`

Jump to content

* úǹͶǡѺҹ Starbucks ˹ԤѺ *

19 replies to this topic

#1 phot1976

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 31 May 2010 - 04:13 AM

สวัสดีครับ

คือต้องบอกก่อนเลยว่าผมเป็นที่ไม่ค่อยได้ไปกินกาแฟตามร้านหรู ๆ ซักเท่าไหร่ครับ (ส่วนใหญ่กินแต่กาแฟตามรถเข็น yoyo_57.gif ) แล้วพอดีว่าวันพุธที่จะถึงนี้ผมต้องมีนัดกับลูกค้าคนสำคัญ แต่เขาดันนัดผมที่ร้าน Starbucks ถ.สุรวงศ์ น่ะครับ yoyo_65.gif

ผมเลยอยากถามเพื่อน ๆ ตามประสาคนไม่เคยเข้าร้านกาแฟหรู ๆ ดังนี้ครับ
1. เราต้องไปสั่งเองแล้วยืนรอเอาหรือว่าพนักงานมาจด order ให้ครับ?
2. เรื่องราคาผมคงจะไม่ถามเพราะทำใจไว้แล้วครับ yoyo_57.gif แต่อยากจะถามเพื่อน ๆ ว่ามีกาแฟอะไรแนะนำบ้างครับ (อย่างที่บอกน่ะครับ..ผมเคยกินแต่กาแฟรถเข็น 55)
3. ในร้านนี่มันจะมีพวกของหวานขายด้วยไหมครับ หรือว่ามีขายแต่กาแฟอย่างเดียว?

รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยตอบด้วยนะครับ เพราะผมไม่รู้จะถามใครเนื่องจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ของผมก็ไม่เคยเข้าร้าน Starbucks เหมือนกัน yoyo_33.gif

#2 AnotherXIII

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 31 May 2010 - 12:39 PM

1. สั่งแล้วก็จ่ายตัง จากนั้นก็รอพนักงานทำตาม order ครับ
2. ปกติผมสั่งเอสเพรสโซ เฟรปเป้ แก้วกลางนะ
3. มีขนมขายด้วยครับ แต่ราคาก็...

#3 tanakio

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 31 May 2010 - 08:32 PM

1. ยืนต่อคิวสั่งครับ อย่าลืมบอก size ด้วยนะ ถ้าคนต่อคิวเยอะ เก็บใบเสร็จ ไว้ แล้วมารับตรงที่รับกาแฟครับ

2. ผมชอบ Coffee Jelly ครับ ลองดู อร่อยสุดๆ
ถ้าไม่ชอบพวกกาแฟ ชาเขียวปั่นก็มี แต่ราคาก็........

3. มีพวกขนมปังฝรั่งทั้งหลาย แล้วก็ cake รับมาจาก coffee beans by DAO

ถ้าข้อ 2+ 3 ยังไงก็เตรียมเผื่อไว้ มีแบงร้อย 3 ใบแน่นอนครับ

#4 Ka-ToA

¹

• High Royal Executive Members

Posted 31 May 2010 - 08:45 PM

1. ยืนต่อคิวสั่งปุ๊บจ่ายปั๊บ ถือใบเสร็จรอเรียกรายการที่สั่งครับ ส่วนมากเค้าจะวางที่กลมๆด้านข้างครับ

2. ผมชอบ เฟรปปูชิโน่ ไม่ใส่วิปครีม เป็น คาปูชิโน่ปั่นครับ ปั่นได้ละเอียดดีมากๆครับ แก้วกลางก๊ประมาณร้อยครับ ขึ้นราคายังไม่แน่ใจ เตรียมไว้150ครับ
แนะนำว่าอย่าสั่งแบบร้อนครับ(แก้วกระเบื้อง) กินไม่หมดเสียดาย ถ้าแบบปั่นถือออกจากร้านได้เลย(แก้วพลาสติก)

3. ขนมมีครับ แต่ผมว่าไม่ค่อยอร่อยแถมแพงเกิ๊น แนะนำว่าอย่าสั่งขนมครับ

#5 Melodic

ѡ§

• High Members

Posted 02 June 2010 - 01:08 AM

ชอบ Coffee Jelly ครับ ลองดู

#6 yoyo2727

ѡͩҨ

Posted 02 June 2010 - 11:45 AM

ชาเขียวปั่นเพิ่มวิปคริมมากๆๆ โรยผงวานิลาครับ หวานโคตรๆ แต่อร่อยดีนะ

#7 macca

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 14 June 2010 - 08:17 AM

ไอซ์ ลาเต้ ใส่ เยลลี่ แก้วกลาง

#8 jazzgame

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 14 June 2010 - 08:37 PM

ของผมต้อง แกรนเด อิงลิช เบรคฟราส ที ลาเต้
yoyo_33.gif อยากกินขึ้นมาเลย

#9 PeanutXL

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 16 June 2010 - 08:07 PM

QUOTE(yoyo2727 @ Jun 2 2010, 11:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ชาเขียวปั่นเพิ่มวิปคริมมากๆๆ โรยผงวานิลาครับ หวานโคตรๆ แต่อร่อยดีนะ

แนะนำรายการนี้เหมือนกันครับ ผมไปที่สตาร์บัค ที่ไรสั่งแต่รายการนี้อ่ะครับ

#10 ballayo

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 19 June 2010 - 08:00 PM

คาราเมล เฟรบปูชิโน่ แกรนเด

กินแล้ว ลืมทุกสิ่ง

จะหาว่า กระแดะ ก็ยอมล่ะครับ ผมว่า ตั้งแต่กิน กาแฟมา starbuck อร่อยสุดแล้วครับ yoyo_33.gif

#11 -[fuZeZa]-

fsecw

Posted 22 June 2010 - 11:01 PM

QUOTE(ballayo @ Jun 19 2010, 08:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คาราเมล เฟรบปูชิโน่ แกรนเด

กินแล้ว ลืมทุกสิ่ง

จะหาว่า กระแดะ ก็ยอมล่ะครับ ผมว่า ตั้งแต่กิน กาแฟมา starbuck อร่อยสุดแล้วครับ yoyo_33.gif

กับ

Ice Grande Caramel Macchiato with coffee jelly

ละก็ชาเขียว นั่งกินกะบราวนี่ ชิวและหมดตูดในเวลาเดียว..

