`

Jump to content

ͧѺǤѺ SS Galaxy S

30 replies to this topic

#1 ҢԴ

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 05 June 2010 - 05:27 PM

ไปลองเล่นที่แฟชั่นไอร์แลนครับ อยู่แถวบ้านผมพอดีเลยไปซะหน่อย พอไปถึง โชคดีครับ เครื่องว่างพอดี เลยไปยืนกดซะเพลินเลย สรุปว่า....

สุดยอดครับ สมฉายา Iphone Challenger จริงๆครับ

การทัชหน้าจอ ตอบสนองดีมากๆครับ ลื่นปรื๊ดๆเลย หน้าก็จอก็สวยงามมาก ใหญ่เต็มตาจริงๆครับ

ได้ยินว่าตัวนี้มีการรันกราฟฟิคที่เทพมาก 1/3 ของ PS3 เลยกดเข้าไปเล่นเกมขับรถ โอ้ว...แม่เจ้า นึกว่าเล่นเกมของ PS2 อยู่ซะอีก

กล้อง 5MP ก็ชัดสุดยอดครับ มีฟังชั่นปรับได้เยอะมากๆ แต่เสียดายไม่มีแฟรชครับ ใครชอบถ่ายกลางคืนก็คงเซ็งเล็กๆ

ผมว่ามันสุดยอดมากครับ เจอมนต์สะกดไปเต็มๆ รู้ตัวอีกที อยู่ใน AIS ช็อป เพื่อทำเรื่องจองเรียบร้อยแล้ว 5555555+

ผมก็อธิบายไม่เก่ง ใครอยู่แถวแฟชั่นลองไปเล่นนะครับ บูทอยู่ถึงวันพฤหัสหน้า

ส่วนใครที่จองแล้ว เครื่องจริงมา 24 มิย. นะคับผม

ปล.รีวิวเล็กๆนี้อาจจะดูเว่อๆครับ เพราะผมยังใช้ K750 อยู่ ยังไม่ได้เปลี่ยนรุ่น แต่ก็เคยเล่นพวก HTC Iphone BB ของเพื่อนมาครับ

#2 tappoko

¹

• High Royal Executive Members

Posted 05 June 2010 - 05:45 PM

มีหลายคนที่เข้าไป ทดสอบ ต่างให้คห. ว่า มันยังไม่สุดอะ เหมือนกั๊กๆไว้ ว่าอยากจะไปเทสดูซะหน่อย..

#3 ҢԴ

ѡ

Posted 05 June 2010 - 05:51 PM

ต้องลองดูอะครับ ผมก็มือใหม่ทางด้านนี้ เพราะผมก็ไม่รู้จะเล่นจะเทสยังไง เพราะผมค่อนข้างโลเทค อาศัยประสพการณ์ที่เคยเล่นของคนอื่นเพียวๆเลยครับ แต่ผมก็ว่ามันเจ๋งจริงๆนา ถ้าจะกัก ผมก็ว่าน่าจะใส่แฟรชกล้องมาให้ด้วย อุตส่าห์มีฟังชั่นตั้งเยอะ

#4 California

ѡ§

• High Members

Posted 05 June 2010 - 06:07 PM

หนักใจระหว่าง iPhone 4G กับ SS Galaxy 154218d4.gif

#5 matichon

ѡ鹤

Posted 05 June 2010 - 06:10 PM

อ่ะอ่า จขกท ยังไม่เคยใช้ไอโฟนจริงๆจังๆล่ะสิครับ

เรื่อง hardware เจ้าอื่นเค้านำหน้าไอโฟนไปไกลแล้วครับ

แต่ไม้เด็ดของไอโฟนอยู่ที่จำนวน app และความต่อเนื่องในการออก app ใหม่ๆต่างหากล่ะครับ

#6 joah

ͧ SIX PACKS

• High Royal Executive Members

Posted 05 June 2010 - 06:32 PM

Apple เน้น ที่ลูกเล่นจาก App ครับ นี่คือจุดขายสำคัญ มันยังซิ้งเป็น รีโมท ให้ไอ้เจ้า Xtream Pro ด้วยนะครับ

