`
←  DGO DIGITAL CLUB - LCD, Plasma TV Gadgets
Logo
»

+++ èЫ LED/LCD/PLASMA ԭҧ...

tekkenman's Photo tekkenman 28 May 2010

ขอบคุณที่ตอบครับ .... แต่พอดีงบไม่ถึง ผมไปเจอที่ท่านลงไป ซีเจ็ดพัน เห็นราคาแล้วยังไม่ไหวครับ บัตรอะไรต่าง ๆ ก็ไม่มีเลยเพราะไม่ชอบเลยไม่ได้ทำ yoyo_63.gif

ถ้าเอาก็เอาสามมิติล่ะครับ เพราะตอนนี้ก็ใช้ บีเจ็ดพัน อยู่ .... กิเลสหนอกิเลส yoyo_33.gif

ลืมถามไปครับ สำหรับรุ่นที่เป็นสามมิตินี่เราได้แว่นกี่อันแล้วได้เครื่องเล่นไหมครับ ( เหมือนชุดใหญ่รอบแรกไหมครับ ) ขอโทษนะครับที่ไม่ได้พีเอ็ม เพราะคิดว่าเพื่อน ๆ หลาย ๆ คนก็อยากทราบเหมือนกัน yoyo_04.gif
Edited by tekkenman, 28 May 2010 - 09:38 AM.

SatanKruze's Photo SatanKruze 28 May 2010

ขอบคุณคุณป๊อบมากครับ เดี๋ยวอีก 3 เดือนเจอกัน ตอนนี้ก็ รอ ร้อ รอ ไปก่อน ^ ^

GUEST_1's Photo GUEST_1 28 May 2010

QUOTE(tekkenman @ May 28 2010, 09:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณที่ตอบครับ .... แต่พอดีงบไม่ถึง ผมไปเจอที่ท่านลงไป ซีเจ็ดพัน เห็นราคาแล้วยังไม่ไหวครับ บัตรอะไรต่าง ๆ ก็ไม่มีเลยเพราะไม่ชอบเลยไม่ได้ทำ yoyo_63.gif

ถ้าเอาก็เอาสามมิติล่ะครับ เพราะตอนนี้ก็ใช้ บีเจ็ดพัน อยู่ .... กิเลสหนอกิเลส yoyo_33.gif

ลืมถามไปครับ สำหรับรุ่นที่เป็นสามมิตินี่เราได้แว่นกี่อันแล้วได้เครื่องเล่นไหมครับ ( เหมือนชุดใหญ่รอบแรกไหมครับ ) ขอโทษนะครับที่ไม่ได้พีเอ็ม เพราะคิดว่าเพื่อน ๆ หลาย ๆ คนก็อยากทราบเหมือนกัน yoyo_04.gif
ผมดูในโบชัวร์ของซัมซุง มีให้ครบLED+3DBDP+แว่น3Dครับแว่นนี่2อันมั้งครับถ้าจำไม่ผิด
ผมเล็งC8000ไว้ กิเลศพุ่งเหมือนกัน 46X450Aประกันเหลือถึงต้นปีหน้าใครจะเซ้งต่อผมบ้าง555

RONAN321's Photo RONAN321 28 May 2010

รบกวนเพื่อนๆสมาชิกนิดนึง...

หลายๆท่านที่คุยPM กับผมแล้วผมแนะนำติดต่อร้านไป (เยอะเหมือนกัน)

ขอความร่วมมือนิดนึงนะคับ ก่อนท่านโทรศัพท์ไปสอบถาม...

1 เตรียมคำถามของท่านให้พร้อมนะคับ

แจ้งยี่ห้อและรุ่นที่สนใจจริงๆ / ขนาดที่ต้องการ. / คำถามที่ต้องการสอบถามเฉพาะ

วิธีชำระเงิน(ส่วนลดไม่เท่ากัน) / ที่ตั้งร้านค้า / อื่นๆ

2 หลีกเลี่ยงคำถามบางประเภท เช่น ยี่ห้อนี่รุ่นนี้ กับ ยี่ห้อนี้รุ่นนี้ ควรเลือกอะไรดี

(เงินในกระเป๋าเป็นของเรานะคับ...เลือกเองเลย^^)

หรือบางคำถามควรไปดูสินค้าจริงถึงจะตอบได้ (ไม่งั้นคุยกันยาว)

3 ราคา(สำคัญที่สุด) ผมเน้นย้ำกับทางร้านแล้วว่า ต้องพิเศษจริงๆ เบื้องต้น

ทางร้านแจ้งราคา Net สุทธิ ผมเกือบทุกรุ่นแล้ว (ราคาok) ผมเลยแนะนำให้ซื้อ

โดยที่ท่านไม่ต้องมาเสียเวลาต่อรองอีก (ได้ราคาพิเศษนี้ไปเลย) เท่าๆกันทุกคน

หากท่านใดต้องการเช็คราคา(เพื่อเปรียบเทียบ) ก็แล้วแต่ท่าน...แต่ขอความกรุณา

อย่าบอกชื่อร้านที่ท่านได้ราคาหรือส่วนลดนี้มา เหตุผลเพราะ เดี๋ยวจะมีปัญหากับร้านอื่นๆ(จิงๆ)

ทั้งนี้เพื่อความสะดวก ของสมาชิกทุกท่าน และเพื่อให้ทางร้านบริการอย่างทั่วถึง...ขอความร่วมมือด้วยนะคับ^^
Edited by RONAN321, 28 May 2010 - 11:08 AM.

Guest_draftsmart_* 28 May 2010

led serie 4 32 นิ้ว เท่าไหร่เหรอครับ มีราคามั้ย

jonaddon's Photo jonaddon 28 May 2010

รบกวนเช็คราคาพลาสม่าถูกๆให้หน่อยนะครับ
จะเอาพลาสม่า2ตัว 42 นิ้วของLG ผมเคยเห็นร้านนึงลงในเวปLCDTV อะไรนี่ละจำไม่ได้เค้าบอกว่า17000มั๊งครับ

และก้ออยากได้โปรเจคเตอร์ด้วยได้ไหมครับ ตัวฉายแบบถูกๆจะเอามาใช้งานแบบไม่บ่อยอ่ะครับ

ยังไงรบกวนดูราคาตามรายการที่บอกหรือขอเบอร์โทรร้านก้อได้ครับ

2612's Photo 2612 28 May 2010

ตอบ PM ผมได้นะครับ อยากจะหวด 32" มานานแล้ว

Creative's Photo Creative 28 May 2010

สำหรับคอเกมที่จะซื้อทีวีใหม่ อย่าลืมทดสอบเรื่อง 100hz อะไรพวกนี้ด้วยนะครับ
ทดสอบว่ามันถูกใจคุณหรือไม่ โดยให้ยกเครืองเกมไปลองเลย พกเกมไปสักสองสามเกม โดยเฉพาะเกมาษา

โดยส่วนตัวแล้วผมไม่ค่อยสนใจเรื่อง Truemotion/MotionPlus สักเท่าไหร่
เพราะอคติคิดว่าจะไปดูาพที่มันไม่มีจริง (ระบบสังเคราะห์) ไปทำไม เกมทำมาแค่ไหนก็ดูแค่นั้น

หลังจากหาข้อมูลอยู่นาน ก็มาจบที่ SS LED UA32C6900
แล้วก็ทดสอบระบบต่าง ๆ ทันทีโดยเฉพาะ Truemotion/MotionPlus

ขอสรุปสั้น ๆ
สำหรับการดูหนัง ถือว่ายังค่อนข้างแย่ เดี๋ยวลื่นเดี๋ยวกระตุก ปวดหัวมาก ทุกยี่ห้อเป็นเหมือนกันหมด
สำหรับเกม ถือว่ายอดเยี่ยมมาก ยอดเยี่ยมอย่างไรคุณยกเครื่องไปลองดูด้วยตัวเองจะดีที่สุด

ปล. สำหรับคนที่จะซื้อรุ่นนี้มาใช้แทนจอมอนิเตอร์ของคอมเหมือนผม
คำแนะนำคือ ดี/มากครับ

ขอให้ได้ทีวีที่ถูกใจทุกคนครับ

RONAN321's Photo RONAN321 28 May 2010

สำหรับ Motion Plus. ถ้าดูหนังให้เปิดแค่ระดับ1-2 เท่านั้นพอคับ

สวยมีมิติ และ เคลื่อนไหวเนียน. อย่าเปิดสุดคับ^^

barboon's Photo barboon 28 May 2010

ตอนนี้สนใจพลาสม่าตัวนี้อยู่อะครับ LG 50" 50PJ250

อยากให้ช่วยรบกวนเป็นธุระให้หน่อยว่าราคาเท่าไร

ขอรบกวน LG 47" 47LD460 อีกตัวด้วยครับ
Edited by barboon, 28 May 2010 - 09:39 PM.

