`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ͺѺ ֧͡ PS3

miyalovic's Photo miyalovic 05 Jul 2010

ระบบดูหนัง สะดวกแก่การเลือกช่วงมากครับ b6b25dc6.gif

kradeeXxX's Photo kradeeXxX 05 Jul 2010

เพราะมี GOW3
เพราะจะดูหนัง Blu-ray
เพราะไม่มีไฟแดง (แต่มีไฟเหลือง -_-")

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 05 Jul 2010

เลือกเพราะ JRPG ครับ ตอนแรก Blue Dragon กับ LO ทำให้เขวไปอยู่เหมือนกัน แต่เมื่อ FF13 lockzone SO4 ตัวเต็มออกฝั่งนี้

แถมบรรดาเกมโมเอะต่างๆอยู่ฝั่งนี้หมดก็ทำให้ตัดสินใจง่ายึ้นเยอะเลย

Mysteryman's Photo Mysteryman 05 Jul 2010

เพราะมันทำให้ผมอยากเล่นเกมจนจบ เนื่องจากแผ่นแพงครับ

RiderXYG's Photo RiderXYG 05 Jul 2010

UC1-2 GOW3 ครับ

Zolin's Photo Zolin 05 Jul 2010

ซื้อเพราะอยากเล่นบางเกมของ ps3 ที่ไม่ออกเครื่องอื่นครับ พวก uncharted อะไรพวกนี้ แต่บางเกม muti ลงทั้ง 2 เครื่อง ก็ยังซื้อของ ps3 อยู่ดี
อีกอย่างคือ ไม่ชอบจอย xbox เท่าไหร่ เพราะทำให้เล่นเกมได้สับสน (มันวางสลับปุ่มกัน - -a) เพราะชินเจ้าปุ่ม abxy มาตั้งแต่ยุต famicom+จอย ps ก็จำฝังหัวเป็น abxy เหมือนกัน
แต่พอมาเล่น xbox ซึ่งมันสลับปุ่มก็มักจะมีปัญหาตอนคัตซีนแล้วมีปุ่มขึ้นมาให้กด ก็กดพลาดบ่อยมาก เคยจะจำสีที่ปุ่มแทน แต่พอเล่นจริงๆมันก็ไปนึกว่า abxy อยู่ดี yoyo_33.gif

papabas's Photo papabas 05 Jul 2010

QUOTE(AYAGO @ Jul 5 2010, 02:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Online ฟรี

Ex เด่น

เน้นคุณธรรม

เลิศล้ำ ส่งเสริม ลิขสิทธิ์ทางปัญญา

สโลแกนโดนมาก +1

January2008's Photo January2008 05 Jul 2010

สำหรับผมนะ

1.ประมาณ2ปีกว่าๆที่ผ่านมา Xbox 360 ของผมมีอันต้องแดงไปทั้งที่เพิ่งอายุแค่ 5เดือน

2.ผมจึงขอเว้น Xbox 360 ไว้ก่อน ก็เลยได้ถอย PS3 ก่อนที่ MGS4 จะออก ซึ่งจริงๆกะจะรอ MGS4 ออกมาก่อนครับ ตอนนี้เครื่องอายุ 2ปี2เดือนแล้ว

3.จากข้อหนึ่งและสองเห็นมั้ยว่ากะมีทั้งสองเครื่อง

4.เมื่อปลายปีที่แล้วกะว่าจะถอย Xbox 360อีกครั้ง เพราะคิดถึง gear of war แล้วจะเล่นแท้ด้วย แต่คิดไปคิดมากลับถอย PS3 Slim Thai ออกมาแทนอีกเมื่อ2เดือนก่อน

ตอนนี้เล่น on-lineกันเอง2เครื่องในครอบครัวสนุกสนานมากครับ UC2,RE5 ไล่ยิงตรูดกันมันมากครับ

5.ด้วยความสัตย์จริงครับ ด้านมืดไม่ใช่เป็นตัวตัดสินสำหรับผมครับ

6.เกิด PS3 เครื่องใดเครื่องหนึ่งผมเสียแบบกู่ไม่กลับ อาจเป็นโอกาสของ Xbox 360ก็ได้ครับ

นี่แหละครับที่มาที่ไป

อีกอย่าง Xbox 360นี่ผมถือว่าไม่ถูกนะครับ คุณ จขกท PS3สิคุ้มกับเงินที่จ่ายไปมากกว่า
Edited by January2008, 05 July 2010 - 03:49 PM.

