`

Jump to content

ฆ่าตัว Green Eye จุดสุดท้ายที่โหนกบนหัวใช่หรือไม่ครับ

11 replies to this topic

#1 tkv9999

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Violence Who I am

Posted 03 January 2007 - 12:37 PM

ผมยิง Green Eye ทุกจุดแล้ว สุดท้ายยิงที่โหนกบนหัวมันใช่ไหม เล็งยิงยากมาก ต้องใช้ตรงจุดเลยรึป่าวหรือยิงจุดอื่นครับ
:jark

#2 voravuds

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 03 January 2007 - 01:28 PM

โหนกชุดแรกจะมี 4 จุดน่ะครับ พอยิงหมดแล้ว มันจะกลายเป็นโหนกจุดใหญ่ๆจุดเดียวให้ยิง ยิงไปสักพักมันก้อตายแล้ว (ถ้าเรายังไม่ตายก่อนนะ)

#3 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 03 January 2007 - 07:16 PM

โหนกใหญ่ลองใช้ grenade ดูครับ

#4 T-A-S

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 03 January 2007 - 07:41 PM

ตามสองท่าน ข้างบนว่า อะครับ...

เวลา เล่น ไม่ต้องรีบครับ.. dash หนึ ให้ห่าง รอโผล่ มัน โผล่จากหัวมุน แล้วหันมา ยิงจรวจ หรือ grenade แล้ว dash หนีไปเลย... ผมเก็บ grenade ไว้เล่น มันตอนสุดท้ายอย่างเดียวเลย ยิงมันพร้อมกัน สอง มือ .. ข้างหนึ่ง จรวจ ข้างหนึ่ง grenade หรือจะ จรวจ สองมือก็แล้วแต่ นะ

#5 คนจริงเขย่าจอ

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 04 January 2007 - 09:36 PM

ยิงยังไงก็โดนค่ะจุดมันใหญ่มากมาย ตอนมันวิ่งมาก็พริ้วออกด้านข้างมันจะติดทางตัน ก็กระโดดประเคนมิซไซล์ให้มันเลยค่ะไม่เกิน2ทีร่วง

#6 tkv9999

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Interests:Violence Who I am

Posted 05 January 2007 - 06:07 PM

ขอบคุณครับไว้จะลองดู

#7 kidx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 05 January 2007 - 07:04 PM

เมื่อวานพึ่งปราบเลยงับเล่นจนชินเลย ตอนแรกใช้ ปืนกล 2 ข้างเลยโดดสวนมันก่อนแล้วยิงจุดเล็กๆข้างหลังไล่มาหน้า (ยิงแล้วไล่เก็บพลังด้วยนะครับจะได้ดัสได้นานๆไม่งั้นตายแน่ๆ หุหุ) เพราะยิ่งยิงไปเยอะมันยิ่งยิงน้ำแข็งกลับมาเยอะ พอยิงด้านข้างจวนครบก็เก็บไรเฟิลยิงตรงหน้าผากอะครับ(แรงพอสมควร) พอเหลือ 1 จุด ไปเก็บปืนจรวดซะก่อนจะไม่ได้เก็บเพราะถ้ายิงหมดจนเหลือจุดใหญ่จุดเดียวมันจะเดินเร็ว
ไล่กวดยิ๊กเลย ส่วนอีกมือจะเป็นอะไรก็ได้ครับ

#8 Guest_blu-ray_*

• Guests

Posted 07 January 2007 - 01:28 AM

แม่นแล้วครับ อาวุธที่แนะนำก็นี่เลยครับ grenade สอยมันให้ต่อมเก็บพลังงานมัน 4 ต่อม แตกให้หมดแล้วมันจะเผยต่อมเก็บพลังงานอันสุดท้ายออกมา กะแม่นๆ เอาให้ลูก grenade ตกลงตรงกลางพอดีๆ แล้วจะชนะได้ในการยิงครั้งเดียวครับ(จริงๆ มันไม่ค่อยปล่อยโอกาสให้เรายิงบ่อยนักครับ เล็งแม่นๆ เลยดีกว่า)
สู้มากี่ชั่วโมงแล้วครับ ของผมประมาณ 4 ชั่วโมงถึงจะผ่านอ้อถ้าคิดว่านี่ยากล่ะก็ฉากต่อไปมัน คือ นรกเลยนะขอบอก...เฮ่อๆๆ ตอนนี้ติดอยู่ตรงฉาก 7 นี่แหละน้ำตาไหลพรากๆ เลย...

#9 Beemer

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 28 January 2007 - 02:23 PM

ยังไม่ผ่านเลย ติดตรงโหนกหัวทุกที T_T

#10 youlose

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 29 January 2007 - 12:33 PM

ตอนเห็นโหนก มันจะเคลื่อนไหวเร็วกว่าปรกติมาก

พยายาม dash ไว้เป็นช่วงๆ เพราะถ้ารอมันปล่อยแท่งน้ำแข็งแล้วค่อย dash จะไม่ทันนะครับ

:ohmygod

Edited by youlose, 29 January 2007 - 12:33 PM.

#11 superager

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 29 January 2007 - 11:47 PM

จังหวะที่มันทุบพื้น ให้รีบบินนะครับ ไม่งั้นหุ่นเราจะนิ่งเป็นเป้าให้น้ำแข็ง

ตอนเป็นโหนกใหญ่...ยิงจรวดลูกเดียวอะ

#12 penmory

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 January 2007 - 12:49 PM

ผมว่า Boss ตัวนี้ยากสุดแล้วอ่ะนะ

แต่ถ้าจับทางได้แล้วไม่เท่าไหร่

ตอนจุดข้างตัวแนะน้ำ Rocket

ตอนจุด 4 จุดบนหัว แนะนำ Shot gun

ตอนจุดใหญ่ อะไรก็ได้ครับ ยิงง่ายมากเป้าใหญ่