`
←  RPG Corner
Logo
»

PSN ID WKC 1 International

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 22 Jul 2010

WKC 1 International (Zone 1)

PSN ID : Godslyaer_Z
Geonet : GodSlaYeRz
GR : 10

เล่นสายหอกครับ

เวลาออนไลน์
จันทร์ - พฤหัส จะออนไลน์น้อยหน่อยครับ 2 ทุ่ม - 4 ทุ่ม
ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ถ้าไม่ติดว่าไปข้างนอก ก็เล่นช่วงบ่าย จนถึงดึกๆ ตีสาม-ตีห้า ครับ

Favorite Room
Nightkid315
merth16
Morn_JP (Valkyrie)
Se7en
Felli2PK

ผมเล่นสามห้องนี้แหละครับ add Locate มาได้เลย :nothing:

ใครเพิ่งเริ่มเล่นใหม่ หรือเล่นนานแล้วยังเล่นอยู่ ลงชื่อไว้เลยครับเด่วรวมไว้เป็นชุดๆ แล้วจะไปโพสใน กระทู้หลักด้านบน

PSN / Geonet ID อันนี้รวมของเพื่อนๆพี่ๆ ที่เล่นด้วยบ่อยๆนะครับ

ปล. Geonet ID คือ ID ตอนสมัครนะครับ ไม่ใช่ชื่อตัวละครของ Avatar

เวลา add ใน geonet ต้องใส่ ชื่อ ID เท่านั้นนะครับถึงจะ add ได้

โดยเวลา add ไม่จำเป็นต้องใส่ .world หรือ อื่นๆ

Godslayer_Z / Godslayer_Z GR11 เน็ตกาก
Xeonize / Uriko GR12 ไม่รอเพื่อนเลย
B_BanKsi / Jib GR11 เพิ่งเริ่มเล่นไม่นานปั่นตามมาติดๆ
Chakakoly / Chakakoly GR10++ คนนี้มันไปเรียนต่อแล้วแต่หาทางเล่นอยู่
LhongWOW / LhongWOW GR8 (หายสาปสูญหลัง Starcraft 2 ออก)
Deadcell-T / Deadcell GR10 ปั่นอย่างไว ไม่กลัวสายlanไหม้
Joey4D / Joey4D GR15 Platinum แล้ว
khunnunujungjr/ nunujung คนนี้ออนดึกๆ (ดึกจริงๆ) GR15แล้วมั้งเร็วมาก
iPondo /iPondo GR1 มือใหม่
YUM_MAMA /YUM_MAMA GR15 เล่น ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ Platinum แล้ว
Buono12 / Buono12 Gr9 เล่นทุกวันเย็นๆ ถึง ตีสอง (มาแรง)
Snowblower_US /Snowblower ออฟไลน์เล่นเนื้อเรื่องอยู่ Lv16 (เห็นขายแผ่นไป-
แล้ว)
boozaa /boozaa GR9
Malice_Nx / Malice'Nx GR5 ปั่นเรื่อยๆครับ
Newdigiart /Newdigiart ปั่นออฟไลน์อยู่
MishimoO /MishimoO รู้สึกจะGR11 หรือ 12 (หายไปแล้ว)
necromeencer / naru gr14 แล้วครับ ชอบเล่นห้อง se7en
infest79 /infest gr 12
TemmySugoi / --- เพิ่งเริ่มเล่น
Zeekky_th / Zeek มือใหม่
etorysus/ etorysus มือใหม่
Phongi/ เพิ่งเริ่มเล่น
fiatty/ NosFaRaTu GR11 เล่นยันเช้า
/Spoilchild GR12 เล่นยันเช้า
จริงๆ มีคนอื่นๆอีก แต่หลังจาก ภาค 2+1 ออกก็หายไปหมดแล้ว เท่าที่เจอตอนนี้ก็เท่านี้ครับ

ลงชื่อ PSN/Geonet ID นะครับ จะได้ add กันสะดวกหน่อย
Edited by GodSlaYeRz, 24 August 2010 - 05:55 PM.

nunujung's Photo nunujung 22 Jul 2010

มารายงานตัวไว้ก่อนครับ เกดวค่อยมา Edit รายละเอียดอีกทีครับ :dance_left: :dance_right:

astonman's Photo astonman 22 Jul 2010

มือใหม่ GR1 ^^ กะลังปั่นออฟไลน์รอบแรกครับ iPondo จ้า

pencil's Photo pencil 22 Jul 2010

GodSlaYeRz, on 22 July 2010 - 11:15 AM, said:

WKC 1 International (Zone 1)

PSN ID : Godslyaer_Z
Geonet : GodSlaYeRz
GR : 10

เล่นสายหอกครับ

เวลาออนไลน์
จันทร์ - พฤหัส จะออนไลน์น้อยหน่อยครับ 2 ทุ่ม - 4 ทุ่ม
ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ถ้าไม่ติดว่าไปข้างนอก ก็เล่นช่วงบ่าย จนถึงดึกๆ ตีสาม-ตีห้า ครับ

Favorite Room
Nightkid315
merth16
Morn_JP (Valkyrie)

ผมเล่นสามห้องนี้แหละครับ add Locate มาได้เลย :nothing:

ใครเพิ่งเริ่มเล่นใหม่ หรือเล่นนานแล้วยังเล่นอยู่ ลงชื่อไว้เลยครับเด่วรวมไว้เป็นชุดๆ แล้วจะไปโพสใน กระทู้หลักด้านบน

PSN / Geonet ID อันนี้รวมของเพื่อนๆพี่ๆ ที่เล่นด้วยบ่อยๆนะครับ

Godslayer_Z / GodSlaYeRz GR10 เวลาน้อยแต่ขยันซอย
Xeonize / Uriko GR11 ไม่รอเพื่อนเลย
B_BanKsi / Jib GR9 เพิ่งเริ่มเล่นไม่นานปั่นตามมาติดๆ
Chakakoly / Chakakoly GR10++ คนนี้มันไปเรียนต่อแล้วแต่หาทางเล่นอยู่
LhongWOW / LhongWOW GR7 เพิ่งเริ่มเล่น
Joey4D / Joey4D GR15 Platinum แล้ว
khunnunujungjr/ nunujung คนนี้ออนดึกๆ (ดึกจริงๆ)

จริงๆ มีคนอื่นๆอีก แต่หลังจาก ภาค 2+1 ออกก็หายไปหมดแล้ว เท่าที่เจอตอนนี้ก็เท่านี้ครับ

ยังเล่นอยู่เช่นกันคับ ออนศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ครับ :music:

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 22 Jul 2010

ดีเลย ครับ Update ให้แล้วนะครับ

มาเล่นกันเยอะๆ คนที่ GRสูงๆ ก็พาๆ คนGRต่ำๆ(อย่างผม)

ไปเวลหน่อยละกัน อิอิ จะได้GR เท่าๆกัน ช่วยๆกันได้

LEON.S's Photo LEON.S 22 Jul 2010

เล่นอยู่เหมือนกันพึ่งซื้อมาไม่นานต้นๆเดือนเอง

PSN Buono12 ชื่อตัวละคร Buono!

PSN นี้ผมเล่นแต่ WKC นะ

ออนทุกวัน กลางวันเป็นบางวันทีไม่ติดงาน// เย็นๆถึงตี 1-2 เล่นทุกวันครับ

ลืมบอก Gr8 ครับ
Edited by LEON.S, 22 July 2010 - 01:55 PM.

snowblower's Photo snowblower 22 Jul 2010

PSN : Snowblower_US / ตัวในเกม Snowblower ครับ
เพิ่งได้เกราะ whight knight เองครับ chapter 1
เล่นทุกวันครับ หลังเลิกงาน

ช่วยๆกันเล่นนะครับ คนที่เล่นออฟไลน์อยู่

พยายามเล่นให้จบรอบแรก แล้วเล่น new game+ เก็บของ ไปดูข้อมูลในกระทู้หลักนะครับ

http://www.dvdgameon...howtopic=203307

มีอะไรโพสถามในนั้นแหละครับ

EDIT : ลืมบอกไปว่าคนเล่นใหม่ อย่าลืมเล่นให้ตรงโซนด้วยนะครับ

เล่น แผ่น Inter Zone 1 ก็ต้องใช้ PSN USA เล่นนะครับ

จะได้ไม่มีปัญหาการโอนเซฟ
Edited by GodSlaYeRz, 22 July 2010 - 04:22 PM.

boozaa's Photo boozaa 22 Jul 2010

PSN:boozaa
GR:9
ชวนได้ไปนะคับ

Malice's Photo Malice 22 Jul 2010

Malice_Nx / Malice'Nx GR5 ปั่นเรื่อยๆครับ

Neoarsenal's Photo Neoarsenal 23 Jul 2010

ID : Newdigiart ครับ

เพิ่งได้แผ่นมา กำลังรีบเล่นออฟไลน์ให้จบเนื้อเรื่องอยู่ครับ

nc.meen's Photo nc.meen 23 Jul 2010

necromeencer / naru gr14 แล้วครับ ชอบเล่นห้อง se7en

Ҫ's Photo Ҫ 23 Jul 2010

psn infest79 wkc ชื่อ infest gr 12
Edited by ทรราช, 23 July 2010 - 06:50 PM.

B_BanK's Photo B_BanK 24 Jul 2010

เมื่อคืนขอบคุณที่เล่นด้วยกันครับ มือใหม่ฝึกหัด อิอิ

tapakitchan's Photo tapakitchan 24 Jul 2010

tapakit-chan / Aika
คนนี้หยุดเล่นไปแล้ว รอ 2+1 inter

แล้วจะมาลงชื่อทำพระแสงอะไรแว๊ 555+

astonman's Photo astonman 28 Jul 2010

ปั่นออฟไลน์รอบสองเรียบร้อย ตอนนี้ GR7 ครับ ใครไปไหนเรียกด้วยน้อ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 28 Jul 2010

astonman, on 28 July 2010 - 11:32 AM, said:

ปั่นออฟไลน์รอบสองเรียบร้อย ตอนนี้ GR7 ครับ ใครไปไหนเรียกด้วยน้อ

ลอง add รายชื่อตามนี้นะครับ

Deadcell/ GR6 คนนี้มือใหม่เลยครับเพิ่งปั่นเมื่อวาน - -* เปนเพื่อนกับพี่ที่ออฟฟิศ (B_BankSi)
LhongWOW/ GR7 คนนี้ติดสอบอยู่เด๋วสอบเสร็จมันก้อมาเล่น

Zeekky's Photo Zeekky 07 Aug 2010

พอดี สมัคร psn ใหม่อีกรอบเป็น usa เปลี่ยนใหม่เป็น

Psn- Zeekky_th ชื่อในเกมชื่อ Zeek ครับ ถ้าเจอกันขอติดสอยหอยตามไปด้วยคนน้อ :o_shame:

snowblower's Photo snowblower 08 Aug 2010

ใครมือใหม่ add มาเลยนะครับ ผม เพิ่ง lv 16 เพิ่งได้โล่อ่ะ
มา online กัน

PSN : Snowblower_US
ID Geonet : Snowblower_US.World

pencil's Photo pencil 09 Aug 2010

ช่วงนี้เงียบจัง ยังมีคนเล่นอยู่เปล่า :sleepy: