`

Jump to content

มีวิธีปราบบอสตัวสุดท้ายมั้ยครับ

16 replies to this topic

#1 narutohero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 01 January 2007 - 04:27 PM

ตอนนี้ผมเล่นไปถึงบอสตัวสุดท้ายแล้วตอนแรกนึกว่ามันจะยากพอๆกับเนเน่แต่มันชอบเล่นโจ
มตีต่อเนื่องจนชุบชีวิตไม่ทันเลย และมันใช้ควันอะไรก็ไม่รู้โจมตีมันกลับไปเพิ่มพลังให้มันเฉยเลย ผมไม่รู้ว่าจะปราบมันยังไงดีครับ แล้วจะสู้กับบอสตัวนี้ต้องประมาณเลเวลเท่าไรเหรอครับ คือขี้เกียจเก็บเลเวลอ๊ะครับ ตอนนี้ผมเลเวล 53ครับ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

#2 mancdokushin

KP

• High Royal Executive Members

Posted 01 January 2007 - 08:48 PM

level 53 สงสัยต้องอัพมากกวานี้เเย้วตอนเล่นช่วงเเรก48 ยังสู้หัวหน้าเเต่ละชั้นไม่ได้เยยเตรียมตัวอัพให้เยอะๆครับเพราะ

Edited by mancdokushin, 01 January 2007 - 08:49 PM.

#3 omegaohm

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 01 January 2007 - 09:12 PM

แล้วผมอ่าครับ ตอนนี้เวล 47 แต่ rank ของเงาหลักแต่ละตัว 60+ แล้วอ่าครับ
จบได้อ่ะยัง แบบว่าใจจริงก็ยังไม่อยากจบกลัวมีอะไรซ่อนอีกเยอะ
side quest ก็ยังทำไม่ครบแน่นอน จิงๆยังไม่ได้ทำเลยมั้ง
รอคนมาโพส

#4 narutohero

Posted 01 January 2007 - 10:34 PM

View Postomegaohm, on Jan 1 2007, 09:12 PM, said:

แล้วผมอ่าครับ ตอนนี้เวล 47 แต่ rank ของเงาหลักแต่ละตัว 60+ แล้วอ่าครับ
จบได้อ่ะยัง แบบว่าใจจริงก็ยังไม่อยากจบกลัวมีอะไรซ่อนอีกเยอะ
side quest ก็ยังทำไม่ครบแน่นอน จิงๆยังไม่ได้ทำเลยมั้ง
รอคนมาโพส
ผมว่าคงสู้ไม่ไหวแน่นอนครับขณะผมเลเวล 53 ยังไม่ไหวเลย เดี๋ยวผมต้องเก็บเลเวลให้เยอะๆซะแล้ว
ใครรู้วิธีปราบบอสตัวนนี้ช่วยบอกหน่อยนะครับ :jark

#5 sonic

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 January 2007 - 02:15 PM

เมือคีนก็เล่นถึงนี้ละครับตอนแรกก็โจมตีได้แต่พอปล่อยเมฆออกมาเท่านั้นละครับเรียบร้
อยแถมลิ้นมาทีโดน500กว่าสองทีติดตายเลยถ้าแก้เมฆได้ก็น่าจะสู้ได้แต่ตอนนี้ตายหลายรอ

แล้วรบกวนผู้จบแล้วเข้ามาตอบหน่อยครับ :cry2

#6 vsanguan

Posted 02 January 2007 - 03:03 PM

เก็บLv ที่ไหนกันหรอคับ

#7 MoMz

Posted 02 January 2007 - 04:36 PM

แหะๆ ผมสุ้สบายเลยเพราะผมเก็บ lv99 เพื่อปลดlock แล้วค่อยไปสุ้ :555

#8 narutohero

Posted 02 January 2007 - 08:45 PM

View Postvsanguan, on Jan 2 2007, 03:03 PM, said:

เก็บLv ที่ไหนกันหรอคับ
เก็บที่ด่านหัวหน้านั้นแหละครับ ผมสู้แต่ตัวกิ้งก่าสีแดงอ๊ะครับ มันให้ประสบการณ์ 1000+exp ครับสู้ไปเรื่อยๆครับ แล้วผมอยากถามทั้งผู้รู้ทั้งหลายด้วยว่า บางทีบอสมันชอบใช้ท่าอยู่2ท่าที่เกลียดมากๆ
1 มันใช้ท่าที่ทำให้เรากลายเป็นนธรรมดาไม่มีเงาผู้พิทักษืชั่วราวอ๊ะครับ มันมียาแก้ให้หายเลยหรือเปล่ารับ หรือต้องรอจนกว่าจะมาอ๊ะครับ
2 ผมยังงงอยู่ว่ามันใช้เวทย์อะไรหรือเปล่าเพราะว่า มันได้เกทท่าไม้ตายเต็ม พอที่จะใช้แล้ว แต่มันกลับใช้ไม่ได้ไม่รู้เป็นเพราะอะไร อ๊ะครับ ของผมส่วนมากที่ใช้ไม่ได้จะเป็นมารุมารุกับซูอ๊ะ หรือว่าตายแล้วชุบจะไม่สามารถใช้ได้อ๊ะครับ ใครรู้ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ผมจะได้เตรียมตัวถูก :numairu:

Edited by narutohero, 03 January 2007 - 03:41 PM.