#7 ҢԴ

ѡ

Posted 05 June 2010 - 06:43 PM

ยอมรับอย่างลูกผู้ชายเลยครับว่าไอโฟนเคยเล่นแต่ของคนอื่น 555+

ก็มีเจ้าตัวนี้แหละครับ ที่จะเป็นมือถือไฮเอ็นเครื่องแรกของผม

ถึงเวลาเก็บ K750 ลงกล่องละ ทีนี้เวลาขอเบอร์สาวๆจะได้ใช้เครื่องตัวเองซักที ทุกทียืมเครื่องเพื่อน อิอิ

#8 jew14

ѡ¹鹷 2

Posted 05 June 2010 - 07:40 PM

ตอนนี้กำลังลังเลระหว่าง Iphone กับ SS Galaxy S อยู่อ่ะครับ เดี๋ยวต้องรอคนมีรีวิวก่อนในการตัดสินใจอ่ะครับ

#9 pp_2532

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 05 June 2010 - 07:41 PM

จากที่ดูจากในเวปผมว่าพลาสติกมันก๊อกแก๊กรึเปล่าครับ?

ใจจริงเล็ง Desire ไว้ เจอซัมซุงมางี้ ก็ต้องคิดหนักเหมือนกัน

ติดใจอย่างเดียวคือวัสดุ กับแบรนที่ชื่อว่าซัมซุงนี่แหละ yoyo_57.gif

#10 ҢԴ

ѡ

Posted 05 June 2010 - 07:55 PM

เรื่องวัสดุ หายห่วงครับ ถึงเป็นพลาสติกแต่ประกอบแน่นหนามาก ไม่ก๊อกแก๊กแน่นอนครับ แต่ติดที่เป็นรอยนิ้วมือง่ายมากเลยอะครับ

#11 Piggyealker

ѡ鹤

Posted 05 June 2010 - 08:17 PM

ลองจับมาแล้วเหมือนกัน First Impression เลย

- จอชัด สีสด คมมาก
- ทัชไม่หน่วง ลื่นปื้ดๆ
- พลัง hardware ไม่ว่าจะเล่นเกม กราฟิก app อื่นๆ หายห่วง

นอกนั้นก็ เหมือน Android รุ่นอื่นๆนะ

แต่ผมแอบทึ่ง ss wave ที่เป็น BADA มากกว่า เรื่องราคา OS มันลื่นวื่ดๆเหมือน iphone กับ android เลย เปิดเวปดูก็เล่นเวปได้ดีเหมือน iphone เลย

ราคา 13xxx !! แพ้คนอื่นเรื่อง app เท่านั้น

Edited by Piggyealker, 05 June 2010 - 08:20 PM.

#12 Devilot

¹

Posted 05 June 2010 - 08:22 PM

เท่าที่อ่านรีวิวมา ตัวนี้เรื่องสเป็ค โอเอส การประกอบวัสดุหายห่วงเป็นตัวธงของซัมซุงเลยครับ จุดเด่นโคตรๆคือจอไม่มีมือถือรุ่นไหนจะจอสวยเท่านี้ในตอนนี้ทั้งใหญ่ทั้งสวยคมชัด ซีพียูก็แรง เรื่องแอปแอนดรอย์ด์ตอนนี้คงยังสู็ไม่ได้แต่อนาคตดีแน่

ข้อเสียส่วนตัวสำหรับผม ราคาแรงไปหน่อยสำหรับแบรนด์เกาหลี คือซื้ออ่ัะไหว แต่ช้ำใจตอนราคามันลง อีกข้อไม่มีแฟรชกล้องซึ่งไม่ซีเรียส แฟลชเวปคงต้องรอเวอร์ชั่นใหม่ ปัญหาคือราคานี้ผมไม่ซื้อตอนนี้แน่ ซัมซุง 4 เดือนลงสี่พัน แต่ดันมาผูกกับ AIS เปอเซนต์ราคาลงยากดูจากพวก BB กับไอโฟน คุ้มสุดคือรอสอยมือสอง เล็งออฟชั่นนี้อยู่ น่าจะมีพวกซื้อแล้วไม่โดน

#13 Marko

¼ⴴ ѡʧ ҧ DGO Battle Ҥ

Posted 05 June 2010 - 08:56 PM

วันนี้ก็ไปจับลองเล่นมาแล้ว ที่แฟชั่น เพราะอยู่แถวบ้านเช่นกัน
จริงๆผมจองเรียบร้อยแล้ว ตั้งแต่วันที่ 2 มิย. แล้วแหละ เพราะเป็นวันแรกที่เปิดให้จอง
ที่มั่นใจจองไปก่อน เพราะ จากได้ศึกษาดูรีวิว ดูคลิป ต่างประเทศ ก็ไม่คิดว่ามันจะทำให้ผิดหวังแน่นอน

