`
←  DGO DIGITAL CLUB - LCD, Plasma TV Gadgets
Logo
»

÷Դ TrueVision HD ǺҧѺ

nikumaru's Photo nikumaru 13 Jun 2010

1080i นะครับ
ไม่ใช่ 1080P
แต่ตั้งเป็น 720P ได้
HBO ยังมีอยู่หลายเรื่องเลย ถ้าเป็นหนังเก่าที่ไม่ใช่ฟอแมท์ 16:9 ก็จะยืดผิดส่วน
น่าจะปรับให้ออโต้ให้เนียนๆ กว่านี้หน่อย

morigan's Photo morigan 14 Jun 2010

QUOTE(vitokub @ Jun 12 2010, 03:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Cable ติดได้แล้วนะครับ พอดีผมติดไปแล้ว จ่าย 2000 ค่าเอากล่องมาเปลี่ยน เอามาดูบอลโลกก็ชัดดีนะครับ (ตอนแรกเค้าบอกผม ส.ค.)

อ้าว แบบนี้เจ๋งเลย เดี๋ยวพร่งนี้ผมจะโทรไปครับ

zyber's Photo zyber 14 Jun 2010

ช่อง HBO HD ยังต้องปรับปรุงอีกมาก
ชัดกว่าดู SD นิหน่อยเท่านั้นเอง
ส่วนช่อง Sport HD โอเคเลย

morigan's Photo morigan 19 Jun 2010

ติดมาแล้วครับ เทพมากๆเดี๋ยวมาreview ให้ครับ

I_HUM's Photo I_HUM 25 Jun 2010

กล่องฝัน ก็ดูได้ เทพเหมือนกัน

tomm's Photo tomm 26 Jun 2010

วันก่อนไปเห็นที่เซนทรัลรามอินทรา เค้าเปิดโชว์เทปคู่โปรตุเกสยำเกาหลีเหนือ
เปิดผ่าน led รุ่นไรไม่รู้ ไม่ได้จำ เพราะเบลอ เบลอกับาพของมัน
เหมือนเด็กยืนมองของเล่น าพโคดคม สีโคดสวยเลยครับ โห ไม่นึกว่า true มันจะทำได้ขนาดนี้
มันเห็นหญ้าจิงๆ ง่ะ 55+
สรุป ตาเสียครับตาเสียมากๆเลย

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 29 Jun 2010

QUOTE(I_HUM @ Jun 25 2010, 01:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กล่องฝัน ก็ดูได้ เทพเหมือนกัน

ผมสงสัยนิดหน่อยครับ

ว่าที่บอกว่าดูได้เนี่ย คือการดู stream ผ่านหรือว่า
ใช้กล่อง dreambox รุ่น top เลย

เพราะตอนนี้ผมเห็นหลายคนใช้ดู Streaming สัญญาณจาก dreambox 500-s
แล้วส่งสัญญาณไปให้เครื่องเล่นอย่าง playon ได้เลย

อยากลองเหมือนกัน แต่ยังไม่มี account สำหรับ 2 ช่อง HD

XIVIUS's Photo XIVIUS 02 Jul 2010

แค่ Know ผมยังดูไม่หมดเลยครับ พอแค่นี้แหละ

ส่วนเรื่องบังคับดูโฆษณา แรกๆที่เห็นว่าน กับ พัดชามายืนพูดแจ้งข่าว แล้วมีบอกว่า เมืองนอกก็ทำแบบนี้แล้ว ก็เคืองๆนะ
พอเอาเข้าจริงๆ ผมว่าไม่ต่างจากเดิมนะ
เพราะแต่เดิม มันก็โฆษณาอยู่แล้วล่ะ ยัดโฆษณารายการของทรูเอง พวกโปรโมทอัลบั้ม AF หลังรายการจบแต่ละช่วง เพื่อถ่วงเวลาให้รายการต่อไปมาตอน 0 นาทีเป๊ะๆ หรือ 30 นาทีเป๊ะ (รายการมันชอบมาตอน 5 โมง 6 โมงตรง กับพวก 5 โมงครึ่ง 6 โมงครั่ง)

ก็เสียเวลาเท่าเดิม แต่โฆษณาเปลี่ยนจาก สินค้าในบ้าน มาเป็นสินค้านอกบ้าน เท่านั้นเอง
บ่นไป จะยกเลิกก็ไม่ได้ เพราะฟรีทีวี ไม่ค่อยมีอะไรดูเลยจริงๆ

Edited by XIVIUS, 02 July 2010 - 05:02 PM.

GUEST_1's Photo GUEST_1 02 Jul 2010

เพิ่ม290บาท ก็โอเคครับ
แต่ช่องHBO HD ผมว่าไม่ชัดเท่าไหร่ อนาคตอาจดีกว่านี้(ก็ว่ากันไป)
ส่วนช่องกีฬา ดูบอลแหล่มเลยครับ มีดีอยู่แค่นี้แหละ lol.gif

dusty's Photo dusty 02 Jul 2010

ผมไม่รู้นะ แต่เห็นบางคนมาบ่นเรื่องโฆษณา พูดตรงๆเลยนะ ไร้สาระมากเลย

ผมดูหนัง มันก็ไม่เห็นมีโฆษณามาคั่นเวลาหนังฉายอยู่ โฆษณาจะมีก็ตอนจบเป็นเรื่องๆไป ผมก็ว่าไม่เห็นเป็นไร เพราะคนดูก็จะได้มีเวลาไปพักบ้าง

ยิ่งเป็นถ่ายบอล โฆษณามันก็มาตอนพักครึ่ง แล้วจะดูอะไร ดูสนามว่างๆเหรอ หรือดู กองเชียร์ ผมว่ามัน ไม่เข้าท่านะกับเหตุผลแบบนี้

ส่วนถ้าเป็นรายการทั่วไป ส่วนใหญ่เค้าก็ทำไว้ให้มันลง ครึ่งชั่วโมง 1ชั่วโมงอยู่แล้ว แต่มันไม่เป๊ะๆหรอก มันก็ต้องมีเวลาพักโฆษณาอยู่แล้ว ถ้าไม่เอาโฆษณามันก็มีแต่จอว่างๆแล้วก็ขึ้นข้อความ

"กรุณารอสักครู่ สัญญาณาพจะกลับมาสู่รายการปกติ" ถ้าต้องดูข้อความนี้เฉยๆ ผมดูโฆษณายังบันเทิงกว่านะ

พอแล้วบ่นแค่นี้แหล่ะ เพราะดูเหมือนบางคน มาบ่นในสิ่งที่ มันไม่เป็นเรื่องเลยจริงๆ

Kok@Suction's Photo Kok@Suction 05 Jul 2010

ผมกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะติดดีไหม?

อืม... อยากดู HD yoyo_48.gif

͹'s Photo ͹ 11 Jul 2010

ล่าสุด ทางทรู เพิ่ง ช่อง AF นะครับ รวมตอนนี้ป็น 3 ช่อง หละ

redhell's Photo redhell 11 Jul 2010

QUOTE(Kok@Suction @ Jul 5 2010, 07:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะติดดีไหม?

อืม... อยากดู HD yoyo_48.gif

ปรึกษาได้นะ yoyo_33.gif