#9 omegaohm

Posted 03 January 2007 - 09:48 AM

achivement ยังไม่ถึง 500 เลย
พลาด achivement ไปหลายอันละด้วย
สงสัยได้เล่นรอบใหม่

#10 Goenitz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 05 January 2007 - 09:10 PM

ยากขนาดนั้นเลยรึเนี่ย

เราไปถึง เลเวลก็ 99 บางตัวแล้วอ่ะ

ชูโจมตีรอบนึงเสียพลัง 3 พันกว่าๆ 2 ครั้ง รวมเสีย 7 พันกว่าๆ เพราะใช้สกิล

ให้ตัวอื่นใช้เวทเพิ่มความเร็วกับเพิ่มพลังโจมตีเวท

ใช้เวทไฟเสีย 3 พันกว่าๆ

ยังไม่ทันได้เห็นหัวหน้าใหญ่โจมตีเลยอ่ะ มันก็ตายแล้ว เรียกว่า ยังไม่เสียพลังชีวิตเลยนะเนี่ย

ตอนสู้กับเนเน่แบบที่มีกระจก ยังยากกว่าอีก เพราะโดนลดพลัง แต่ขนาดโดนลดพลังแล้ว เรายังคิดว่าสู้ชนะได้เลยอ่ะ แต่สู้ไปสักหน่อย อ้าวววว ตัดเนื้อเรื่องเฉย แหม กะฆ่าทั้งๆที่โดนลดพลังเลยนะเนี่ย

#11 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 05 January 2007 - 09:45 PM

ผมตอนนี้เลเวล38 :her แต่เล่นถึงตรงที่จะเข้าฉากสุดท้ายแล้วครับ (มันรอดมาได้ยังไงเนี้ย :her )

สงสัยคงต้องปั๊มเวลต่อและ :cry2

#12 omegaohm

Posted 06 January 2007 - 09:00 PM

View Postnarutohero, on Jan 1 2007, 10:34 PM, said:

ผมว่าคงสู้ไม่ไหวแน่นอนครับขณะผมเลเวล 53 ยังไม่ไหวเลย เดี๋ยวผมต้องเก็บเลเวลให้เยอะๆซะแล้ว
ใครรู้วิธีปราบบอสตัวนนี้ช่วยบอกหน่อยนะครับ :jark

ไหวครับผมลองมาละ แต่rankเวล 70 นะครับ
ง่ายมากๆ มันทำไรราไม่ได้เลยอ่า

#13 RED

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 11 January 2007 - 12:39 AM

ผมไปถึงนี่ตัวละครเลเวล 50 แต่เงา 99 ทุกตัว ลุยกับมัน มันไม่ทันได้โจมตีเราสักทีเลยนะ ดับก่อน อนาถครับ

#14 kumagift

Posted 18 January 2007 - 05:52 PM

เอ ผมจบเลเวล50 เงาก็ไม่ถึง40ซักตัวเลย สู้รอบเดียวก็ชนะแล้ว

สงสัยเก็บเลเวลกันเยอะหมด เลยไม่มีใครบอกวิธีฆ่า
คืองี้ พอมันก้มหน้ามา แล้วมันจะตวัดลิ้นรัวๆ ให้รีบโจมตีตามัน ข้างละที แล้วมันจะถอยกลับไป
มอมันใช้ควันกรีนมิสท์ ให้รีบใช้เวทย์ธาตุลมโจมตี รึใครไม่มีเวทย์กดใช้ของปาก็ได้ ควันก็จะหายไป

#15 Beejung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 January 2007 - 04:59 PM

อดทนครั้งแรก เก็บ sp ให้ได้้ Barrier level 50 วิ่ง ชน ศัตรู เก็บ Level จะเสียเวลาน้อยสุด
ศัตรูออกมาแยะสุด ก็ ตอนก่อนเข้าถ้ำ ด่านสุดท้าย ที่ ยานวาร์ป มาจอด ผีเสื้อจะโผล่มาหลายครั้งมาก ได้ตัวละ 3 SP ถ้าไม่โผล่มาอีก ก็วิ่งเข้าถ้ำแล้วออกมาใหม่
ไม่ถึงชม. ก็ level 99 หมดแล้ว

#16 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 31 January 2007 - 11:09 AM

ใช้เวลากันเท่าไหร่ครับ จึงจะได้เลเวล 99 เนี้ย ครับ ท่านประธาน :555

#17 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 06 February 2007 - 07:31 AM

เก็บเลเวล 99 วันเดียวก็ได้แล้วครับที่หน้าดันเจี้ยนบอสใหญ่กับผีเสื้อ