`

Jump to content

ผมกะแฟนฉลองครบรอบ5ปี....

22 replies to this topic

#1 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

• Royal Executive Members

Posted 30 December 2006 - 08:12 PM

เมนูแรกครับ... โอโทโร เน้อส่วนท้องของทูน่าที่มีไขมันแทรกอยู่เต็มเปียม เป็นหนึ่งในเมนู
สุดยอดของซูชิ ราคา960บ./4ชิ้น
ดูกันใกล้ๆครับ หุหุ... เมื่อได้ลองเคี้ยวไขมันในเนื้อปลาจะกระจายออกมาเต็มปาก ท่านที่ชื่น
ชอบปลาที่มีไขมันสูงๆคงไม่ผิดหวังที่สั่งเมนูนี้ครับ
ซาซิมิชุดเล็ก ที่เปี่ยมไปด้วยคุณภาพ แต่ราคาระดับเดียวกับร้านตามห้าง 590บ./ชุด
กุนกันมากิหน้าไข่หอยเม่นสด ได้รสชาติของทะเลเต็มๆ ท่านที่ชอบรสชาติแห่งความสดหวาน
คงต้องลองซักครั้ง แต่ผู้ที่ไม่ชอบอาหารเหลวลื่นไม่ควรรับประทาน380บ./2ชิ้น
หอย โฮตาเตะย่างราดด้วยซอสไข่หอยเม่น เมนูนี้เด็ดครับ ซอสไข่หอยเม่นเวลาโดนย่างเข้มข้น
เข้ากับรสหวานของเนื้อหอยโฮตาเตะได้เป็นอย่างดี380/2ไม้

วันนี้ของดการให้คะแนนครับ หุหุ...

Edited by หุหุหึหึ..., 31 December 2006 - 02:14 AM.

#2 hinotori

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 30 December 2006 - 11:04 PM

ร้านนี้เยี่ยมจริงครับ ไปมาเมื่อ 29 เมนูคล้ายๆกัยรูปข้างบนครับ อยากให้ลองกันครับที่นี่ จะได้รู้ว่าทาน sushi sashimi แลวสดชื่นเป็นอย่างไร ขอจัดอันดับ ที่นี่ที่หนึ่ง ลองลงมาที่ tsunami แล้วก็ koi <แพงเว่อ>

#3 mm3

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 31 December 2006 - 02:22 AM

อ่านเจ้าหนูซูชิแล้วต้องบึ่งไปกินมาสองสามทีแล้ว ของเขาดีจริงๆ ตอนนี้เริ่มมีสาขา ยังเกรงๆ ว่าคุณภาพจะตก

#4 หุหุหึหึ...

Posted 31 December 2006 - 10:44 AM

แจ้งข่าวครับ วันที่3-13 มค 07 ที่ร้าน อุโอมาสะ เค้าจัดโปรโมชั่น ถ้ากินเกิน1000บ. เค้าจะให้ทอยลูกเต๋า โดยแต่ละแต้มที่เราได้จะได้ส่วนลดที่ต่างกัน(คาดว่าเป็นส่วนลดในครั้งต่อไปครับ หุหุ...)

ทอยได้ 1 ลด 10%
ทอยได้ 2 ลด 20%
ทอยได้ 3 ลด 30%
ทอยได้ 4 ลด 40%
ทอยได้ 5 ลด 50%
ทอยได้ 6 ลด 100 บ.

#5 ruto

リリーのアトリエ

• High Royal Executive Members

Posted 31 December 2006 - 11:08 AM

View Postหุหุหึหึ..., on Dec 31 2006, 10:44 AM, said:

แจ้งข่าวครับ วันที่3-13 มค 07 ที่ร้าน อุโอมาสะ เค้าจัดโปรโมชั่น ถ้ากินเกิน1000บ. เค้าจะให้ทอยลูกเต๋า โดยแต่ละแต้มที่เราได้จะได้ส่วนลดที่ต่างกัน(คาดว่าเป็นส่วนลดในครั้งต่อไปครับ หุหุ...)

ทอยได้ 1 ลด 10%
ทอยได้ 2 ลด 20%
ทอยได้ 3 ลด 30%
ทอยได้ 4 ลด 40%
ทอยได้ 5 ลด 50%
ทอยได้ 6 ลด 100 บ.
:ah โปรโมชั่นน่าสน ร้านอยู่แถวไหนเหรอ คับ แนะนำหน่อยซิ
:numairu: :numairu: :numairu:

#6 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 31 December 2006 - 01:08 PM

ขอบคุณมากนะคราบ

ต้องไปลองบ้างเสียแล้วว

#7 CMAI

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 31 December 2006 - 01:38 PM

ใช่ร้านที่อยู่ในหมู่บ้านญี่ปุ่น ในซอยกลางที่เข้าไปสมิติเวชจากทองหล่อใช่ไหมครับ
ลิ้นวัวย่างก็อร่อยน่ะครับที่นี่

ใกล้ๆกันมีร้านเนื้อย่างอิโรฮะอยู่ นั่นก็อร่อยมาก
ติดๆกันกับอิโรฮะจะมีร้านราเม็งเปิดใหม่ ไม่รู้ว่าอร่อยแค่ไหน แต่ผ่านไปทีไร คนเต็มทุกครั้ง
และเมื่อวานนี้ พึ่งมีปิดถนน เพราะมีท่านนึงเสด็จมาทาน ตำรวจตรึม
ดังนั้นคาดว่าน่าจะอร่อย

#8 หุหุหึหึ...

