`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ҧ Ѥ PSN ѹդͧ͢...

snowblower's Photo snowblower 06 Jun 2010

ผมใช้ ชื่อ Snowblower มาประมาณ 8 ปีแล้ว
วันนี้จะสมัคร PSN ซะหน่อย ดันมีคนมาใช้สมัครไปแล้ว
ต้องให้สมัครเป็นชื่ออื่น เลยยังไม่สมัคร อย่างเซ็งเลยครับ yoyo_08.gif yoyo_57.gif

มีใครเคยเจอแบบนี้มั้ยครับ
แล้วทำยังไงกับคนที่ใช้ชื่อเราครับ

Kraziesp's Photo Kraziesp 06 Jun 2010

เอ่อ...

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

PSMAN's Photo PSMAN 06 Jun 2010

ผมเข้าใจความรู้สึกท่านนะ.....

แต่คนเล่น PS3 ไม่ใช่มีแค่ในนี้นะครับ 154218d4.gif

nunujung's Photo nunujung 06 Jun 2010

ใจเย็นๆนะท่าน อย่างเราสมัคร PSN หลายประเทศ มันก็ซ้ำกันไมได้ ยังตั้งใหม่เลย yoyo_78.gif เติม JR บ้าง ใส่ khun เข้าไปบ้าง yoyo_79.gif

ขอให้คิดชื่อใหม่ได้ไวๆนะ yoyo_55.gif

ait1988's Photo ait1988 06 Jun 2010

=w="

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 06 Jun 2010

มันผิดที่คุณเองนะครับ

ไม่ยอมไปจดสิทธิบัตร ไว้ก่อน โทษคนอื่นไม่ได้นะ

ส่วนตัวเจอบ่อยคับ สมัครไปมีคนใช้แล้ว เยอะแยะ

ผมเลย โทรไปด่ามันคับ

เอ้ย นาย นั่นชื่อเรา เราบอกว่าชื่อเรา ก็ต้องเป็นของเราดิ เราเอาแล้ว นายไม่มีสิทธิ์ โอเคนะ นาย นาย
Edited by กระบี่หัก, 06 June 2010 - 01:52 AM.

~Dante~'s Photo ~Dante~ 06 Jun 2010

ลองดูชื่อผมซิครับ= =

ตอนแรกจะใช้แค่kenjiเฉยๆอะมีคนใช้ไม่เป็นไรชื่อนี้คนใช้เยอะ

ลองkenjimanดูดิส่วนใหญ่ชื่อนี้น่าจะได้แล้วนะ อะไม่ใด้อีก

งั้นลองมารวมๆกับวันเกิดตัวเองดูดิ(ผมเกิดวันที่18) kenji18ชื่อนี้ไม่มีคนใช้ชัวๆ อ่าวไม่ใด้อีก-*-

สุดท้ายเอาเดือนมาด้วยถึงจะได้เลยเป็นkenji1802

นี้ยังดีนะไม่มีคนใช้ไม่งั้นผมคงใส่ปีตัวเองไปด้วย yoyo_33.gif

BoyZilla's Photo BoyZilla 06 Jun 2010

คนที่เค้าเอาไปตั้งอาจจะใช้ชื่อนี้ มา 17 ปีแล้วก็ได้อะครับ

ส่วนวิธีแก้ ก็สมัคร psn แล้วแอดชื่อเค้า

ในที่นี้ก็คือ Snowblower นั่นแหละ แล้ว ส่งเมลล์ไปหาเค้าทุกวันๆ

สวดภาวนา สาปแช่งๆ จนเค้าเบื่อๆ แล้วกดบล๊อกคุณไปเอง ก็ เอาไอดีอื่นมาแอดใหม่ ฮ่าๆ ทำวนลูปไปเรื่อยๆ

แต่แก้อะไรไม่ได้เหมือนเดิมครับ ฮ่าๆ เพราะผมสมัคร psn us ใช้ชื่อ BoyZilla ไป แล้วพอจะสมัคร psn th ก็เลยส่งเมลล์ไปขอให้ sony us ทำลาย account ทิ้งให้

