`
←  Call of Duty & Battlefield
Logo
»

Bad company2 ͹ҧ

abelle's Photo abelle 14 Jun 2010

เนื่องจากก่อน update ผมเล่นได้ปรกติ แต่หลังจาก up 1.04 ก็ connect error ตลอดเลย รอหนี่งอาทิตย์ก็ไม่ได้ ตัดสินใจลบทิ้งหมดลงไหม่ กลับมาเล่นได้ แต่แค่วันเดียว อาการตอนนี้คือ connect ได้แต่ join game มันจะ error can't connect to ea server ผมละงงมากมาย เป็นมาสามวันแล้ว

ถ้าไม่มีใครเป็นเลยผมจะได้รุ้ว่าปัญหามาจากผม หรือถ้าเป็นกันหมดจะได้สบายใจ รบกวนตอนหน่อยครับ yoyo_04.gif

psphunterzz's Photo psphunterzz 14 Jun 2010

ผมลบแล้้้้้ว โหลดใหม่ก็เข้าได้ปกติ จะconnectช้าเป็นบางช่วงเวลาเท่านั้นครับ แต่เข้าได้ตลอด ช่วงไหนเน็ตเน่าไม่สามราถ เข้าไปplay now ได้เลย จะเข้าไปเล่นไม่ได้ แต่ จะ เข้าตามเพื่อนได้ครับผม

เออ เปิดport ยังครับ

abelle's Photo abelle 15 Jun 2010

ลองเปิด upnp แล้ว
ลอง dmz แล้ว
ลองเปลี่ยน router แล้ว

สรุปเป็นเกมนี้เกมเดียว ตอนนี้คง setting ไว้ที่ dmz ครับผม

Kok@Suction's Photo Kok@Suction 15 Jun 2010

ของผมปรกติครับ บางทีมีเด้งออกจากห้องบ้าง นานๆครั้ง

Join ห้องใหม่ก็เข้าได้เลย (เร็ว) ปรกติ

Net True 12/1 MB

ลาดพร้าว

abelle's Photo abelle 15 Jun 2010

๵ 3BB indy+ 5 Ѿ 1

๵ úǹͺ˹¤Ѻ

Dear_1980's Photo Dear_1980 22 Jun 2010

เล่นช่วงนี้แลคกันบ้างไหมครับ เล่นกับฝรั่งน่ะครับ แบบยืนเฉยๆ ตัวมันก็เลื่อนไปเลื่อนมา แต่ยิงศัตรูตายนะครับ (ถ้าลอบยิง) ถ้ายิงแบบเห็นกันตรงๆ ก็ตายก่อนเสมอ

dy_break's Photo dy_break 22 Jun 2010

ผมทรู 4เทก อัพโหลด 512K บ่างทีก็ไม่ถึง
แลคบ้างครับแต่ไม่ค่อยบ่อย

Kok@Suction's Photo Kok@Suction 04 Jul 2010

QUOTE(abelle @ Jun 15 2010, 08:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมใช้เนต 3BB indy+ 5 เมก อัพ 1 เมก

ใครเล่นได้ไม่ได้ ใช้เนตไร รบกวนตอบหน่อยครับ

เปลี่ยนเป็น 10/1 Mb แล้วเป็นไงบ้างครับ ดีขึ้นไหมครับ?

abelle's Photo abelle 07 Jul 2010

ส่วนมากทุกเกมดีขี้นหมดครับ ยกเว้นเกมนี้ ผมละงงไม่รู้เป็นอะไร บางทีเข้าได้เร็วมาก เล่นดีสุดๆๆ ได้ไม่กี่วันก็เข้าไม่ได้อีก เป็นๆหายๆ แต่เห็นเขาบอกทรู เล่นได้ตลอด