`
←  RPG Corner
Logo
»

ͤйͧ SO4 ˹¤Ѻ

peanut057's Photo peanut057 22 Jul 2010

พอดีเพิ่งจบ FF13 น่ะครับ เลยมองหา RPG เกมใหม่อยู่เห็น clip ใน youtube แล้วก็น่าสนใจดี ดูแล้วน่าจะเล่นได้ยาวๆ

แต่ไม่แน่ใจว่าเกมนี้นี้มันจาอืดอาด ยืดยาดรึเปล่า เพราะดูแต่ละ clip แล้วนี่กว่าจะฆ่าได้แต่ละตัวนี่ 5 นาที+

แล้วก็ในเกมส์นี่มอนแต่ละตัวนี่เรามองเห็นรึเปล่าครับ หรือว่า เดินๆอยู่แล้วก็ตัดเข้าฉากต่อสู้แบบ random น่ะครับ ( คล้ายๆ FF9 น่ะครับ ) ถ้าเป็นแบบ random จะได้คิดใหม่ เพราะเซ็งกับระบบนี้มากๆ :o_shout:

ใครเคยเล่นแล้ว ชอบไม่ชอบยังไงแชร์กันหน่อยนะครับ :help:

フェイト's Photo フェイト 22 Jul 2010

เป็นตัวครับ อยากสู้ก็ต้องไปสัมผัสมันก่อน หรือจะให้มันวิ่งมาสัมผัสก็ได้นะ :o_smoke:

Q~A~Z's Photo Q~A~Z 22 Jul 2010

ผมก็เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน SO4 ยังไม่ได้เล่นเลยอ่ะครับเอาแต่ตีเต่า ถาคนี้เป็นแบบเห็นเป็นตัวนะครับ แต่ส่วนตัวผมชอบแบบแรดอมมากกว่านะ ลุ้นดี