จากที่ได้ลองเล่น ทุกอย่างโอเคหมดครับ เรียกว่าคุ้มค่ากับราคาแน่นอน มีตินิดเดียวก็ตรงที่เครื่องที่ให้เทสดูหน่วงๆนิดหน่อย
อาจเป็นเพราะผ่านการลองการเล่นมาหลายมือ App คงเปิดแบบไม่ปิดกันเยอะ

เกือบลืม ได้ลองเล่น samsung wave ดูด้วย ตัวนี้ผมว่ามันก็เข้าท่าดี ออกแบบมาได้สวยงาม ลองเล่น คลิป MV 720p ดู โหเลื่อนสมูทมาก
าพบนจอสวยมากเหมือนดูบน LED TV เลย แค่จอเล็กกว่าเท่านั้น

ผมว่าตัว wave นี้เปิดมาราคาไม่แพงครับ 13900 คุ้มราคามาก ถ้าไม่ติดว่ามันเป็น bada นะ ถ้าเป็น android เหมือน GS นะ
ผมอาจเปลี่ยนใจไปเอาตัว wave ก็ได้ เพราะถูกกว่ากันเกือบหมื่น หุหุ

#14 WRX

¹

Posted 05 June 2010 - 09:00 PM

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมไปเดินเล่นงานที่แฟชั่นบ้างดีกว่า อยากลองๆ

#15 rufast

Posted 05 June 2010 - 09:48 PM

มีแต่ที่แฟชั่นเหรอครับ
อยากไปลองของเหมือนกัน

#16 gimkung

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 05 June 2010 - 10:13 PM

สินค้าอื่นของซัมซุงผมโอเคนะ แต่โทรศัพท์นี่เจอมากะตัว yoyo_57.gif

#17 Marko

¼ⴴ ѡʧ ҧ DGO Battle Ҥ

Posted 05 June 2010 - 10:21 PM

QUOTE(rufast @ Jun 5 2010, 09:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีแต่ที่แฟชั่นเหรอครับ
อยากไปลองของเหมือนกัน

มีที่
ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต / Central พระราม 2 และ Fahion Island ตรง Brand Shop

อันนี้คลิป เปรียบเทียบ เฟรมเรท กับคู่แข่ง

#18 rufast

Posted 05 June 2010 - 10:45 PM

QUOTE(Marko @ Jun 5 2010, 10:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีที่
ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต / Central พระราม 2 และ Fahion Island ตรง Brand Shop

อันนี้คลิป เปรียบเทียบ เฟรมเรท กับคู่แข่ง

โห frame rate ต่างกันเท่าตัวเลยรึเนี่ย

#19 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

Posted 05 June 2010 - 10:45 PM

ราคาลงแล้วเจอกัน ผมซื้อราคาเต็มไม่ได้เลยมือถือ ทำหายบ่อยจนพ่อด่า U+U

#20 StarLord

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 06 June 2010 - 12:15 AM

ไปลองจับมาแล้วเหมือนกันครับ วันนี้เลย ที่ฟิวเจอร์รังสิต
ทำให้กิเลสพุ่งกระฉุดเลยทีเดียว แต่ถูกรั้งไว้ด้วยความอยากได้ LED มากกว่า
เป็นโทรศัพท์ที่ผมดูแล้ว hi-tech ที่สุดในตอนนี้เลยครับ หยิบ iphone แฟนมาเทียบระหว่างลอง
อุอุ หน้าจอ SS กินขาด แล้วตอนกดเล่น เค้าลง avatar ไว้ เปิดดู โอ้แม่จ้าว เนียนสุด ๆ
หน้าจอ iphone ดับไปเลย เอิ้ก ๆ

แล้วก็ต้องรีบลากตัวแฟนออกจากบูธไป ไม่ไหว ๆ ตาแฟนเริ่มวาวปิ๊ง ๆ อยู่นานกว่านี้มีเสียตังแน่ ๆ
แถมไม่ใช่เสียให้ตัวเองอีกตะหาก กลุ้มจริงตรู ><