`
←  Blue Dragon
Logo
»

มีวิธีปราบบอสตัวสุดท้ายมั้ยครับ

narutohero's Photo narutohero 01 Jan 2007

ตอนนี้ผมเล่นไปถึงบอสตัวสุดท้ายแล้วตอนแรกนึกว่ามันจะยากพอๆกับเนเน่แต่มันชอบเล่นโจ
มตีต่อเนื่องจนชุบชีวิตไม่ทันเลย และมันใช้ควันอะไรก็ไม่รู้โจมตีมันกลับไปเพิ่มพลังให้มันเฉยเลย ผมไม่รู้ว่าจะปราบมันยังไงดีครับ แล้วจะสู้กับบอสตัวนี้ต้องประมาณเลเวลเท่าไรเหรอครับ คือขี้เกียจเก็บเลเวลอ๊ะครับ ตอนนี้ผมเลเวล 53ครับ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

mancdokushin's Photo mancdokushin 01 Jan 2007

level 53 สงสัยต้องอัพมากกวานี้เเย้วตอนเล่นช่วงเเรก48 ยังสู้หัวหน้าเเต่ละชั้นไม่ได้เยยเตรียมตัวอัพให้เยอะๆครับเพราะ
Edited by mancdokushin, 01 January 2007 - 08:49 PM.

omegaohm's Photo omegaohm 01 Jan 2007

แล้วผมอ่าครับ ตอนนี้เวล 47 แต่ rank ของเงาหลักแต่ละตัว 60+ แล้วอ่าครับ
จบได้อ่ะยัง แบบว่าใจจริงก็ยังไม่อยากจบกลัวมีอะไรซ่อนอีกเยอะ
side quest ก็ยังทำไม่ครบแน่นอน จิงๆยังไม่ได้ทำเลยมั้ง
รอคนมาโพส

narutohero's Photo narutohero 01 Jan 2007

View Postomegaohm, on Jan 1 2007, 09:12 PM, said:

แล้วผมอ่าครับ ตอนนี้เวล 47 แต่ rank ของเงาหลักแต่ละตัว 60+ แล้วอ่าครับ
จบได้อ่ะยัง แบบว่าใจจริงก็ยังไม่อยากจบกลัวมีอะไรซ่อนอีกเยอะ
side quest ก็ยังทำไม่ครบแน่นอน จิงๆยังไม่ได้ทำเลยมั้ง
รอคนมาโพส
ผมว่าคงสู้ไม่ไหวแน่นอนครับขณะผมเลเวล 53 ยังไม่ไหวเลย เดี๋ยวผมต้องเก็บเลเวลให้เยอะๆซะแล้ว
ใครรู้วิธีปราบบอสตัวนนี้ช่วยบอกหน่อยนะครับ :jark

sonic's Photo sonic 02 Jan 2007

เมือคีนก็เล่นถึงนี้ละครับตอนแรกก็โจมตีได้แต่พอปล่อยเมฆออกมาเท่านั้นละครับเรียบร้
อยแถมลิ้นมาทีโดน500กว่าสองทีติดตายเลยถ้าแก้เมฆได้ก็น่าจะสู้ได้แต่ตอนนี้ตายหลายรอ

แล้วรบกวนผู้จบแล้วเข้ามาตอบหน่อยครับ :cry2

vsanguan's Photo vsanguan 02 Jan 2007

เก็บLv ที่ไหนกันหรอคับ

MoMz's Photo MoMz 02 Jan 2007

แหะๆ ผมสุ้สบายเลยเพราะผมเก็บ lv99 เพื่อปลดlock แล้วค่อยไปสุ้ :555

narutohero's Photo narutohero 02 Jan 2007

View Postvsanguan, on Jan 2 2007, 03:03 PM, said:

เก็บLv ที่ไหนกันหรอคับ
เก็บที่ด่านหัวหน้านั้นแหละครับ ผมสู้แต่ตัวกิ้งก่าสีแดงอ๊ะครับ มันให้ประสบการณ์ 1000+exp ครับสู้ไปเรื่อยๆครับ แล้วผมอยากถามทั้งผู้รู้ทั้งหลายด้วยว่า บางทีบอสมันชอบใช้ท่าอยู่2ท่าที่เกลียดมากๆ
1 มันใช้ท่าที่ทำให้เรากลายเป็นนธรรมดาไม่มีเงาผู้พิทักษืชั่วราวอ๊ะครับ มันมียาแก้ให้หายเลยหรือเปล่ารับ หรือต้องรอจนกว่าจะมาอ๊ะครับ
2 ผมยังงงอยู่ว่ามันใช้เวทย์อะไรหรือเปล่าเพราะว่า มันได้เกทท่าไม้ตายเต็ม พอที่จะใช้แล้ว แต่มันกลับใช้ไม่ได้ไม่รู้เป็นเพราะอะไร อ๊ะครับ ของผมส่วนมากที่ใช้ไม่ได้จะเป็นมารุมารุกับซูอ๊ะ หรือว่าตายแล้วชุบจะไม่สามารถใช้ได้อ๊ะครับ ใครรู้ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ผมจะได้เตรียมตัวถูก :numairu:
Edited by narutohero, 03 January 2007 - 03:41 PM.