cobra's Photo cobra 28 May 2010

สนใจ LCD LG LH70 32" อยู่จ้า รบกวนขอราคาทาง PM ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

hidew's Photo hidew 29 May 2010

รบกวนขอราคาทาง pm ด้วยนะครับ ^^

sony 32 และ 40ex500

samsung 32 และ 40c650

lg 32 และ 42 lh70yr

ขอบคุณครับ

mm3's Photo mm3 29 May 2010

สงสัยจะต้องรอต่อไปอีกหน่อย แต่คันยิบๆ แล้ว

Aekio's Photo Aekio 29 May 2010

ขอทราบราคา LCD และ Plasma ของ Samsung สัก 50" ขึ้นหน่อยได้ไหมครับ

ไม่ต้องตัว Top ก็ได้ครับ ตกรุ่นแล้วยิ่งดีเลย ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Carch's Photo Carch 29 May 2010

ขอบคุณครับ ราคาถูกมากเลยครับ แต่เสียดายครับผมมีปัญหาเรื่องบัตร อดเลย

repeiam's Photo repeiam 29 May 2010

yoyo_35.gif ราคาดีครับ ใครกะลังต้องการ LCD หรือ LED ของ SAMSUNG ไม่ผิดหวังครับ

แต่สำหรับผมหมดหวังครับ (เมื่อคืนอุตส่าห์อ้อนวอนท่านแม่ทัพให้ใจอ่อนได้แล้วเชียว) แต่เจ้า Xbox360 เจ้ากรรมดันมาแดงซ่ะนี่
เฮ้อ โครงการ 46 นิ้ว มลายหายไปเลยครับ

ขอบคุณครับสำหรับราคา วีคนี้ผมคงซื้อไม่ทันครับ

Scofield's Photo Scofield 29 May 2010

ขอทราบราคา LCD ของ Samsung สัก 50" ขึ้นหน่อยได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

kuntz's Photo kuntz 29 May 2010

ขอทราบ ราคา LCD 32 - 42' ครับ

กับ LED 32' ครับ กำลังชั่งใจว่าเอาแบบไหนดี ครับ

ใช้ดูหนังเล่นเกมตั้งกลางบ้านครับ

ขอบคุณครับ yoyo_33.gif

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 29 May 2010

ถ้าชอบจอใหญ่ๆแนะนำรุ่น samsung 55c6200 ครับ ผมลองแล้ว ทั้งๆที่จอใหญ่ขนาดนั้นแต่ภาพยังสวยกิ๊กเลย
เสียดายผมไม่มีบัตรSCBไม่งั้นจะเข้าไปแจมด้วยเพราะราคาที่ได้จากร้านที่จะไปซื้อกัน หลังจากหักcash backแล้ว
จัดว่าถูกมากในเวลานี้เลย แถมผ่อน0% อีก10เดือนด้วย ผมจ่ายสดยังได้ถูกกว่าคนใช้บัตรแค่ 500 ฿.เอง
บัตรSCBกับผลิตภัณฑ์ซัมซุงนี่ทำเอาช้ำใจ T_T (ใครมีบัตรใบนีอยู่เข้าโครงการเลยครับถูกกว่าที่อื่นแล้ว)
Edited by ROOKYCABLE, 29 May 2010 - 10:43 PM.

drv's Photo drv 30 May 2010

QUOTE(jaraba @ May 27 2010, 06:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าผมไม่มีบัตรแล้วอยากไดราคา cash back นี่ร้านเขาพอจัดให้ได้ไหมครับลุง

ถ้าคุณเจ จะซื้อแล้วอยากได้ CB เดี๋ยวใช้บัตรผมก็ได้ เพราะ CB มันจะได้จากธนาคารอีกทีนึง ถ้าไม่มีบัตร ร้านค้าเค้าน่าจะลดให้ไม่ได้ครับ

ของผมรอแต่งเมียก่อน ของฟุ่มเฟือยที่หลัง ตอนนี้ก็สร้างบ้านไป หมดตรูด yoyo_33.gif