`

Jump to content

GSquare ѺѤüʹ觢ѹ Splinter Cell : Conviction

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 peetarat

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 27 May 2010 - 06:22 PM

มีข่าวมาฝากครับ ดึงมาจากทางเว็บ VGB เผื่อแฝนๆ ลุงแซมจะสนใจ

GSquare ร่วมกับ บริษัท New Era จัดการแข่งขันเกมสำหรับสาวกพี่แซม ฟิชเชอร์
“Splinter Cell : Conviction” เวอร์ชั่น PC
เพื่อออกอากาศในรายการ “G2C Splinter Cell : Conviction”
ซึ่งจะออกอากาศที่ช่อง GSquare True Visions 67
ในวันที่ 1 กรกฏาคม 2553 นี้!

รายละเอียดการรับสมัคร
ผู้ที่สนใจสามารถสมัครได้ตั้งแต่วันนี้ ถึง 25 มิถุนายน 2553
และจะทำการแข่งวันในวันอาทิตย์ที่ 27 มิถุนายน 2553
ณ สตูดิโอ GSquare ชั้น 4 ห้างฟอร์จูน รัชดา โดยการแข่งขันจะทำการแข่งขันตั้งแต่เวลา 11.00 น. – 19.00 น.
(ผู้ที่ตกรอบ สามารถกลับบ้านก่อนได้)
โทรสมัครและสอบถามรายละเอียดได้ที่หมายเลข 084-210-0220

กติกาการแข่งขัน
- รับสมัครผู้เข้าแข่งขันแบบเดี่ยว โดยทำการแข่งขันแบบแพ้คัดออก
- สำหรับโหมดการแข่งขันจะจัดแข่งในโหมด “Hunter” โดยใช้วิธีจับฉลากสุ่ม
เพื่อเลือกฉากในการแข่งขัน ผู้แข่งขันจะต้องแข่งกันกำจัดศัตรูายในฉากนั้นๆ
โดยทางทีมงานจะวัดการแพ้ชนะจากจำนวนการทำ Stealth Kill
โดยผู้ที่มีคะแนน Stealth Kill ที่สูงที่สุดหลังจบฉากจึงจะเป็นผู้ชนะ

รางวัลการแข่งขัน
รางวัลที่ 1 จะได้รับ พ็อกเก็ตมันนี่ ในการซื้อเกมเครือบริษัท NewEra
เป็นจำนวนเงิน 3,500 บาท และของที่ระลึกจากช่อง GSquare

รางวัลที่ 2 จะได้รับ พ็อกเก็ตมันนี่ ในการซื้อเกมเครือบริษัท NewEra
เป็นจำนวนเงิน 2,500 บาท และของที่ระลึกจากช่อง GSquare

รางวัลที่ 2 จะได้รับ พ็อกเก็ตมันนี่ ในการซื้อเกมเครือบริษัท NewEra
เป็นจำนวนเงิน 1,500 บาท และของที่ระลึกจากช่อง GSquare

ส่วนผู้เข้าร่วมแข่งขันทุกคนจะได้รับของที่ระลึกจากช่อง GSquare ครับ ยังไงก็มากันเยอะๆ
ร่วมเล่นเกมที่ชอบกันครับ สนุกๆ

*ผู้เข้าแข่งขันสามารถนำเม้าส์, คีย์บอร์ด หรือ จอย Xbox360 มาใช้ในการแข่งขันได้

**แนะนำให้เห็นาพในระหว่างการแข่งขันนะครับ จะได้ซ้อมถูก
ผู้เข้าแข่งขัน จะเริ่มเข้าคิลศัตรูใน แผนที่โดยผู้เล่นสามารถที่จะลอบเข้าโจมตีด้านหลัง
โดยที่ศัตรูไม่รู้ตัว (Stealth Kill) โดยผู้เล่นสามารถขัดขวางการทำ Stealth Kill ได้เช่น
ปาระเบิดใส่ผู้เล่นที่กำลังเข้าทำการคิลคู่ต่อสู้ เพื่อทำลายจังหวะของเขา หรือจะยิงผู้ร้าย
เพื่อให้คู่แข่งไม่สามารถคิลผู้ร้ายคนนั้น เท่ากับการตัดโอกาสทำคะแนน Stealth Kill
ของฝ่ายตรงข้ามครับ

หวังว่าเพื่อนๆ จะเข้ามาร่วมแข่งขันกันเยอะๆ นะครับ ใครที่มีเพื่อนๆ เล่นเกมนี้อยู่
หรือกำลังอยากจะเล่น ก็ลองซ้อมๆ แล้วมาแข่งกันได้ แล้วเจอกันในงานครับ

ก็อปมาจากที่คุณ Chengy โพสต์ไว้ที่บอร์ด VGB นะครับ