ppao's Photo ppao 05 Jul 2010

เพราะ... tekken6 ลง

แล้วโอกาศแดงมันไม่ค่อยมีเท่าไหร่ (สลิม)

kuramaza's Photo kuramaza 05 Jul 2010

เพราะ"ศรัทธา"ครับ แค่นั้นพอ b048a2d2.gif b048a2d2.gif b048a2d2.gif

MY_POP's Photo MY_POP 05 Jul 2010

Hardware ของ ps3 ผมชอบมากกว่า Xbox

แต่ Xbox ตัวใหม่ มีมาให้ครบยกเว้น Bluray

Plakapong's Photo Plakapong 05 Jul 2010

ตอนแรกผมมี Xbox360 ก่อน ซื้อเกมมาดองเพียบเลย อยู่ดีดีอยากเก็บแผ่นแท้ขึ้นมาเก้บของ PS3 ดีกว่าแหล่มกว่าอีกเลยขายแล้วมาซื้อ PS3 แถมเกมของ Xbox360 ซื้อมาดองเต็มไปหมดคิดว่าซื้อแผ่นแท้จะทำให้นิสัยการดองเกมหมดไป ที่ไหนได้ดองแผ่นแท้ครับ ตอนนี้ยังไม่จบซักเกม มีอยู่ 20 แผ่น ตูจะบ้าเลยวางไว้สวยๆดี แค่นั้นแหล่ะครับ สำหรับผม

vutt's Photo vutt 05 Jul 2010

มีทั้ง 2 ค่าย แต่ที่ชอบ PS3 ก็ตรงเกม EX กับดู บลูเรย์ และ avchd นี่แหละ าะและเสียงอย่างแจ่ม ตรงนี่น้องX ไม่มีให้

runrunx's Photo runrunx 05 Jul 2010

ถ้าผมอยากเล่น GOW3 MGS4 UNCHARTED KILLZONE YAKUZA .... 360 ให้ผมได้มั้ยอ่า ถ้าได้ผมจะไม่เหลียวแล ps3 เลย

ปล ผมไม่ได้ชอบเครื่องเกม .. แต่ชอบเล่นเกมครับ มันมีเกมที่น่าเล่นไม่เหมือนกัน แค่ ฝั่งนี้ เกมEXที่ผมเล่นแล้วสนุกมันเยอะกว่า

Wii_Play_Game's Photo Wii_Play_Game 05 Jul 2010

ตอนนั้น หลาน มันเล่น PS2 อยู่
แล้วเครื่องมันเสีย เลยอยากได้เครื่องใหม่ รุ่นใหม่
ผมก็เลยให้หลานลองทำงานแบบเด็ก ๆ นิดหน่อยถ้าทำสำเร็จจะซื้อของให้
หลานอยากได้ PS3 ผมก็เลยซื้อมาลองเล่นเองอยู่ซักพัก
ช่วงนั้นก็พอจะรู้จักทั้ง xbox360 และ PS3
แต่หลานมันคงรู้อยู่ค่ายเดียว
พอหลานทำสำเร็จ ก็ยกเครื่องนั้นไปให้
แล้วก็ซื้อใหม่เล่นเองเพราะความชอบในหลาย ๆ เรื่อง

เครื่องแรก ไม่ใช่ผมเป็นคนเลือก
ส่วนเครื่องที่สอง พอดีมีแผ่น PS3 อยู่
และ ศึกษาเกี่ยวกับเรื่องต่าง ๆ ของ PS3 มาระยะนึง
ก็พบว่ามันตรงกับความชอบของผมในหลาย ๆ เรื่อง
เรื่องเล่นแต่แผ่นแท้ก็ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผม
แต่ก็ต้องค่อย ๆ เล่น และ ต้องเก็บรายละเอียดเกมมากกว่าเดิม
ก็เป็นการดัดนิสัยตัวเองไปในตัว

tintinpotter's Photo tintinpotter 05 Jul 2010

ได้เครื่องมาฟรีง่ะครับ ปกติเล่นแต่ 360
พอได้ ps3 มารู้สึกชินกับการกินแกลบในบัดดล อิอิ

armidtaputoz's Photo armidtaputoz 05 Jul 2010

รู้จัก Ps มาตั้งแต่เด็ก เล่นมันมาแค่ตะกูล โซนี่

เรื่อยมาจนบัดนี้ จะให้เปลี่ยนใจไปเล่น ไมโครซอฟ ได้อย่างไร

แต่จริงๆ แล้วมไม่รู้จะเล่นอะไร อ่ะ ของเครื่องนั้น

ultimize's Photo ultimize 05 Jul 2010

ถูกกว่าเหรอ ผมว่าไม่อ่ะ ราคานี้ได้แค่ dvd เก่าไปแล้วสำหรับยุคนี้
แล้วก็ ps3 ทำได้หลายอย่างมากกว่าแค่เกม คุ้มกว่ามากอ่ัคับ
ส่วนแผ่นเกมถูกกว่าจริงแต่ซื้อมาแล้วไร้ค่าขายต่อแทบไม่ได้อะไรเลย เอาไว่้ายเหมาอย่างเดียวดูไร้ค่าไม่เหมืแนแผ่นแท้

นี่ยังไม่รวม เอามาดูหนัั ง hi def

Avant-garde's Photo Avant-garde 05 Jul 2010

REAL MAN Play PS 3 ครับ

จริงๆเพราะ เกม EX Ps3 น่าสนใจกว่า XBOX เยอะ

กับไม่ Lock Zone นี่ละ

Dr_Moshiro's Photo Dr_Moshiro 05 Jul 2010

PS3 เพราะ Metal Gear Solid 4 กับ GT5 ครับ
มี Xbox360 แต่ไม่ค่อยได้เล่นเลย