`

Jump to content

Index ǨҴ Railgun оҴúҧ?

21 replies to this topic

#1 Burm

¹

• Admin

Posted 20 June 2010 - 12:04 AM

ช่วงนี้อยากลองหาเมะดู (แม้จะไม่ค่อยมีเวลาจะดู)
ไปเจอคนในนี้ปล่อย "ซึนแบนไฟฟ้า" สงสัยว่ามันคืออะไร เลยลองไปหาดู
โอเค op โดน น่าสนใจดี แต่รู้สึกมันจะเป็น spin off ของ Toaru Majutsu no Index
เลยไปหา OP ดู อันนี้ไม่ค่อยโดนฟ่ะ

เลยถามว่า ถ้าไม่ดูจะพลาดอะไรไหม
หรือใครก็ได้ ช่วย build ให้ผมอยากดู Index ก็ได้

ปล. ปกติผมไม่ค่อยถูกกับพวกที่ทำจาก light novel เท่าไหร่อ่ะ
ทั้งเสือน้อย (พยายามอย่างมาก ก็ดูไม่ถึงไหน)
ขนาดน้องงู น้องปูอะไรนั่นก็พยายามเหมือนกัน แต่ไปไม่รอด

ว่าแต่ นรกซิ่งที่ว่าจะทำตอนแรกๆ ใหม่เป็น Blu-ray นี่เขาขายกันไปยัง?

Edited by Burm, 20 June 2010 - 12:04 AM.

#2 Avant-garde

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 June 2010 - 02:14 AM

ผมว่าดู Index ก่อนดีกว่านะ จริงๆมันก็ไม่ค่อยเกี่ยวกันหรอก แรกๆ ผมก็ผ่านเรื่องนี้เหมือนกัน (ไม่ชอบ design นางเอก แม่ชีอะไรของมันวะ คิดว่าแนวเกลื่อนตลาด) แต่พอผมเริ่มดูเพราะโดนกระแสซึนแบนไฟฟ้าเหมือนกันไป ดูไป 2 ตอน โห ใช้ได้ๆ และเนื้อเรื่องลึกพอสมควร เลยดูรวดเดียวจบเลย

แต่ผมว่ามันสนุกแค่ช่วง แรกๆ ถึงกลางๆนะ ตอนใกล้จบ season งั้นๆมาก

ถือว่าใช้ได้ ให้ 7 / 10

#3 sailor

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 20 June 2010 - 11:19 AM

index ผมดูไม่ค่อยรู้เรื่องจริงๆ
ส่วน rail gun เป็นไลท์โนเวลสนุกๆ

แต่ถ้าไม่ชอบไลท์โนเวล สงสัยจะไม่ผ่าน

#4 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 20 June 2010 - 11:58 AM

ปกติท่านเบิ้มชอบดูอนืเมสไตล์ไหนล่ะครับผม ลองไล่ ๆ มาก่อนก็ได้เผื่อแนะนำได้อ่ะครับ

#5 Burm

¹

• Admin

Posted 20 June 2010 - 02:37 PM

QUOTE(YaKiZoBa @ Jun 20 2010, 11:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปกติท่านเบิ้มชอบดูอนืเมสไตล์ไหนล่ะครับผม ลองไล่ ๆ มาก่อนก็ได้เผื่อแนะนำได้อ่ะครับ

หลักๆ ก็แนวหุ่นยนต์น่ะท่าน
หรือไม่ก็เมะโหดๆ หน่อย
แบบตอนจบมีอึ้ง แล้วไปต่อตอนหน้า แบบพวกกีอัสไรแบบนี้
กันดั้ม 00 ก็โอเค

เดินเรื่องกระชับ ฉับไว ไม่ต้องมาโมเอะมาก
(ตอนดูบทน้องปูมันพูดเยอะจนเบื่อเลยครับ)

ตอนนี้เอา จั๊กจั่น กับ นาก มารอแล้ว แต่ลองเปิดเซิฟๆ จั๊กจั่น ตรงช๊อทโมเอะมันช่าง...
แต่ว่าจะลองพยายามดู

Edited by Burm, 20 June 2010 - 02:55 PM.

