`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ร้านผลไม้ญี่ปุ่นในท็อปส์ เซ็นทรัลเวิร์ลด

mm3's Photo mm3 31 Dec 2006

ที่ท็อปส์ ในเซ็นทรัลเวิร์ลด ชั้นบน มีร้านขายผลไม้ญี่ปุ่นมาเปิดใหม่ ขายแตงญี่ปุ่นลูกละ 4,500 บาท อ่านไม่ผิดครับ 4500 บาทจริงๆ(ใครจะซื้อฟระ)

มีโซนขายของหวาน อร่อยดี แต่แพงนิดหน่อย พาร์เฟ่ท์ผลไม้ แก้ว 20 เซนติเมตร ราคา 250 บาท ใส่ผลไม้หลายอย่าง กับโยเกิร์ตทำเองรสออกหวาน

หุหุหึหึ...'s Photo หุหุหึหึ... 31 Dec 2006

ของนำเข้าจากญี่ปุ่นรึเปล่าครับ หุหุ... เพราะที่นั่นเมล่อนลูกนึงราคาเป็นพันเหมือนกันน่ะครับ... เคยมีเซลล์ญี่ปุ่นเอาสตรอเบอรี่มาฝากที่บ้านเป็นของฝากใส่กล่องไม้ 1 ลูกต่อ 1 กล่อง และทุกกล่องรวมกันในกล่องไม้อีกชั้นนึง รวม12ลูก ถามเค้าว่าราคาเท่าไหร่? เค้าตอบว่า 3000บ. ผมได้แต่ อารายหว่าสตรอเบอรี่ลูกละ250บาท ซื้อเกมส์มาให้ยังจะดีกว่า หุหุ...

แด้'s Photo แด้ 31 Dec 2006

โห แตง ลูกใหญ่มั้ยครับ แพงขนาดนั้น

mm3's Photo mm3 31 Dec 2006

ขนาดปกติแหละครับ แต่แตงที่ญี่ปุ่นแพงมาก เป็นของขวัญอย่างดีเวลามีวันพิเศษต่างๆ

P' Nick's Photo P' Nick 01 Jan 2007

กินผลไม้ของไทยดีกว่าครับ

จ่ายแพงกว่าทำไม :explain

d-loop's Photo d-loop 01 Jan 2007

แพงมากเลย แต่ก็อย่างว่านะ ค่าครองชีพที่ญี่ปุ่นมันสูง

nakharin's Photo nakharin 01 Jan 2007

เวลาไปญี่ปุ่น ต้องถ่อไปซื้อที่ไร่ครับ จะถูกกว่าครึ่ง แล้วเดี๋ยวนี้ที่ไร่ส่วนมาก จะมีบริการจ่ายเงิน แล้วเข้าไปกินเท่าไหร่ก็ได้ (แต่บ้านเขาจะกำหนดเวลา) มารู้ทีหลังว่า วิธีนี้รัฐบาลญี่ปุ่นส่งเสริมให้ทำ และเอามาจากประเทศไทย

*ได้ยินแล้วภูมิใจจริง ๆ :explain

St@y's Photo St@y 03 Jan 2007

แพงเกินไปอ่า..
ไม่ค่อนเหมาะกับสภาพเศรษฐกิจ และสภาพจิตใจคนไทยเท่าไหร่นะตอนนี้

Guest_ระบบล้มเหลว_* 03 Jan 2007

แตงอะเคบิป่าวคับ

61 Stumm Gart's Photo 61 Stumm Gart 03 Jan 2007

มันเหมือนของเรามั๊ยอ่ะครับ...
:ohmygod

mm3's Photo mm3 03 Jan 2007

รูปร่างคล้ายกันแต่รสอร่อยกว่าเยอะ แต่ไม่เยอะเท่าส่วนต่างของราคานะ

mancdokushin's Photo mancdokushin 03 Jan 2007

ราคาเเตงโมงก้ราวๆนี้ละงับเเพงจริงๆไว้มีคนเลี้ยงจะกินเเล้วมาเล่าให้ฟังว่ามันอร่อย
เเค่ไหนงะอิๆ

Marioget's Photo Marioget 06 Jan 2007

เห็นราคาแล้วกินไม่กล้าซื้อ แต่ถ้ามีคนซื้อให้กินฟรีก็เอาครับ 555

Guest_duss_* 23 Jan 2007

ของ ใน Top จะไปสินค้า ระดับธรรมดา-ไฮโซ แยมกระปุก ละหลายร้อย ขนมนานาชาติ

Alfie's Photo Alfie 22 Jun 2010

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš