`

Jump to content

อยากรู้วิธีต่อไมค์ครับ

1 reply to this topic

#1 toontink

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 30 December 2006 - 07:13 PM

อยากรู้วิธีต่อไมค์ครับ..ผมเพิ่งจะเริ่มหัดเล่นอะคับ ทำไงให้เล่นวินนิ่งไป คุยไปด้วยได้เหรอคับ
ผมรู้แค่ว่า ผมเสียบไมค์ไว้ที่ก้นจอย แล้วก้อเปิดสวิท(ดันปุ่มที่ขั้วไมค์ไปทางขวา) ปรุบโวลลุ่มสุดก้อแล้ว
ตอนเล่นๆอยู่ ผมก้อเห็นสัญลักษ์ รูปลำโพงสีเหลืองๆมันขึ้นนะครับ...ทั้งของผม แล้วก้อของ อีกผั่งนึงด้วยคับ
แต่ผมไม่ได้ยินอะไรเลย เสียงตัวเองก้อไม่ได้ยิน(ในหูฟัง) ช่วยชี้แนะด้วยคร้าบบบ พลีสส
อยากทำความรู้จักกับเพื่อนๆนักเตะอะคับ :cry

#2 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

• Royal Executive Members

Posted 31 December 2006 - 02:43 PM

ก้อทำถูกแล้วนี่ครับ ยังไงลองกับคนไทยด้วยกันก่อนครับ