เค้าก็ตอบกลับมาว่าทำอะไรไม่ได้ เลยต้องสมัคร ชื่ออื่นไปแทน

roger's Photo roger 06 Jun 2010

อย่างผมชื่อ roger ไม่ล้นโลกเหรอครับ d582d79f.gif

Maburu's Photo Maburu 06 Jun 2010

พยายามตั้งชื่อแปลกๆไว้ครับ จะได้ไม่ซ้ำคนอื่นครับ อิอิ

krt's Photo krt 06 Jun 2010

Snowblower ลอง search ใน google ดูครับ

อย่างที่ไม่ได้บอกล่ะครับ just the way it is lol.gif

AYAGO's Photo AYAGO 06 Jun 2010

ผมใช้ AYAGO มานานมากเหมือนกัน 10+ ปีเห็นจะได้

ผมยังสมัคร PSN US ด้วยชื่อ AYAGO ได้เลย

แหล่มเลยยยยยยยยย~~

DeppRising's Photo DeppRising 06 Jun 2010

ใช้สูตรคราสสิคซิครับ Snowblowerza Snowblowerjung Snowblowerkung ฮาๆ

chopperkun's Photo chopperkun 06 Jun 2010

กัม ชื่อมันโหลใครก็ใช้ได้ทั้งนั้นแหละ
ถ้าไม่ได้จดลิขสิทธิ์เอาไว้

ไมไม่สมัครตั้งแปดปีที่แล้ว
มาสมัครเอาป่านนี้ก็ต้องหาชื่ออื่นใช้แล้วละ

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 06 Jun 2010

QUOTE(ตอเรส @ Jun 6 2010, 03:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช้สูตรคราสสิคซิครับ Snowblowerza Snowblowerjung Snowblowerkung ฮาๆ

555+ +1ให้กับความฮา

nunujung's Photo nunujung 06 Jun 2010

แต่ละคน lol.gif lol.gif yoyo_77.gif yoyo_77.gif

January2008's Photo January2008 06 Jun 2010

ผมก็ว่างั้นแหละ lol.gif

longinuse's Photo longinuse 06 Jun 2010

QUOTE(BoyZilla @ Jun 6 2010, 02:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คนที่เค้าเอาไปตั้งอาจจะใช้ชื่อนี้ มา 17 ปีแล้วก็ได้อะครับ

ส่วนวิธีแก้ ก็สมัคร psn แล้วแอดชื่อเค้า

ในที่นี้ก็คือ Snowblower นั่นแหละ แล้ว ส่งเมลล์ไปหาเค้าทุกวันๆ

สวดภาวนา สาปแช่งๆ จนเค้าเบื่อๆ แล้วกดบล๊อกคุณไปเอง ก็ เอาไอดีอื่นมาแอดใหม่ ฮ่าๆ ทำวนลูปไปเรื่อยๆ

แต่แก้อะไรไม่ได้เหมือนเดิมครับ ฮ่าๆ เพราะผมสมัคร psn us ใช้ชื่อ BoyZilla ไป แล้วพอจะสมัคร psn th ก็เลยส่งเมลล์ไปขอให้ sony us ทำลาย account ทิ้งให้

เค้าก็ตอบกลับมาว่าทำอะไรไม่ได้ เลยต้องสมัคร ชื่ออื่นไปแทน

+10 เลยครับ อย่าไปคิดมากะเรื่องชื่อจิครับ คนที่ใช้ไปก่อนอาจจะใช้ก่อนคุณ จขกท ก็ได้ฮะ

QUOTE(AYAGO @ Jun 6 2010, 03:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมใช้ AYAGO มานานมากเหมือนกัน 10+ ปีเห็นจะได้

ผมยังสมัคร PSN US ด้วยชื่อ AYAGO ได้เลย

แหล่มเลยยยยยยยยย~~

เหอๆ ของผมก็ ayago อ่ะ เเต่มะรู้ psn ของประเทศ อะไรเหมือนกาน เพราะผมมีหมดเลยอ่ะ งิงิ

's Photo 06 Jun 2010

ชื่อโหลๆนะนาย

Archangel's Photo Archangel 06 Jun 2010

ชื่อซ้ำเรื่องธรรมดาครับ คิดไว้หลายๆ ชื่อ สำรองเอาไว้ ชื่อแรกซ้ำก็ใช้ชื่อที่สอง อย่าไปยึดติดอะไรกับมันมากครับ