Posted 31 December 2006 - 07:49 PM

ใช่ร้านที่อยู่ในหมู่บ้านญี่ปุ่น ในซอยกลางที่เข้าไปสมิติเวชจากทองหล่อใช่ไหมครับ
ลิ้นวัวย่างก็อร่อยน่ะครับที่นี่

แม่นแล้วครับ หุหุ... เข้าซอยทองหล่อ13(สังเกตหน้าปากซอยจะมีร้านต้นเครื่อง) ตรงเข้ามาจะเจอสี่แยกให้ตรงข้ามแยกแล้วเลี้ยวขวาเข้าที่จอดรถครับ ถ้าไปค่ำๆที่จอดจะหมดต้องให้พนักงานจอดให้ครับ

#9 mm3

เซียนเกม

Posted 01 January 2007 - 11:45 AM

มีสาขาในบิ๊กซีเอกมัย แต่ที่ดั้งเดิมน่าจะดีกว่า

#10 mancdokushin

KP

Posted 03 January 2007 - 10:56 PM

ราคาเเพงมากเลยครับเเต่คงเป้นเพราะไม่มีในไทยเลยเเพงปกติ
ราคานี้(หอยเม่นถ้าร้านปกติก็ร้อยกว่าบาท ถ้าร้านโซๆๆหน่อยก็ราวๆนี่เเต่ถ้าเอาเเบบหรูสุดๆร้านในตำนานก็เเพงก่านี้อีกกินก็เหม
ือนกันอะเหอๆ)
ขอบคณคับที่บอกร้านไว้กลับไปเที่ยวที่ไทยเกิดอาการเปรี้ยวปากจะได้หาร้านดับเปรี้ยวง
ับ

#11 Magic_Eye

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 January 2007 - 12:10 AM

ไปกินมาได้ 30% ไปกิน 2 คน เท่ากับได้มา 500 อุอุ

อิโรฮะอร่อยครับ รสชาติเหมือน yuu แต่ที่นั่งสบายกว่า มีเนื้อแนะนำเป็นเหมือนสเต็กด้วย

ราเม็งก็ร้านที่ผม review ข้างบนอ่ะครับ โอ้เดี๋ยวนี้ขนาดนั้นแล้วหรือนี่

#12 kim

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 05 January 2007 - 08:10 AM

ราคาแพงจริงๆ ผมต้องไปตกปลามาแล่กินเองซะแล้วมั่งนิ เหอๆ
ข้าวแดงแกงร้อนต่อไป พอกระเป๋าเอาเข้า

#13 jear

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 January 2007 - 12:45 PM

ร้านนี้กลางวันเปิดไหมครับ และไอ้ร้านที่ว่านี้ พอเราเลยสี่แยกมาแล้วมันอยู่ขวามือ ที่มันเหมือนเป็นบ้านไม้ใช่ไหมครับ หรือว่าต้องเข้าซอยไปอีก

เออถ้าเลยร้านนี้ไปอีกหน่อยนึง ก่อนถึงสามแยกโรงพยาบาล มีร้านชาบู ok ติดกับปั้มน้ำมัน อร่อยมากๆครับ ผมทานประจำ

แนะนำ

หมูสไลด์ เกี้ยวกุ้ง โอเด้ง :explain

#14 หุหุหึหึ...

Posted 08 January 2007 - 02:44 PM

ข้ามแยกแล้วร้านอยู่ทางขวาครับ มันเป็นเวิ้งร้านขายอาหารญี่ปุ่นน่ะครับ มีอยู่หลายร้าน....

#15 Magic_Eye

Posted 09 January 2007 - 05:23 PM

ok ชาบู อร่อยครับเป็นชาบูใต้หวันน้ำจิ้มผสมแล้วเผ็ดอร่อยถึงใจ ราคาก็แพงกว่า mk นิดหน่อย

Edited by Magic_Eye, 09 January 2007 - 05:23 PM.

#16 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 12 January 2007 - 12:32 PM

โอ้ อ่านแล้วน้ำลายไหลทุกที
แต่ของเค้าอร่อยจริงครับ เคยไปทานเหมือนกัน เยี่ยมครับ

#17 หุหุหึหึ...

Posted 12 January 2007 - 02:02 PM

เมื่อวานตอนค่ำๆ กลับไปซ้ำมาครับ หุหุ.... เจอเมนูอร่อยเพิ่มอีกเมนูนึง คือ หอยนางรมย่างราดซอสเปรี้ยว (เด็ดจริง...) แต่ตอนนี้ถึงกลางเดือน มค ปลานอกยังไม่เข้ามาครับ ให้ชลอการไปทานไว้ก่อน หรือถ้าจะไปทานเพื่อเอาส่วนลดจากการทอยลูกเต๋าก็รีบหน่อยนะครับ หุหุ...เพราะหมดเขตพรุ่งนี้ เมื่อวานทานไป2070บาท แต่นทอยเต๋าได้6 ได้ส่วนลดร้อยเดียว เศร้าเลย... (T..T)

#18 hinotori

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 17 January 2007 - 04:18 PM

ปลามันเข้าช่วงไหนครับ แล้วถ้าที่จอดมันเต็มเราจอดที่ไหนได้ครับ

#19 mm3

เซียนเกม

Posted 17 January 2007 - 10:09 PM

มีอีกสาขาที่ esplanade ตรงรัชดา แต่ไม่ค่อยชอบแฮะ สู้สาขาทองหล่อไม่ได้

Edited by mm3, 17 January 2007 - 10:11 PM.

#20 RockmanX

Posted 18 January 2007 - 07:58 PM

ราคาไม่ใช่ย่อมๆเลยนะครับนั่น แต่น่าไปลองกินดูซักครั้งจัง