#6 Dron

ѡ§

• High Members

Posted 20 June 2010 - 03:34 PM

QUOTE(Burm @ Jun 20 2010, 02:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แบบตอนจบมีอึ้ง แล้วไปต่อตอนหน้า แบบพวกกีอัสไรแบบนี้

เดินเรื่องกระชับ ฉับไว ไม่ต้องมาโมเอะมาก
(ตอนดูบทน้องปูมันพูดเยอะจนเบื่อเลยครับ)

ตอนนี้เอา จั๊กจั่น กับ นาก มารอแล้ว แต่ลองเปิดเซิฟๆ จั๊กจั่น ตรงช๊อทโมเอะมันช่าง...

garai zero จัดไปเลยครับ จบตอน 1 ท่านจะได้รู้ซึ้งความสยิว yoyo_89.gif

#7 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 20 June 2010 - 05:43 PM

QUOTE(Burm @ Jun 20 2010, 02:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>

โหด ๆ ... うみねこのなく頃に (Umineko no Naku Koro ni) ครับ

หุ่นยนต์ ... ลองดู Zegapain รึยังครับ เป็นเกม XBOX 360 ช่วงแรก ๆ ด้วยอันนี้ ... ของเก่าหน่อยก็ Zone of the Enders Dolores, i ถ้าชอบ ZOE ก็ลองสักหน่อยก็ได้ครับ

喰霊-零- (Garei -ZERO-) แบบท่านบนแนะนำก็โอเคครับ ถ้าดูจบแล้วอารมณ์ค้างก็ซื้อมังงะมาดูครับ แปลไทยก็มีมั้งครับ ถ้าผมตาไม่ฝาดนะ ... เพราะไม่ได้ตามการ์ตูนแปล แบบจริง ๆ จัง ๆ เหมิอนเมื่อก่อนน่ะครับ

นอกนั้นก็มี Summer Wars อันนี้ Highly Recommended ... เหมือนจะธรรมดาแต่ไม่ธรรมดาครับ :)

Edited by YaKiZoBa, 20 June 2010 - 05:46 PM.

#8 Avant-garde

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 June 2010 - 06:19 PM

Katanagatari ครับ

อย่าให้าพมันหลอกตา

ดูเนื้อเรื่องจริงๆ แล้ว มันโหดนี่หว่า แถมหลอกคนดู เอาซะงงเลย บทพูดตอนสู้เท่ดีด้วย

#9 Burm

¹

• Admin

Posted 21 June 2010 - 12:29 AM

คาตะนะ อ่านบทวิจารณ์ก็น่าลอง เดี๋ยวลองหามาดู
อุมิเนโกะ load มาแล้ว มันไม่เกี่ยวกะจั๊กจั่นเลยใช่ป่ะ จะได้เริ่มดู
Summer Wars อันนี้ก็จัดมาแล้ว แต่สงสัยต้องหาเวลาดู

ว่าแต่เรลกันนี่ไม่ work กะแนวผมใช่ป่ะ

**edited**
ลองดู railgun ไปตอนนึงล่ะ
ก็สนุกใช้ได้ แนวรักๆ ใคร่ๆ ลามกหน่อยๆ
แต่ยังดีที่มีสู้กัน อะไรกันด้วย พอไหวๆ

ga-rei Zero ก็จัดมาแล้ว ดู op น่าดูใช้ได้

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

Edited by Burm, 21 June 2010 - 02:46 AM.

#10 tapakitchan

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 21 June 2010 - 05:46 PM

อย่ามองแต่ว่าอนิเมเรื่องนี้ มันแนวนี้ แนวนั้นแล้วไม่ยอมดูดีกว่าครับ
ลองเปิดใจรับมันดูไปซัก 3-4 ตอนก่อนก็ได้

ส่วน Index กับ Railgun ถ้าให้ดีก็ดู Index ก่อนก็ได้ครับ แต่เนื้อเรื่องของทั้งสอง ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกันมากมาย จนแทบจะเรียกว่า ไม่ได้เชื่อมโยงกันเลยก็ว่าได้
ส่วนตัว ผมชอบทั้งสองาคครับ

มีคนแนะนำ Zegapain ด้วย ซึ่ง ผมก็งง ๆ กับเนื้อเรื่องช่วง 5-6 ตอนแรกนะ พยายามทำความเข้าใจ จนท้ายตอนที่ 6 ผมก็ได้เข้าใจซะทีว่าโลกใบนั้นมันเป็นอะไร
แล้วก็ตามดูจนจบ สนุกดีครับ แม้จะมีาพ แฟลชแบค เยอะไปหน่อยก็เหอะ เหมือน "ถั่วชะตากรรม" เลย -.-

ก็อย่างที่บอก อย่ามัวแต่เลือก ลองสัมผัสดูสักนิด แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะดูต่อหรือเลิกดูก็แล้วกัน
ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณแล้ว (เลียนแบบ เอ็นมะ ไอ)

Ippen Shindemiru lol.gif

#11 Burm

¹

• Admin

Posted 21 June 2010 - 06:28 PM

จริงๆ ผมก็ไม่ได้เลือกแนวหรอกนะ
เพียงแต่เห็นอะไรมันดัง หน้าหนังมันน่าดู ผมก็ลองดู
จริงๆ railgun นี่เกือยไม่ใช่แนวเลยนะ แต่ก็ดูได้สนุกดี แต่คงต้องดูไปอีกหลายๆ ตอน
ก่อนหน้านี้ ที่ดังๆ ทั้งเสือน้อย ทั้งบาเคะ ผมก็พยายามดู (เสือน้อยผมดูไป 7-8 ตอน) แต่มันก็ไม่มีแรงชวนให้ดูต่อไงไม่รู้

#12 tapakitchan

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 21 June 2010 - 08:58 PM

ห๊าาาา
ดู toradora! ไม่จบงั้นเรอะ!!!

คุณพลาดแล้ว คุณพลาดแล้ว คุณพลาดแว้ววววว

นี่คือคำสั่ง จงดูให้จบซะ 555+

อ้อ ผมแถมอนิเมเรื่องฮา ๆ เรื่องนี้ให้ลองไปหามาดูนะ ชื่อนั้นคือ
B Gata H Kei สุดยอดความฮาเลยครับ af48944b.gif

ถ้าหาเรื่องแนว ๆ ก็ Arakawa Under The Bridge ครับ

แล้วเห็นว่า ชอบหาดูแต่อะไรที่มันดัง ๆ ใช่มั้ย
ไม่ลองเรื่องที่ ไม่ค่อยดังดูบ้างล่ะ

Kamichu!
ARIA บ้านเราไม่ค่อยดัง แต่ญี่ปุ่น ดังมาก ยอดขายดีกว่า ฮารุฮิ ด้วยซ้ำ
Sasameki Koto มังงะเล่ม 6 เมื่อไหร่จะมาฟร้า อนิเมซีซั่น 2 เมื่อไหร่จะมาแว๊ -.-

อนิเมดี ๆ มีอีกเยอะ อยู่แค่ว่าคุณจะเจอมันรึเปล่า
ขอให้โชคดีครับ ^^

#13 Lilium

ѡ§

Posted 22 June 2010 - 02:07 PM

QUOTE(Avant-garde @ Jun 20 2010, 06:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Katanagatari ครับ

อย่าให้าพมันหลอกตา

ดูเนื้อเรื่องจริงๆ แล้ว มันโหดนี่หว่า แถมหลอกคนดู เอาซะงงเลย บทพูดตอนสู้เท่ดีด้วย

มันพูดไร้สาระทั้งเรื่อง สู้กันจริงๆแค่ 5นาที

#14 Avant-garde

ѡ¹鹷 2

Posted 22 June 2010 - 02:10 PM

QUOTE(Lilium @ Jun 22 2010, 02:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันพูดไร้สาระทั้งเรื่อง สู้กันจริงๆแค่ 5นาที

55555 มันเท่ที่บทพูดนี่ละครับ

อ่านที่ผมเขียนไว้สิ "บทพูดตอนสู้เท่ดี"

#15 Burm

¹

• Admin

Posted 22 June 2010 - 02:42 PM

QUOTE(Avant-garde @ Jun 22 2010, 02:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
55555 มันเท่ที่บทพูดนี่ละครับ

อ่านที่ผมเขียนไว้สิ "บทพูดตอนสู้เท่ดี"

ออกแนวบาเคะเลยใช่ไหมอ่ะ
แล้วจะทนดูจนจบได้ไหมเนี่ย

Edited by Burm, 22 June 2010 - 02:43 PM.

#16 Lilium

ѡ§

Posted 22 June 2010 - 02:53 PM

ถึงจะบอกแบบนั้น แต่มันก็สนุกๆจริงๆครับ ฮ่าๆ อย่าพลาด

#17 Avant-garde

ѡ¹鹷 2

Posted 22 June 2010 - 03:06 PM

QUOTE(Burm @ Jun 22 2010, 02:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ออกแนวบาเคะเลยใช่ไหมอ่ะ
แล้วจะทนดูจนจบได้ไหมเนี่ย

จะว่ายังงั้นก็ได้ครับ เพราะคนแต่งคนเดียวกัน

แต่แนวเดียวกันใหมก็ไม่ใช่นะครับ แต่พูดน้อยกว่าบาเคะเยอะ ห้ามพลาดครับ

#18 AnotherXIII

ѡ

Posted 23 June 2010 - 01:01 PM

ตอนนี้ที่ผมตามอยู่มีแค่ FMA อย่างเดียว =='

รอ ToV:FS sub En ก็ยังดี TwT

#19 Mr.Cid

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 24 June 2010 - 02:41 PM

Summer Wars +10 ครับท่าน

#20 zoids

ѡ§

Posted 27 June 2010 - 11:27 PM

เนื้อเรื่องไม่ค่อยเกี่ยวข้องกันมากเท่าไหร่ครับ
มีแค่สองสามตอนที่จะเชื่อมกันบ้าง เเต่น้อยมากๆ เลย
เหมือนเนื้อเรื่องทั้งสองเรื่องกำลังเดินไปพร้อมๆกันเลยครับ