omegaohm's Photo omegaohm 03 Jan 2007

achivement ยังไม่ถึง 500 เลย
พลาด achivement ไปหลายอันละด้วย
สงสัยได้เล่นรอบใหม่

Goenitz's Photo Goenitz 05 Jan 2007

ยากขนาดนั้นเลยรึเนี่ย

เราไปถึง เลเวลก็ 99 บางตัวแล้วอ่ะ

ชูโจมตีรอบนึงเสียพลัง 3 พันกว่าๆ 2 ครั้ง รวมเสีย 7 พันกว่าๆ เพราะใช้สกิล

ให้ตัวอื่นใช้เวทเพิ่มความเร็วกับเพิ่มพลังโจมตีเวท

ใช้เวทไฟเสีย 3 พันกว่าๆ

ยังไม่ทันได้เห็นหัวหน้าใหญ่โจมตีเลยอ่ะ มันก็ตายแล้ว เรียกว่า ยังไม่เสียพลังชีวิตเลยนะเนี่ย

ตอนสู้กับเนเน่แบบที่มีกระจก ยังยากกว่าอีก เพราะโดนลดพลัง แต่ขนาดโดนลดพลังแล้ว เรายังคิดว่าสู้ชนะได้เลยอ่ะ แต่สู้ไปสักหน่อย อ้าวววว ตัดเนื้อเรื่องเฉย แหม กะฆ่าทั้งๆที่โดนลดพลังเลยนะเนี่ย

oatkung's Photo oatkung 05 Jan 2007

ผมตอนนี้เลเวล38 :her แต่เล่นถึงตรงที่จะเข้าฉากสุดท้ายแล้วครับ (มันรอดมาได้ยังไงเนี้ย :her )

สงสัยคงต้องปั๊มเวลต่อและ :cry2

omegaohm's Photo omegaohm 06 Jan 2007

View Postnarutohero, on Jan 1 2007, 10:34 PM, said:

ผมว่าคงสู้ไม่ไหวแน่นอนครับขณะผมเลเวล 53 ยังไม่ไหวเลย เดี๋ยวผมต้องเก็บเลเวลให้เยอะๆซะแล้ว
ใครรู้วิธีปราบบอสตัวนนี้ช่วยบอกหน่อยนะครับ :jark

ไหวครับผมลองมาละ แต่rankเวล 70 นะครับ
ง่ายมากๆ มันทำไรราไม่ได้เลยอ่า

RED's Photo RED 11 Jan 2007

ผมไปถึงนี่ตัวละครเลเวล 50 แต่เงา 99 ทุกตัว ลุยกับมัน มันไม่ทันได้โจมตีเราสักทีเลยนะ ดับก่อน อนาถครับ

kumagift's Photo kumagift 18 Jan 2007

เอ ผมจบเลเวล50 เงาก็ไม่ถึง40ซักตัวเลย สู้รอบเดียวก็ชนะแล้ว

สงสัยเก็บเลเวลกันเยอะหมด เลยไม่มีใครบอกวิธีฆ่า
คืองี้ พอมันก้มหน้ามา แล้วมันจะตวัดลิ้นรัวๆ ให้รีบโจมตีตามัน ข้างละที แล้วมันจะถอยกลับไป
มอมันใช้ควันกรีนมิสท์ ให้รีบใช้เวทย์ธาตุลมโจมตี รึใครไม่มีเวทย์กดใช้ของปาก็ได้ ควันก็จะหายไป

Beejung's Photo Beejung 25 Jan 2007

อดทนครั้งแรก เก็บ sp ให้ได้้ Barrier level 50 วิ่ง ชน ศัตรู เก็บ Level จะเสียเวลาน้อยสุด
ศัตรูออกมาแยะสุด ก็ ตอนก่อนเข้าถ้ำ ด่านสุดท้าย ที่ ยานวาร์ป มาจอด ผีเสื้อจะโผล่มาหลายครั้งมาก ได้ตัวละ 3 SP ถ้าไม่โผล่มาอีก ก็วิ่งเข้าถ้ำแล้วออกมาใหม่
ไม่ถึงชม. ก็ level 99 หมดแล้ว

supernamax's Photo supernamax 31 Jan 2007

ใช้เวลากันเท่าไหร่ครับ จึงจะได้เลเวล 99 เนี้ย ครับ ท่านประธาน :555

Uzsa's Photo Uzsa 06 Feb 2007

เก็บเลเวล 99 วันเดียวก็ได้แล้วครับที่หน้าดันเจี้ยนบอสใหญ่กับผีเสื้อ