`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

º캹¡յäѺ

lovelymarky's Photo lovelymarky 05 Jul 2010

พอดีผมพึ่งจะได้จอยกีต้าร์ของ guitar hero world tour มาครับ ลองเล่นแล้วก็สนุกดีกดผิดกดถูกไป
แต่ที่สงสัยคือ ตรงขอบกีต้าร์เห็นมันมีรูเสียบ head set ของ xbox360 ผมก็เลยเอาลองเสียบดูเผื่อมันจะเล่นแล้วก็ร้องไปพร้อมกันได้
แต่ก็เซ็ตไม่เป็น หรือว่ามันเอาไว้ใช้ทำอย่างอื่นครับ จนผมลองเอาจอย360 แบบมีสายไปต่อ usb แล้วต่อ headset อีกที
มันถึงจะต่อไมค์ให้ร้องได้ แต่ก็ร้องไม่รอดเพราะมัวแต่ไปดูปุ่มกดอยู่ดี
ยังไงรบกวนถามด้วยครับ ว่าตกลงรูเสียบที่ว่าเอาไว้ใช้ทำอะไร กับอีกรูที่คล้ายๆ ที่เสียบสายโทรศัพท์ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

the red's Photo the red 05 Jul 2010

ไว้ใช้กับไอ้นี่ Rock Band Overdrive Pedal (เริ่มดูในนาทีที่1.30)

lovelymarky's Photo lovelymarky 05 Jul 2010

ขอบคุณมากครับ เอาไว้ต่อเอฟเฟกนี่เอง ผมก็เข้าใจมั่วไปว่าเอาไว้ต่อไมค์ซะได้