`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

ͤẹ 3 ҧ

Ryouhei's Photo Ryouhei 10 Jun 2010

อยากเห็นตัว keyboard bundle มันอ่ะว่าจะเป็นไง

ยังไงก็รออยู่แล้วขอให้ export เพลงจากภาค 2 และพวก dlc เล่นในภาค 3 ได้ด้วยเถอะนะ

the red's Photo the red 11 Jun 2010

แฟนบอยRBอย่างผม Day 1อยู่แล้ว yoyo_08.gif

จะขายก็ฟังข่าวดีๆก่อนนะ เหมือนมันจะexportเพลงจากแผ่นภาคเก่าได้อยู่นะ

ตอนนี้ของผมตั้งใจจะสะสมหมดแล้วล่ะสำหรับภาคหลัก ส่วนพวกTrack packนี่ไม่จำเป็น
เพราะทุกเพลงมีในStoreหมดแล้ว ถ้ามีตังเหลือๆจะไล่เก็บAC/DC,Beatles,Greendayทีหลัง

L-JacK's Photo L-JacK 11 Jun 2010

ถ้า ย้ายเพลงจากภาคเก่า ทั้ง ที่โหลดและไม่ได้โหลดมาได้ก็แหล่ม เป็ดเลยครับ

แต่ยังไงก็ให้ ชาวร็อคเล่นกันเยอะๆ ก็เป็นที่น่าพอใจแล้วละ

Rob G's Photo Rob G 14 Jun 2010

QUOTE(L-JacK @ Jun 11 2010, 06:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้า ย้ายเพลงจากภาคเก่า ทั้ง ที่โหลดและไม่ได้โหลดมาได้ก็แหล่ม เป็ดเลยครับ

แต่ยังไงก็ให้ ชาวร็อคเล่นกันเยอะๆ ก็เป็นที่น่าพอใจแล้วละ

เพลงโหลดมันได้อยู่แล้วนะครับ แต่เพลงในแผ่นปรกติต้องซื้อ export key มาใส่เพื่อเอาเพลงออกจากแผ่นครับ (จริงๆมันก็อยู่ในเครื่องนั่นละ แต่มันไม่ยอมให้เล่น ชิชะ)

MishimoO's Photo MishimoO 14 Jun 2010

QUOTE(L-JacK @ Jun 11 2010, 06:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>

คิดว่า ไม่น่าจะ import จากภาค สอง มาได้ครับ note มันคนละระบบ แล้ว น่าจะ เข้ากับ RB3 ได้ยาก

teteety's Photo teteety 14 Jun 2010

QUOTE(MishimoO @ Jun 14 2010, 02:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คิดว่า ไม่น่าจะ import จากภาค สอง มาได้ครับ note มันคนละระบบ แล้ว น่าจะ เข้ากับ RB3 ได้ยาก

เห็นเขาบอกว่าได้นะครับ และเล่นโหมด pro ได้ด้วย ถ้าไม่ได้แล้วต้องมาโหลดใหม่ก็ไม่ไหว เพลงดีๆ มันก็เอามาออกหมดแล้ว

Rob G's Photo Rob G 14 Jun 2010

QUOTE(MishimoO @ Jun 14 2010, 02:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>

โน๊ตเหมือนเดิมนะครับภาคสาม แต่มีเพิ่มโหมด Pro เข้ามาที่จะเป็นโน๊ตใหม่ครับ แล้วเพลงเก่าก็จะเล่น Drum Pro ได้ครับ ส่วนอย่างอื่นไม่แน่ใจ

the red's Photo the red 15 Jun 2010

ระบบโน๊ตมันเหมือนเดิม แต่ปัญหาคือในภาคของKBนั้นจะรองรับทุกเพลงมั้ย
ก็ไม่ใช่ว่าทุกเพลงจะมีภาคของKBให้เล่นนะอย่างพวกGrundge,Punk,Metal
อย่างในsetlistที่เปิดตัวของภาค3 คุ้นๆว่าบางเพลงก็ไม่มีภาคของKB

แต่คำถามที่น่าสนใจ คือในเพลงของภาคเก่าๆและDLCที่มีภาคของKB
จะมีการรีมาสเตอร์หรือแอดเสริมให้รองรับส่วนของKBให้รึเปล่านะ
อย่างเช่นเพลงHighwaystar,Foreplay/Long Time/Panic Attack

