`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ͧ촴 ˹¹ФѺ

jonaddon's Photo jonaddon 04 Jul 2010

HDD โน๊ตบุ๊ค ตัว40GB
มันมีแบด พอเปิดมาอีกที หาทั้งลูกไม่เจอเลย

เลยไปซื้อHDDตัวใหม่มา แต่ก้ออืด เพราะโน๊ตบุ๊คมันจะ7-8ปีแล้ว
ความจุยิ่งเยอะยิ่งอ่านช้า เลยจะเอาตัวเก่ากลับมาประจำการ

แล้วเอาตัวใหม่จับใส่กล่องทำเป็น Ex HDDไป

ก้อเลยจะหาวิธีกู้ตัวเก่าให้คอมมันมองเห็นHDD
อยากทราบว่า เราจะใช้โปรแกรมอะไรครับ ที่มันจะทำให้คอมมองหาHDDเจอโดยไม่ต้องคิดว่าเป็นแบดทั้งลูก

พอจะมีที่โหลดไหมครับ
และโปรแกรมชื่ออะไรครับ yoyo_04.gif

Xpert's Photo Xpert 05 Jul 2010

ในไบออสมองเห็นรึเปล่าครับ ถ้ามองไม่เห็นก็หมดสิทธิ์ครับ ส่งเคลมหรือร้านกู้อย่างเดียว

ถ้าเปิดติดลองใช้คำสั่ง chkdsk /r เพื่อสแกนเบื้องต้นดูก่อนครับ