี่ ก็เข้าเกมส์ไม่ได้เลยหรอครับเนี่ย(ทั้งแบบกล่อง และsteam)

krt's Photo krt 28 Jul 2010

View Postxenia, on 28 July 2010 - 11:06 AM, said:

ไม่ต้องใส่แผ่นครับ แต่ต้องต่อ net ตลอดเวลา
แล้วถ้าเนตต่อไม่ได้นี่ ก็เข้าเกมส์ไม่ได้เลยหรอครับเนี่ย(ทั้งแบบกล่อง และsteam)

เมื่อกี้ลอง เปิดเครื่อง จอแรกทิ้งไว้ มันบอกว่า net หลุดจาก battle.net มันเลยถามว่าจะเล่นแบบ offline ไหม

ถ้าอย่างนี้ น่าจะได้ครับ ไม่มีปัญหา

proskuneo's Photo proskuneo 28 Jul 2010

เหมือนมันต่อเน็ตตลอดเวลาเลยนะครับ เล่นๆอยู่ดีๆก้หลุดให้ sign in ใหม่ตลอด
แล้วนี่แครคเกมกันได้รึยังแบบ กุ๊กกู๋อะ

Avant-garde's Photo Avant-garde 28 Jul 2010

เห็นด้วยครับกล่องมันห่วยระยำเลยจริงๆนะครับเป็นซองกระดาษทุเรศมาก