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 15 Jun 2010

รอครับแต่ผมจะซื้อพร้อม PLAY3 เครื่องแรก หรือ XBOX เครื่องที่ 3 ดี อะไหนครจะเล่นด้วยเยอะกว่ากันครับ

rotaryboy's Photo rotaryboy 15 Jun 2010

http://play3thai.com/forums/index.php?topic=36699.0

ไปดูตัวอย่างในนี้ได้ครับ

Laml3o's Photo Laml3o 15 Jun 2010

สิ่งหนึ่งที่หายไปนานแล้วและผมอยากให้กลับมามีอีกคือกีต้าร์ริทึ่ม ตั้งแต่กีต้าร์ฮีโร่ภาค3มา
ไม่มีกีต้าร์รึทึ่มอีกเลย

the red's Photo the red 15 Jun 2010

QUOTE(Xbox360_MAN @ Jun 15 2010, 05:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รอครับแต่ผมจะซื้อพร้อม PLAY3 เครื่องแรก หรือ XBOX เครื่องที่ 3 ดี อะไหนครจะเล่นด้วยเยอะกว่ากันครับ

ถ้าในDGO RBผมว่าคนเล่นเยอะในPS3นะ เพราะPS3ไม่ได้ล๊อคโซน
เลยหาเล่นได้ง่ายกว่า แต่จะรอดูก่อนก็ได้ครับ ว่าของXboxยังจะล๊อคโซนอยู่มั้ย
(ส่วนตัวคิดว่าเป็นไปได้มากว่าจะล๊อคเหมือนเดิม)

QUOTE(Laml3o @ Jun 15 2010, 11:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สิ่งหนึ่งที่หายไปนานแล้วและผมอยากให้กลับมามีอีกคือกีต้าร์ริทึ่ม ตั้งแต่กีต้าร์ฮีโร่ภาค3มา
ไม่มีกีต้าร์รึทึ่มอีกเลย

อยากได้เหมือนกันอ่ะ เพราะนับโดยรวมจากเพลงที่ผ่านมาหลายๆภาค
เพลงที่มันมีส่วนของริธึ่มหรือโซโลกัน2คน ยังมีเยอะกว่าเพลงที่ใช้KBซะอีก

แอบลุ้นว่าGH6อาจจะนำเอามาใส่แทน ถ้าไม่คิดจะทำKBตาม จะได้แตกต่างกันหน่อย
Edited by the red, 15 June 2010 - 12:29 PM.

stillenigma's Photo stillenigma 15 Jun 2010

ผมกะว่าถ้าxboxโดนล็อคอีก จะไปซื้อKBมาเล่นเดี่ยวๆบนPS3แต่ไม่รู้จะคุ้มไหมเนี่ย

Laml3o's Photo Laml3o 16 Jun 2010

เมื่อไหร่จะมีประกาศราคาบันเดิ้ลจะได้เก็บตังถูก

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 16 Jun 2010

QUOTE(Laml3o @ Jun 16 2010, 05:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อไหร่จะมีประกาศราคาบันเดิ้ลจะได้เก็บตังถูก

รู้สึกว่าจะประกาศแล้วน่ะครับพวกราคา KB อะไรพวกนี้อ่ะครับ

mooazaaa's Photo mooazaaa 17 Jun 2010

ดู clip ในเว็บ RB คีย์บอร์ดนี่ท่าจะเอาเรื่องอยู่นะครับ แยกประสาทนิ้วสุดๆ yoyo_71.gif

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 22 Jun 2010

ผมหล่ะคนนึง จะกลับมาเล่นใหม่ อิอิ

ҢԴ's Photo ҢԴ 02 Jul 2010

ผมรอสอยบันเดิ้ล KB อยู่ครับ

อยากได้กลองใหม่ด้วยเหมือนกัน โอย มีแต่เรื่องเสียเงิน

KulikO`'s Photo KulikO` 03 Jul 2010

QUOTE(ยาขมชนิดเม็ด @ Jul 2 2010, 07:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมรอสอยบันเดิ้ล KB อยู่ครับ

อยากได้กลองใหม่ด้วยเหมือนกัน โอย มีแต่เรื่องเสียเงิน

เหมือนผมเด้ะๆ เลยท่าน

คีย์บอร์ดก็อยากได้ กลองใหญ่ก็อยากได้มาเล่น pro mode yoyo_08.gif

แต่ปัญหามันอยู่ที่อย่างเดียวแหละ yoyo_63.gif