#12 ѡ

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 23 June 2010 - 07:58 PM

ผมกินแต่ Hot Chocolate ครับ + ขนม 1 ชิ้น อิอิ

#13 akeing

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 23 June 2010 - 11:18 PM

ผมกินกาแฟไม่ได้อ่ะ เป็นโรคกระเพาะ

ถ้าตอนไหนมีตังค์กิน ผมจะชอบสั่งช๊อกโกแลต ปั่น

อร่อยยยม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

#14 jug

ѡ鹤

Posted 30 June 2010 - 10:00 AM

Iced cross grande classic coffee jelly caramel machiato

ยาวไปไหม แต่ลองสั่งดูซิครับ สุดยอด

#15 Ducati999

ʴͧ

Posted 30 June 2010 - 10:28 AM

อย่าสั่ง เอสเปโซ่เย็นกับคาปูเย็นเปนพอครับ ><

เลือก กาแฟจะทานไร ง่ายก็ๆ ลาเต้ เย็น บอกขนาด เล็ก กลาง ใหญ่ จ่ายตัง

เดินมาเอาอีกด้าน และรอจนกว่าเขาจะเรียกของเรา อย่าไปถึงหยิบเลยอาจของคนอื่น(ฮ่าๆผมเคยหยิบผิดมาแล้วเขิลสลัด) yoyo_35.gif

#16 skyliner_do

' ⿡ʷ · '

Posted 01 July 2010 - 01:32 PM

อยากกินขึ้นมาทันทีเลย

#17 Frank

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 02 July 2010 - 01:12 AM

ผมค่อนข้างติดครับ กินเกือบทุกวัน
เมื่อชอบกินมากพวกปั่นๆเนี่ย
หลังๆพอได้มากินกาแฟร้อนบ่อยๆ พวกกาแฟปั่นก็ไม่ได้แตะอีกเลย
คือกินไปกินมาผมว่าไอ้กาแฟร้อนมันหอม และ อร่อยกว่าเยอะเลย
ที่ผมสั่งประจำก็คือ mocha กับ caramel machiato ร้อนครับ

#18 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 19 July 2010 - 02:50 PM

ก่อนกินให้คิดไว้ดังนี้เลย

1. จะเอาแบบร้อนหรือเย็น

2. ขนาดจะเอาเล็ก กลาง ใหญ่

3. ถ้าไม่เอาคาเฟอีน (ประมาณว่ากินแบบไม่อยากให้ตาค้างมาก) ใช้คำว่า Decaf

4. เลือกน้ำเชื่อม เช่นไม่อยากอ้วนก็ Sugar Free หรืออยากมันๆ Vanilla

5. เลือกนม ไม่อยากอ้วนเอา Lowfat ได้

6. ชนิดของกาแฟ เช่น Mocha

ก็จะได้สูตรสั่ง ยกตัวอย่างเช่น Ice decaf sugar free lowfat Mocha ขนาดกลาง

ปล. กาแฟอะไรวะสูตรเยอะจริง แต่ถ้าไม่ใช้สูตรแล้วเราไปกินมันเนี่ย มันจะได้กาแฟธรรมดาโคตรๆ ผมเคยโง่มาแล้วอยากลองไงว่ากาแฟแก้วละ 100 กว่าบาทมันมีดีกว่าเจ้าประจำที่ 35 บาท ยังไง ปรากฏว่า กินเสร็จเสียดายตังมาก จืดๆชืดๆ ไม่อร่อย แต่พอมีสูตรนี้เราได้ลองค้นหาสูตรที่เราชอบเองมันจะอร่อยเพราะเป็นแบบรสชาติที่เราชอบเองคนเดียว

ปล2. ถ้าไม่รู้เรื่องสูตรถามพนักงานขายได้เลย อย่าอายเค้าแนะนำเรา เดี๋ยวเราฉลาดเองเชื่อสิ

#19 anunu

ѡ§

Posted 31 August 2010 - 05:42 PM

คาราเมล แมคชิอาโต้เพิ่ม วิปครีม ครับ Posted Image

#20 shinosuke

ѡͩѧ

Posted 20 September 2010 - 03:59 PM

ที่เมืองไทยขายดีขนาดนั้นเลยเหรอนี่ ผมอยู่อเมริกา ยังไม่ค่อยกินเลยนาน ๆ กินทีเพราะรู้สึกว่า แพงอ่ะ ส่วนมากกินกาแฟเย็นปั่นอ่ะ หลัง ๆ Mcdonald ทำกาแฟทั้งร้อนทั้งปั่นออกมาแข่งกับ Starbuck ในราคาที่ถูกกว่าเยอะ ผมชอบกาแฟเย็นของ MC มากกว่า รส เฮเซลนัท แก้วเบ่อเร่อ ไม่ถึง 2$ คุ้มสุด ผมซื้อของ starbuck โดนเกือบ 5-6 เหรียญประจำ 555 :nothing: