`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

ͺҵ˹¤Ѻ

L-JacK's Photo L-JacK 23 Jul 2010

ช่วงนี้กำลังมองหาไมค์สักตัวไว้เล่น RB โดยเฉพาะ ไม่ทราบว่าถ้าจะหาขาตั้งไมค์เนี่ย มันมีราคาเท่าไหร่มั้งอ่ะครับ เอาแบบถูกๆ หน่อยก็ดี ใครพอแนะนำได้ ช่วยบอกหน่อยนะครับ (มีรูปด้วยยิ่งดี) แล้วไมค์นี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (จะเอามายืนร้องพร้อมดีดกีต้าร์ไปด้วยคงจะเพลินน่าดู :wow2: )

ปล. ผมมีกีต้าร์ของ ps2 อยู่ตัวนึง ถ้าซื้อ ตัวต่อ(ไม่ใช่ผึ้งนะ)จะเอามาเล่นกับ ps3 ได้หรือป่าวครับ (ถ้ามีราคาประมาณเท่าไหร่)

ขอบคุณหลายๆ ครับ :o_sorry:

teteety's Photo teteety 23 Jul 2010

3-4 ร้อยจนถึงพันกว่าบาท ลองดูแผนกดนตรีตามห้าง หรือไม่ก็แถวเวิ้งครับ

แนะนำเอาที่จับไมค์แบบสวมดีกว่าแบบหนีบ เพราะถ้าแบบถูกๆ แบบหนีบสปริงมันจะห่วยมาก
ส่วนขาก็เลือกแล้วแต่ถ้าแบบถูกมันก็จะปรับได้ไม่เยอะ ถ้าแพงหน่อยก็มีหลายท่อน ปรับได้หลายมุม

L-JacK's Photo L-JacK 23 Jul 2010

โอ้ว ขอบคุณมากครับ คุณตี้

ช่วงนี้ ฝันไปไกลละ ทั้งไมค์ทั้งขาไมค์ แต่ความเป็นจริงช่างโหดร้าย หนี้เยอะเหลือเกิน :cry:

Laml3o's Photo Laml3o 24 Jul 2010

ไมค์ก็ใช้ไมค์ยูเอสบีทั่วๆไปอ่ะครับ ผมซื้อไมค์ของกีต้าร์ฮีโร่มาพันนึง(แรร์ไอเทม :laugh3: )
ส่วนขาตั้งซื้อมา600กว่าบาท

Rob G's Photo Rob G 24 Jul 2010

ขาตั้งผม 650 มั้ง ได้มาจากเวิ้งครับ แบบสวม สองท่อนปรับเอียงได้ แต่ขามันกางแบบจะแนบพื้นละ - -" แต่ใช้ได้ครับ ผมเอาไว้ร้องตอนตีกลองโอเลย